ஐசிசி உலகக் கோப்பை கோப்பையின் கோப்பு புகைப்படம்© AFP

ESPNCricinfo இன் அறிக்கையின்படி, 2023 ODI உலகக் கோப்பை அக்டோபர் 5 ஆம் தேதி தொடங்கும், இறுதிப் போட்டி நவம்பர் 19 ஆம் தேதி நடைபெறும். இந்திய கிரிக்கெட் கட்டுப்பாட்டு வாரியம் (பிசிசிஐ) போட்டிக்காக சுமார் 12 இடங்களை பட்டியலிட்டுள்ளதாகவும், இறுதிப் போட்டி அகமதாபாத்தில் உள்ள நரேந்திர மோடி ஸ்டேடியத்தில் நடைபெறும் என்றும் அறிக்கை மேலும் கூறியது. மற்ற இடங்கள் – பெங்களூரு, சென்னை, டெல்லி, தர்மஷாலா, கவுகாத்தி, ஹைதராபாத், கொல்கத்தா, லக்னோ, இந்தூர், ராஜ்கோட் மற்றும் மும்பை. இந்த போட்டியில் 46 நாட்களில் 48 போட்டிகள் நடைபெறும், இதில் 10 அணிகள் விரும்பப்படும் கோப்பைக்காக போராடும்.

அறிக்கை முக்கிய இடங்களுக்கான பட்டியலைக் கூறியிருந்தாலும், போட்டிக்கு முன்னதாக பயிற்சி ஆட்டங்களுக்கு மேலும் 2-3 இடங்களை வாரியம் அறிவிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. தேர்வுகளுக்குப் பின்னால் உள்ள முக்கிய காரணி மழைக்கான வாய்ப்புகள் மற்றும் களத்தை சரியான நேரத்தில் தயார் செய்ய தேவையான உள்கட்டமைப்புகள் உள்ளன.

உலகக் கோப்பைகளுக்கான போட்டிகள் பொதுவாக ஓராண்டுக்கு முன்பே அறிவிக்கப்பட்டாலும், சர்வதேச கிரிக்கெட் கவுன்சில் (ஐசிசி) பாகிஸ்தான் கிரிக்கெட் வீரர்களின் விசா நிலைமை மற்றும் இந்திய அரசின் வரி விலக்குகள் ஆகியவற்றைப் புரிந்துகொள்ள இன்னும் காத்திருக்கிறது.

பிசிசிஐ மற்றும் ஐசிசி கையொப்பமிட்ட ஒப்பந்தத்தின் ஒரு பகுதியாக, 2016 முதல் 2023 வரையிலான மூன்று போட்டிகளுக்கு வரிவிலக்கு அளிக்கப்படும் என உறுதியளிக்கப்பட்டது. ஐசிசிக்கு (போட்டியில் ஈடுபட்டுள்ள மற்ற வணிக நிறுவனங்களுடன்) உதவ பிசிசிஐ “கடமை” என்று அறிக்கை கூறியது. வரி விலக்குகளுடன்.

மறுபுறம், பாகிஸ்தான் கிரிக்கெட் வீரர்கள் 2013 முதல் எந்தவொரு போட்டிக்காகவும் இந்தியாவுக்குச் செல்லவில்லை, ஆனால் அவர்களின் விசாக்கள் இந்திய அரசால் அனுமதிக்கப்படும் என்று பிசிசிஐ தெளிவுபடுத்தியது.

இந்த கட்டுரையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள தலைப்புகள்Source link