கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 19, 2023, 08:34 IST

படேல் மீது அவரது சொந்த மாநிலத்தில் மூன்று வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக போலீஸார் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்தனர்.  (நியூஸ்18 புகைப்படம்)

படேல் மீது அவரது சொந்த மாநிலத்தில் மூன்று வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக போலீஸார் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்தனர். (நியூஸ்18 புகைப்படம்)

பிரதமர் அலுவலகத்தில் (பிஎம்ஓ) கூடுதல் செயலாளராகக் காட்டிக் கொண்டதற்காகவும், விருந்தோம்பல் மட்டுமின்றி பாதுகாப்பை அனுபவித்ததற்காகவும் குஜராத்தைச் சேர்ந்த கிரண் பாய் படேல் ஸ்ரீநகரில் உள்ள ஐந்து நட்சத்திர விடுதியில் இருந்து போலீஸாரால் கைது செய்யப்பட்டார்.

பிரதமர் அலுவலக அதிகாரியாகக் காட்டிக் கொண்டு, தேவையான சலுகைகளைப் பெற்ற விவகாரம் குறித்து காங்கிரஸ் சனிக்கிழமை கவலை தெரிவித்தது, நாட்டின் பாதுகாப்பில் அரசாங்கம் தீவிரமாக இருந்தால், தவறிழைத்ததற்காக யார் ராஜினாமா செய்வார்கள் என்பதை அது தெளிவுபடுத்த வேண்டும் என்று கூறியது.

குஜராத்தைச் சேர்ந்த கிரண் பாய் படேல் ஸ்ரீநகரில் உள்ள ஐந்து நட்சத்திர ஹோட்டலில் இருந்து பிரதமர் அலுவலகத்தில் (PMO) கூடுதல் செயலாளராகக் காட்டிக் கொண்டதற்காகவும், மற்ற விருந்தோம்பல் தவிர பாதுகாப்பை அனுபவித்ததற்காகவும் போலீசாரால் கைது செய்யப்பட்டார்.

அவர் மீது அவரது சொந்த மாநிலத்தில் மூன்று வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக போலீஸார் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்தனர்.

ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், காங்கிரஸின் ஊடகங்கள் மற்றும் விளம்பரத் துறைத் தலைவர் பவன் கெரா, இது நாட்டின் பாதுகாப்பு தொடர்பான மிகவும் தீவிரமான விஷயம் என்றும், “பிரதமரின் சிறந்த நண்பரைப் பாதுகாப்பதில் அரசாங்கம் மும்முரமாக இருப்பதால்” இதுபோன்ற விஷயங்களில் கவனம் செலுத்தவில்லை என்றும் கூறினார்.

மோடி அரசிடம் யாராவது கேள்வி கேட்டால், அவர் தேச விரோதி. நீங்கள் எந்த நாட்டு நலனுக்காக சேவை செய்கிறீர்கள்? தேசத்தின் பாதுகாப்பில் நீங்கள் சிறிதளவாவது தீவிரம் காட்டினால், அரசியல் மட்டத்தில் இந்த விஷயத்தில் யார் ராஜினாமா செய்வார்கள் என்று சொல்லுங்கள்?” என்று கேரா கூறினார்.

“எங்கள் முக்கியமான மூன்று கேள்விகள் — ஒரு PMO அதிகாரி Z+ பாதுகாப்பைப் பெற முடியுமா, Z+ பாதுகாப்பு வழங்கப்பட வேண்டுமா மற்றும் Z+ பாதுகாப்பு அவ்வளவு எளிதாகக் கிடைக்குமா. ஒரு குண்டர் பாதுகாப்பு கொடுக்க எந்த மட்டத்தில் இருந்து அறிவுரைகள் வந்தன என்பது மிகவும் முக்கியம்” என்று அவர் கூறினார்.

காங்கிரஸ் பொதுச்செயலாளர் கே.சி.வேணுகோபால், இந்த வழக்கில் அரசாங்கத்தை கடுமையாக சாடினார், பாஜக தேசியவாதத்தை தனது அற்ப அரசியலுக்கு பயன்படுத்துகிறது, ஆனால் உண்மையில், ஒரு பாஜக தொண்டர் ஜம்மு காஷ்மீர் பாதுகாப்பு எந்திரத்தை முழுவதுமாக ஏமாற்றி, PMO உயர் அதிகாரியாக நடிக்க முடியும் என்று கூறினார். நான்கு மாதங்கள்.

“திரு. இத்தகைய உணர்வுப்பூர்வமான பிராந்தியத்தில் ஏற்பட்டுள்ள இந்த மிகப்பெரிய தேசப் பாதுகாப்புச் சீர்கேட்டிற்கு மோடியும் ஷாவும் யார் காரணம்?” என்று வேணுகோபால் தனது ட்விட்டர் பதிவில் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

ஜம்மு காஷ்மீர் போன்ற பதற்றமான பகுதியில், ஐந்து மாதங்களாக ஒரு நபர் பாதுகாப்புப் படையினரை ஏமாற்றி வருவதாகவும், சாதாரண குடிமக்கள் செல்ல முடியாத பகுதிகளில் Z+ பாதுகாப்புடன் சுற்றித் திரிவதாகவும் கேரா கூறியது, அரசாங்கத்தின் உளவுத்துறை பொறிமுறையின் மீது கேள்விகளை எழுப்பியது.

இந்த தவறுக்காக யாருடைய ராஜினாமா எடுக்கப்படும் என்பது குறித்து அரசு பதிலளிக்க வேண்டும் என்றார்.

ஆளுங்கட்சியிடம் இதுபோன்ற கருவிகள் உள்ளன, அவர்களிடம் கேள்வி கேட்பவர் தேசவிரோதி என்று ஒருவர் பிஎம்ஓவின் போலி அட்டைகளை அச்சிட்டு Z+ பாதுகாப்பை எடுத்துக்கொள்கிறார், காங்கிரஸ் தலைவர் குற்றம் சாட்டினார்.

நீதிமன்ற ஆவணங்களின்படி, படேல் காஷ்மீர் பள்ளத்தாக்குக்கு தனது மூன்றாவது விஜயத்தை மேற்கொண்டிருந்தார், பின்னர் மார்ச் 3 அன்று உஷாரான பாதுகாப்பு அதிகாரிகளால் கைது செய்யப்பட்டார்.

தெற்கு காஷ்மீரில் ஆப்பிள் பழத்தோட்டங்களை வாங்குபவர்களை அடையாளம் காண அரசாங்கத்தால் தனக்கு உத்தரவு வழங்கப்பட்டதாக படேல் கூறியிருந்தார், மேலும் ஒரு ஜோடி ஐஏஎஸ் அதிகாரிகள் தேசிய தலைநகரில் உள்ள உயர் அதிகாரிகள் மற்றும் அரசியல்வாதிகளின் பெயர்களைக் கைவிட்டதால் அவர் மீது பிரமிப்பு ஏற்பட்டது. PTI ASK NSD SMN SMN

.

.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link