கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 21, 2023, 12:17 IST

அதிக சர்க்கரை சாப்பிடுவது குளுக்கோஸின் கூர்முனைக்கு வழிவகுக்கிறது, இது ஒரு நபரின் மனநிலையை நேரடியாக பாதிக்கிறது.  (படம்: ஷட்டர்ஸ்டாக்)

அதிக சர்க்கரை சாப்பிடுவது குளுக்கோஸின் கூர்முனைக்கு வழிவகுக்கிறது, இது ஒரு நபரின் மனநிலையை நேரடியாக பாதிக்கிறது. (படம்: ஷட்டர்ஸ்டாக்)

துவரிகேஷ் சுகரின் பங்குகள் பதிவு தேதிக்கு ஒரு நாள் அல்லது இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு எக்ஸ்-டிவிடெண்டிற்கு செல்லும். பதிவு தேதி தெரியும்

துவரிகேஷ் சர்க்கரை ஈவுத்தொகை 2023: துவரிகேஷ் சுகர் இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட் அதன் பங்குதாரர்களுக்கு 200 சதவீத ஈவுத்தொகையை அறிவித்துள்ளது. ரூ.1 முகமதிப்பு கொண்ட ஒரு ஈக்விட்டி பங்கிற்கு ரூ.2 ஈவுத்தொகையை நிறுவனம் அறிவித்துள்ளது.

“இடைக்கால ஈவுத்தொகையை 200 சதவீதம் செலுத்துவதற்கான தேதி, அதாவது ரூ. 1/-க்கான ஒவ்வொரு ஈக்விட்டி ஷேர் ஒன்றுக்கு ரூ. 2/- 2022 நிதியாண்டிற்கான இயக்குநர்கள் குழுவின் கூட்டத்தில் மார்ச் 20, 2023 அன்று நடைபெற்ற அதன் கூட்டத்தில் அறிவிக்கப்பட்டது. 23,” என்று தாக்கல் கூறியது.

நடப்பு நிதியாண்டில் இது இரண்டாவது இடைக்கால ஈவுத்தொகையாகும். கடந்த ஆண்டு ஏப்ரலில் துவரிகேஷ் சுகர் முறையே ரூ.2 ஈவுத்தொகையை அறிவித்தது. “இடைக்கால ஈவுத்தொகை சட்டத்தின் கீழ் பரிந்துரைக்கப்பட்டபடி வழங்கப்படும்” என்று தாக்கல் கூறியது.

அக்டோபர் 31, 2005 முதல், Trendlyne இன் தரவுகளின்படி, துவாரிகேஷ் சுகர் இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட் 9 ஈவுத்தொகைகளை அறிவித்துள்ளது, மேலும் கடந்த 12 மாதங்களில், நிறுவனம் ஒரு பங்கிற்கு ரூ.2.00 ஈக்விட்டி டிவிடெண்டாகவும் அறிவித்துள்ளது. இது தற்போதைய பங்கு விலையான ரூ.83.85-ல் 2.38 சதவீத ஈவுத்தொகையை உருவாக்குகிறது.

பங்குதாரர்களின் ஈவுத்தொகை செலுத்துவதற்கான தகுதியை தீர்மானிக்க மார்ச் 31 ஐ பதிவு தேதியாக நிறுவனம் நிர்ணயித்துள்ளது.

துவரிகேஷ் சுகரின் பங்குகள் பதிவு தேதிக்கு ஒரு நாள் அல்லது இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு எக்ஸ்-டிவிடெண்டிற்கு செல்லும். ஒரு நிறுவனம் ஒரு குறிப்பிட்ட தேதியில் எக்ஸ்-டிவிடென்ட் செல்லும் போது, ​​அதன் பங்கு அடுத்த டிவிடெண்ட் செலுத்தும் மதிப்பைக் கொண்டிருக்காது. ஈவுத்தொகை செலுத்துவதற்கு எந்த பங்குதாரர்கள் தகுதியுடையவர்கள் என்பதை முன்னாள் ஈவுத்தொகை தேதி ஆணையிடுகிறது.

“நடப்பு நிதியாண்டிற்கான இடைக்கால ஈவுத்தொகையுடன் எங்கள் பங்குதாரர்களுக்கு வெகுமதி அளிப்பதில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம். இது ஒரு நிலையான வணிக செயல்திறன் மற்றும் வலுவான நிதி நிலையைப் பின்பற்றுகிறது. இந்த இடைக்கால ஈவுத்தொகையானது, வணிக மறுமுதலீட்டிற்கு போதுமான ஆதாரங்களை ஒதுக்கிய பிறகு, பங்குதாரர்களுக்கு வெகுமதி அளிப்பதில் எங்களின் உறுதிப்பாட்டின் சான்றாகும்” என்று துவரிகேஷ் சுகர் இண்டஸ்ட்ரீஸின் எம்.டி., விஜய் எஸ் பாங்கா கூறினார்.

“எங்கள் பங்குதாரர்களுக்கு வெகுமதி அளிப்பதில் நாங்கள் உறுதியாக இருக்கிறோம். எங்கள் பரந்த அடிப்படையிலான மற்றும் பன்முகப்படுத்தப்பட்ட வருவாய் கலவையானது சர்க்கரை வணிகத்துடன் தொடர்புடைய நிச்சயமற்ற தன்மைகளைத் தணிக்கவும், எங்கள் நிறுவனத்தை உயிரி எரிபொருள் நிறுவனமாக மாற்றுவதை துரிதப்படுத்தவும் உதவும்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

Q3FY23 இன் போது, ​​நிறுவனத்தின் நிகர வருமானம் 391.73 கோடி ரூபாயாக இருந்தது, இது Q3FY22 இன் போது பதிவு செய்யப்பட்ட 602.32 கோடி ரூபாயுடன் ஒப்பிடப்பட்டது. 2021 டிசம்பரில் முடிவடைந்த காலாண்டில் பதிவு செய்யப்பட்ட ரூ. 557.32 கோடியுடன் ஒப்பிடுகையில், டிசம்பர் 2022 இல் முடிவடைந்த காலாண்டில் நிறுவனத்தின் நிகர செலவுகள் ரூ. 370.71 கோடியை எட்டியுள்ளது. துவரிகேஷ் சுகர் இண்டஸ்ட்ரீஸ் தனது ஈபிஐடி 23 நிதியாண்டில் ரூ. 21.02 கோடியாக இருந்ததாகக் கூறியது. காலாண்டு மற்றும் அதன் நிகர லாபம் FY22 டிசம்பர் காலாண்டில் அறிவிக்கப்பட்ட 28.88 Cr உடன் ஒப்பிடும்போது 10.52 கோடி ரூபாயாக இருந்தது. துவரிகேஷ் சுகர் இண்டஸ்ட்ரீஸின் EPS, Q3FY22 இல் ரூ.1.53க்கு எதிராக Q3FY23 இன் போது ரூ.0.56ஐ எட்டியது.

Q3FY23 இன் போது, ​​நிறுவனம் 42.09 சதவீத விளம்பரதாரர் பங்குகளையும், FIIகளின் பங்கு 5.66 சதவீதத்தையும், DIIகளின் பங்கு 3.27 சதவீதத்தையும், அரசாங்கப் பங்கு 0.13 சதவீதத்தையும், பொதுப் பங்கு 48.84 சதவீதத்தையும் பதிவு செய்துள்ளது. ட்ரெண்ட்லைன் தரவுகளின்படி, டிசம்பர் 2022 காலாண்டில் விளம்பரதாரர்களின் இருப்பு 42.09 சதவீதமாக உள்ளது, எஃப்ஐஐ/எஃப்பிஐ ஹோல்டிங்ஸ் செப்டம்பர் 2022 காலாண்டில் 7.01 சதவீதத்தில் இருந்து டிசம்பர் 2022 காலாண்டில் 5.66 சதவீதமாக குறைந்துள்ளது, மியூச்சுவல் ஃபண்ட் ஹோல்டிங்ஸ் நிலையானது. Q3FY23 இல் 3.25 சதவீதமாகவும், நிறுவன முதலீட்டாளர்களின் பங்குகள் Q2FY23 காலாண்டில் 10.39 சதவீதத்திலிருந்து Q3FY23 காலாண்டில் 9.06 சதவீதமாகக் குறைந்துள்ளன.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள் இங்கேSource link