புதுடில்லி: தயாரிக்கிறது சுகாதாரம் மலிவு, அணுகக்கூடிய மற்றும் அனைவருக்கும் கிடைக்கக்கூடியது, ஒருவரை அடைய உதவும் நிலையான வளர்ச்சி இலக்கு ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை மற்றும் அனைத்து வயதினருக்கும் நல்வாழ்வை ஊக்குவித்தல், புவனேஸ்வர் கலிதா, சுகாதாரம் மற்றும் குடும்ப நலன் தொடர்பான நாடாளுமன்ற நிலைக்குழுவின் தலைவர் புவனேஸ்வர் கலிதா புதன்கிழமை தெரிவித்தார்.
“எங்கள் முக்கிய சவால் பன்முகப்படுத்தப்பட்ட மற்றும் தகுதிவாய்ந்த பணியாளர்கள் இல்லாதது மற்றும் பணியாளர்கள் எங்கள் சுகாதார அமைப்பின் ஆன்மாவாக இருப்பதால், தற்போதைய நிலையை மேம்படுத்துவதற்கு நாங்கள் உழைக்க வேண்டும்” என்று கலிதா கூறினார். அசோசெம்இன் ‘நோய்க்கு ஆரோக்கியம்’ உச்சிமாநாடு.
பொது சுகாதார உள்கட்டமைப்பு மற்றும் செலவினங்களின் சுமையை குறைக்கும் வகையில் குடும்பங்கள், சமூகங்கள் மற்றும் தேசத்தின் பெரிய நலனுக்காக பெண்களின் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்துவதில் கவனம் செலுத்த வேண்டும், என்றார்.
இந்தியாவின் உச்ச வர்த்தக சங்கங்களில் ஒன்றான அசோசியேட்டட் சேம்பர்ஸ் ஆஃப் காமர்ஸ் அண்ட் இண்டஸ்ட்ரி ஆஃப் இந்தியா (அசோசெம்) கீழ், CSR க்கான அசோசெம் அறக்கட்டளை, ‘நோய்க்கான உடல்நலம்’ குறித்த விழிப்புணர்வு உச்சி மாநாட்டின் முதல் பதிப்பை இன்று துவக்கியது.
இரண்டு நாள் உச்சிமாநாட்டின் முக்கிய நோக்கம், ‘புதிய இந்தியா-ஆரோக்கியமான இந்தியா’வை மேம்படுத்துவது மற்றும் கட்டியெழுப்புவது குறித்த உரையாடலைத் தொடங்குவதாகும்.
உச்சிமாநாட்டின் முதல் நாள் முதல் அமர்வில், நாட்டின் சுகாதாரச் சுமையைக் குறைக்கும் நோக்கத்துடன் சுகாதாரப் பணியாளர்களை வலுப்படுத்துவதற்கான சாத்தியமான வழிகள் குறித்து புகழ்பெற்ற நிபுணர்கள் குழு விவாதித்தது.
தொடக்க அமர்வின் போது தனது எண்ணங்களைப் பகிர்ந்து கொண்ட ASSOCHAM நேஷனல் சிஎஸ்ஆர் கவுன்சிலின் தலைவர் அனில் ராஜ்புத், இந்தியா தனது ‘அமிர்த காலில்’ 26 டிரில்லியன் அமெரிக்க டாலர் பொருளாதார செழிப்பை எட்டுவதை இலக்காகக் கொண்டு ஒரு அற்புதமான மற்றும் உருமாறும் காலத்தின் உச்சத்தில் உள்ளது என்றார்.
“தொழிலாளர் ஆரோக்கியமாகவும் திறமையாகவும் இருக்கும் போது, ​​நமது தேசம் அனைத்துக் களங்களிலும் தனது முழுத் திறனையும் அடைய முடியும் என்று நான் உறுதியாக நம்புகிறேன். இந்திய அரசும் அதற்கு அதிக முன்னுரிமை அளித்து, ‘ஸ்வஸ்தா மற்றும் சம்ருத்த ராஷ்டிரா’வின் அடிப்படைத் தூணாக மாற்றியுள்ளது. அதன் குடிமக்களின் ஆரோக்கியம் ஆரோக்கியமாக இருந்தால், பொருளாதாரத் துறையில் இந்தியாவின் உறுதியான முன்னேற்றங்கள் இன்னும் பெரிய வேகத்தைப் பெற முடியும் என்பது எனது உறுதியான நம்பிக்கை, ”என்று அவர் கூறினார்.

Source link