வெளியிட்டவர்: ஜெசிகா ஜானி

கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 21, 2023, 12:06 IST

தப்பியோடிய தொழிலதிபர் மெஹுல் சோக்ஸி, கியூபாவுக்கும் இந்தியாவுக்கும் நாடு கடத்தல் ஒப்பந்தம் இல்லாததால், நாடு கடத்தப்படுவதைத் தவிர்ப்பதற்காக ஆன்டிகுவாவிலிருந்து கியூபாவுக்குத் தப்பிச் செல்ல எண்ணினார் (கோப்பு படம்/செய்தி18)

தப்பியோடிய தொழிலதிபர் மெஹுல் சோக்ஸி, கியூபாவுக்கும் இந்தியாவுக்கும் நாடு கடத்தல் ஒப்பந்தம் இல்லாததால், நாடு கடத்தப்படுவதைத் தவிர்ப்பதற்காக ஆன்டிகுவாவிலிருந்து கியூபாவுக்குத் தப்பிச் செல்ல எண்ணினார் (கோப்பு படம்/செய்தி18)

“வங்கிகளில் பணத்தை எடுத்துக்கொண்டு ஓடியவர்கள், மெகுல் சோக்சி, அத்தகையவர்களுக்கு பாதுகாப்பு கொடுப்பவர்கள் தேசபக்தி பற்றி பேசுகிறார்கள், இது ஒரு நகைச்சுவை” என்று காங்கிரஸ் தலைவர் பாராளுமன்றத்திற்கு புறப்படுவதற்கு முன்பு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

காங்கிரஸ் தலைவர் மல்லிகார்ஜுன் கார்கே செவ்வாயன்று, தப்பியோடிய வைரவர் மெஹுல் சோக்ஸியை இன்டர்போல் ரெட் நோட்டீஸ் தரவுத்தளத்தில் இருந்து நீக்கியது குறித்து பாஜகவைத் தாக்கினார், அத்தகையவர்களுக்கு “பாதுகாப்பு” கொடுப்பவர்கள் தேசபக்தியைப் பற்றி பேசுவது ஒரு “நகைச்சுவை” என்று கூறினார்.

கார்கே பாஜகவின் புதிய தாக்குதலுக்காகவும் தாக்கினார் ராகுல் காந்தி அவரது ஜனநாயக கருத்துக்கள் மீது.

“உண்மையான பிரச்சினைகளில் இருந்து கவனத்தை திசை திருப்ப அவர்கள் விஷயங்களைச் செய்கிறார்கள். நமது தூதரகங்கள் தாக்கப்படுகின்றன. வங்கிகளில் பணத்தை எடுத்துக்கொண்டு ஓடியவர்கள், மெஹுல் சோக்சி, இப்படிப்பட்டவர்களுக்கு பாதுகாப்பு கொடுப்பவர்கள் தேசபக்தி பற்றி பேசுவது வேடிக்கையாக உள்ளது” என்று நாடாளுமன்றத்திற்கு செல்லும் முன் செய்தியாளர்களிடம் காங்கிரஸ் தலைவர் கூறினார்.

இது குறித்து அரசு தெளிவுபடுத்துமாறு கேட்டுக்கொள்கிறோம் என்றார் அவர்.

பஞ்சாப் நேஷனல் வங்கியில் ரூ.13,000 கோடி மோசடி செய்த வழக்கில் தேடப்பட்டு வந்த சோக்சி, லியோனை தலைமையகமாகக் கொண்ட ஏஜென்சிக்கு அவர் அளித்த மனுவின் அடிப்படையில், இன்டர்போல் ரெட் நோட்டீஸ் தரவுத்தளத்தில் இருந்து நீக்கப்பட்டதாகத் தெரிகிறது. கூறினார்.

முன்னதாக ஹிந்தியில் ஒரு ட்வீட்டில், கார்கே, “எதிர்க்கட்சித் தலைவர்களுக்கு ED-CBI ஆனால் மோடி ஜியின் ‘எங்கள் மெஹுல் பாய்’க்காக இன்டர்போலிலிருந்து விடுவிக்கப்பட்டது. ‘உண்மையான நண்பன்’ என்று பார்லிமென்ட் முடக்கப்படும்போது, ​​ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு முன் தலைமறைவான ‘பழைய நண்பனுக்கு’ எப்படி உதவ முடியும்?

“நாட்டின் ஆயிரக்கணக்கான கோடிகள் இழக்கப்பட்டு, ‘நா கானே தூங்கா’ மற்றொரு ‘ஜூம்லா’ ஆனது,” என்று காங்கிரஸ் தலைவர் கூறினார்.

ராகுல் காந்தி மீதான பாஜகவின் தாக்குதல் குறித்து கார்கே, மன்னிப்பு கேட்கும் கேள்வி எழாது என்றார்.

இந்திய அரசியலின் இன்றைய மீர் ஜாபர் காந்தி என்று பாரதிய ஜனதா கட்சி (BJP) செவ்வாய்கிழமை குற்றம் சாட்டியது.

“ராகுல் காந்தியை இந்திய அரசியலின் இன்றைய மீர் ஜாபர் என்று கூறுவது தவறாகாது. லண்டனில் அவர் செய்தது மிர் ஜாஃபர் செய்த அதே செயலாகும்,” என்று பாஜக செய்தித் தொடர்பாளர் சம்பித் பத்ரா ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார், போட்டித் தரப்புகளின் எதிர்ப்பு காரணமாக நாடாளுமன்றம் முடங்கியுள்ளது.

இந்தியாவில் ஜனநாயகம் தாக்குதலுக்கு உள்ளாகி உள்ளது என்று இங்கிலாந்தில் காந்தி கூறிய கருத்துக்கு பாரதிய ஜனதா கட்சி “தெளிவற்ற மன்னிப்பு” கோரியுள்ள நிலையில், நாடாளுமன்றம் செயல்படுவதை அரசாங்கம் விரும்பவில்லை என்றும், கவனத்தைத் திசைதிருப்பும் வழிகளைக் கண்டுபிடித்து வருவதாகவும் பல எதிர்க்கட்சிகள் குற்றம்சாட்டின. அதானி குழுமத்திற்கு எதிரான குற்றச்சாட்டுகள் குறித்து கூட்டு நாடாளுமன்றக் குழு விசாரணை (ஜேபிசி) வேண்டும் என்ற அவர்களின் கோரிக்கையிலிருந்து.

யுனைடெட் கிங்டமில் தனது உரையாடலின் போது, ​​காந்தி வாரிசு இந்திய ஜனநாயகத்தின் கட்டமைப்புகள் தாக்குதலுக்கு உள்ளாகி வருவதாகவும், நாட்டின் நிறுவனங்கள் மீது “முழு அளவிலான தாக்குதல்” இருப்பதாகவும் குற்றம் சாட்டினார். மேலும் அவர் பிரிட்டிஷ் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களிடம் மைக்ரோஃபோன்கள் அடிக்கடி “நிறுத்தப்பட்டதாக” கூறினார். மக்களவையில் எதிர்க்கட்சி உறுப்பினர் முக்கியப் பிரச்னைகளை எழுப்புகிறார்.

காந்தியின் கருத்துக்கள் ஒரு அரசியல் மந்தநிலையைத் தூண்டியது, பிஜேபி அவர் வெளிநாட்டு மண்ணில் இந்தியாவை இழிவுபடுத்துவதாகவும், வெளிநாட்டு தலையீடுகளை நாடுவதாகவும் குற்றம் சாட்டியது, மேலும் பிரதமரின் நிகழ்வுகளை மேற்கோள் காட்டி ஆளும் கட்சியை காங்கிரஸ் பதிலடி கொடுத்தது. நரேந்திர மோடி வெளிநாட்டில் உள் அரசியலை வளர்க்கிறது. PTI ASK/SKC DV DV

.

.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link