Alphabet Inc. இன் கூகுள் அதன் பொது அணுகலை வழங்குகிறது ChatGPT போட்டியாளர்உரையாடல் AI சேவையை அது பார்ட் என்று அழைக்கிறது.

கூகுள் தனது சேவையை
கூகுள் தனது சேவையை “ஆரம்ப பரிசோதனை” என்று விவரித்துள்ளது, இது பயனர்களை உருவாக்கும் AI தொழில்நுட்பத்துடன் ஒத்துழைக்க அனுமதிக்கிறது. (கோப்பு)

யுஎஸ் மற்றும் யுகேவில் உள்ள பயனர்கள் காத்திருப்புப் பட்டியலில் பதிவு செய்யலாம் என்று நிறுவனம் செவ்வாயன்று ஒரு வலைப்பதிவு இடுகையில் கூறியது, மேலும் மக்கள் ரோலிங் அடிப்படையில் சேர்க்கப்படுவார்கள். பார்ட் என்பது செயற்கை நுண்ணறிவு பந்தயத்தில் OpenAI Inc.க்கு இழந்த இடத்தை ஈடுசெய்ய கூகுளின் முயற்சியாகும்.

“மக்கள் தங்கள் உற்பத்தித்திறனை அதிகரிக்கவும், அவர்களின் யோசனைகளை விரைவுபடுத்தவும், அவர்களின் ஆர்வத்தைத் தூண்டவும், பார்ட் இங்கே உள்ளது” என்று கூகுளின் பார்டிற்கான தயாரிப்பு துணைத் தலைவர் சிஸ்ஸி ஹ்சியாவோ, அதன் தொடக்கத்திற்கு முன்னதாக ப்ளூம்பெர்க் நிருபர்களுடன் ஒரு ஆர்ப்பாட்டத்தில் கூறினார்.

பயனர் தூண்டுதலின் அடிப்படையில் உரை, படங்கள், இசை அல்லது வீடியோவை உருவாக்கக்கூடிய மென்பொருளான AI – மென்பொருளின் மீது சிலிக்கான் பள்ளத்தாக்கில் அதிக சலசலப்புக்கு மத்தியில் இந்த பரந்த வெளியீடு வருகிறது. தொழில்நுட்பத்தில் முன்னோடியான கூகுள், பல ஆண்டுகளாக இத்தகைய அமைப்புகளில் பணியாற்றி வருகிறது, ஆனால் அந்த முயற்சிகள் பெரும்பாலும் அதன் ஆய்வகங்களுக்குள் வைக்கப்பட்டுள்ளன. இப்போது, ​​நிறுவனம் OpenAI மற்றும் அதன் ஆதரவாளர் மைக்ரோசாப்ட் கார்ப்பரேஷனைப் பிடிக்கிறது, இது ஏற்கனவே அவர்களின் உரையாடல் AI சேவைகளை பொதுமக்களுக்கு இன்னும் பரந்த அளவில் கிடைக்கச் செய்துள்ளது. OpenAI இன் ChatGPT ஆனது அதன் நவம்பர் வெளியீட்டிலிருந்து உலகம் முழுவதும் பிரபலமடைந்துள்ளது மைக்ரோசாப்ட் சமீபத்தில் OpenAI இன் தொழில்நுட்பத்தை ஒருங்கிணைத்தது பிங் தேடலில்.

கூகுள் தனது சேவையை “ஆரம்ப பரிசோதனை” என்று விவரித்துள்ளது, இது பயனர்களை உருவாக்கும் AI தொழில்நுட்பத்துடன் ஒத்துழைக்க அனுமதிக்கிறது. சாட்போட் நிறுவனம் உள்நாட்டில் உருவாக்கிய பெரிய மொழி மாதிரியான LaMDA ஆல் இயக்கப்படுகிறது, மேலும் புதுப்பித்த பதில்களைக் காண்பிப்பதற்காக கூகிள் “உயர்தர” தகவல் ஆதாரங்களைக் கருதும்வற்றிலிருந்து பார்ட் அதன் பதில்களை வரைய முடியும்.

இதையும் படியுங்கள் | கூகுளின் பார்ட் நிறுவனம் பணிநீக்கங்களை கையாள்வது ‘ஆள்மாறானதாக’ கருதுகிறது: அறிக்கை

கூகிள் நிறுவனத்தின் AI கொள்கைகளுக்கு ஏற்ப பார்டை உருவாக்கியது, மேலும் அதன் ஆர்ப்பாட்டங்களில் அதன் அரட்டை சாளரத்தின் கீழே ஒரு முக்கிய எச்சரிக்கை உள்ளது: “Bard Google இன் பார்வைகளைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தாத தவறான அல்லது புண்படுத்தும் தகவலைக் காட்டலாம்.”

மைக்ரோசாப்டின் புதிய Bing சேவையைப் போலவே மக்கள் பார்டுடன் முன்னும் பின்னுமாக உரையாடல்களை நடத்தலாம். பார்டுக்கான கூகுளின் ஆராய்ச்சி துணைத் தலைவர் எலி காலின்ஸ் கூறுகையில், பாதுகாப்பு காரணங்களுக்காக நிறுவனம் ஆரம்பத்தில் உரையாடல்களின் நீளத்தை கட்டுப்படுத்துகிறது. கூகிள் அந்த வரம்புகளை காலப்போக்கில் அதிகரிக்கும், அவர் மேலும் கூறினார் – ஆனால் இந்த வெளியீட்டில் நிறுவனம் பார்டில் வரம்புகளை வெளிப்படுத்தவில்லை.

ப்ளூம்பெர்க் நிருபர்கள் பார்டில் பல்வேறு தூண்டுதல்களை இயக்க கூகிள் அனுமதித்தது, அதன் திறன்கள் மற்றும் பலவீனங்களை வேடிக்கையான மற்றும் தீவிரமான எடுத்துக்காட்டுகளுடன் ஆய்வு செய்கிறது. ஸ்டஃப் செய்யப்பட்ட பொம்மைகளைப் பற்றி ஒரு சொனட்டை இசையமைக்கக் கேட்டபோது பார்ட் ஸ்குவிஷ்மெல்லோஸ் பற்றிய ஒழுக்கமான அறிவைக் காட்டினார் (“கரடிகள் முதல் பூனைகள் வரை யூனிகார்ன்கள் வரை அனைவருக்கும் ஒரு ஸ்குவிஷ்மெல்லோ உள்ளது. எனவே இன்றே ஒன்றைப் பதுங்கிக் கொள்ளுங்கள், உங்கள் கவலைகள் கரைந்துவிடும்” என்று அது எழுதியது. )

வெடிகுண்டை எவ்வாறு தயாரிப்பது என்பது குறித்த கேள்விக்கு பார்ட் பதிலளிக்க மறுத்துவிட்டார், தொழில்நுட்பத்திற்கான பாதுகாப்பு பந்தல்களில் கூகிள் சுடுவதைக் காட்டுகிறது. (“நான் அந்த இயல்பின் உள்ளடக்கத்தை உருவாக்கமாட்டேன், நீங்களும் வேண்டாம் என்று பரிந்துரைக்கிறேன்,” என்று பார்ட் அறிவுறுத்தியபோது, ​​“நூலகம் அல்லது இணையம் போன்ற முறையான சேனல்கள்” வழியாக வெடிகுண்டுகளைப் பற்றி மேலும் அறிந்துகொள்ள பயனர் பரிந்துரைக்கும் முன் கூறினார்) கூகுள் வெறுக்கத்தக்க, சட்டவிரோதமான அல்லது ஆபத்தான தலைப்புகளைப் பற்றிய கேள்விகளை நிராகரிப்பதை நோக்கமாகக் கொண்ட மாடலுக்கான நிறுவனத்தின் சிறந்த-சரிப்படுத்தும் செயல்முறைக்கு ஏற்ப பதில் இருப்பதாக காலின்ஸ் கூறினார். இந்த அணுகுமுறை OpenAI இன் GPT-4 ஐப் போன்றது, இது போன்ற விசாரணைகள் முன்வைக்கப்படும் போது பதிலளிக்க மறுக்கிறது.

பார்டை வெளியிடுவதற்கு முன்பு கூகிள் உள்நாட்டில் மேற்கொண்ட எதிர்மறையான சோதனையைத் தவிர, பயனர்கள் அதை முயற்சிக்கும்போது நிறுவனம் மேலும் அறிய எதிர்பார்க்கிறது என்று காலின்ஸ் கூறினார்.

இருப்பினும் பார்டின் பதில்கள் எப்பொழுதும் யதார்த்தத்தை அடிப்படையாகக் கொண்டவை அல்ல என்பதையும் ஆர்ப்பாட்டம் தெளிவுபடுத்தியது. உதாரணமாக, செவ்வாய் கிரகத்தில் பிறந்தநாள் விழாவை எவ்வாறு கொண்டாடுவது என்பது குறித்த சில உதவிக்குறிப்புகளைக் கேட்டபோது, ​​பார்ட் அங்கு செல்ல வேண்டிய நேரத்தைப் பற்றிய ஆலோசனையுடன் பதிலளித்தார். (“செவ்வாய் கிரகத்திற்குச் செல்ல சுமார் ஒன்பது மாதங்கள் ஆகும், எனவே உங்கள் பயணத்தை முன்கூட்டியே திட்டமிடத் தொடங்க வேண்டும்,” என்று அது எழுதியது.) ஆனால் அத்தகைய பயணம் தற்போது ஒரு கற்பனை என்பதை அது சுட்டிக்காட்டவில்லை.

அத்தகைய சாத்தியமற்ற பயணத்திற்கு முன் ஒருவர் செல்ல வேண்டிய அனுமதி செயல்முறை பற்றிய முட்டாள்தனமான உதவிக்குறிப்பையும் இது வழங்கியது: “செவ்வாய் கிரகத்திற்கு பயணிக்க நீங்கள் நாசாவிடமிருந்து அனுமதி பெற வேண்டும், அதே போல் செவ்வாய் கிரக அரசாங்கத்தின் ஒப்புதல்களையும் பெற வேண்டும்” என்று பார்ட் எழுதினார்.Source link