2013ல் சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் இருந்து ஓய்வு பெற்ற டெண்டுல்கர், அனைத்து முக்கிய சாதனைகளையும் படைத்துள்ளார்.© AFP

எல்லா காலத்திலும் மிகச்சிறந்த பேட்டராக பலரால் கருதப்படுகிறது, முன்னாள் இந்திய நட்சத்திரம் சச்சின் டெண்டுல்கர் ஒரு மராத்தான் கிரிக்கெட்டைக் கொண்டிருந்தார், அது கிட்டத்தட்ட 25 ஆண்டுகள் நீடித்தது. 1989 ஆம் ஆண்டு மீண்டும் அறிமுகமான டெண்டுல்கர், 2013 இல் தனது காலணிகளைத் தொங்கவிடுவதற்கு முன், பல்வேறு தலைமுறை வீரர்களுடன் விளையாடினார். முன்னாள் இந்திய தொடக்க வீரர் வீரேந்திர சேவாக்டெண்டுல்கருடன் தனது கிரிக்கெட்டின் பெரும்பகுதியை விளையாடியவர், முன்னாள் இந்திய கேப்டனின் 24 ஆண்டுகால நீண்ட வாழ்க்கைக்கான காரணத்தை வெளிப்படுத்தியுள்ளார்.

சமீபத்திய உரையாடலின் போது, ​​​​செவாக் தனது வாழ்க்கையை நீடிப்பதற்காக டெண்டுல்கர் எப்படி மணிநேரம் பயிற்சி செய்வார் என்பதை வெளிப்படுத்தினார். முன்னாள் நட்சத்திர பேட்டருடன் போட்டியிட்டதை அவர் வெளிப்படுத்தினார் விராட் கோலிசிறந்த கிரிக்கெட் வீரர்களில் ஒருவராகக் கருதப்படுபவர்.

“ஏன் சச்சின் டெண்டுல்கரால் இத்தனை வருடங்கள் விளையாட முடிந்தது என்று நினைக்கிறீர்கள்? ஒவ்வொரு வருடமும் எனது பேட்டிங்கில் புதிதாக என்ன சேர்க்கலாம் அல்லது நான் சிறப்பாக வரலாம் என்று அவர் யோசித்துக்கொண்டே இருந்தார். பேட்டிங் துறையில் என்னால் சேர்க்க முடியவில்லை என்றால், நான் செய்ய வேண்டும் 100 களை 200 ஆக மாற்றும் வகையில் என் உடற்தகுதியை வேலை செய் மேலும் அவரை விட உடற்தகுதியில் கவனம் செலுத்துங்கள்” ஷேவாக் தனது யூடியூப் சேனலில் ரன்வீர் அல்லாபாடியாவிடம் கூறினார்.

2013ல் சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் இருந்து ஓய்வு பெற்ற டெண்டுல்கர், அனைத்து முக்கிய சாதனைகளையும் படைத்துள்ளார்.

கிரிக்கெட் வரலாற்றில் சர்வதேச அளவில் 100 சதங்கள் அடித்த ஒரே வீரர் டெண்டுல்கர் மட்டுமே.

இந்திய பேட்டிங் ஜாம்பவான் டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டில் 51 சதங்கள் அடித்துள்ளார், 50 ஓவர் வடிவத்தில், சச்சின் டெண்டுல்கர் 49 முறை சதம் கடந்தார்.

ஒருநாள் போட்டியில் இரட்டை சதம் அடித்த முதல் ஆண் கிரிக்கெட் வீரர் என்ற பெருமையையும் சச்சின் பெற்றுள்ளார்.

சச்சின் டெண்டுல்கர் இந்திய கிரிக்கெட்டில் 24 ஆண்டுகள் பணியாற்றினார், இந்த காலகட்டத்தில், அவர் ஆறு உலகக் கோப்பைகளில் நாட்டைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார்.

இந்த கட்டுரையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள தலைப்புகள்Source link