காலிஸ்தான் ஆதரவு போராட்டத்தின் மத்தியில், இங்கிலாந்தில் உள்ள இந்திய தூதரகத்தின் மீது பெரிய தேசியக் கொடி போர்த்தப்பட்டது

லண்டனில் உள்ள இந்திய தூதரக கட்டிடம் பெரிய தேசிய கொடியால் மூடப்பட்டுள்ளது

புது தில்லி/லண்டன்:

காலிஸ்தானி ஆதரவாளர்களின் எதிர்ப்புக்கு மத்தியில் லண்டனில் உள்ள இந்திய உயர்ஸ்தானிகராலய கட்டிடத்தில் முந்தைய தேசியக் கொடியை விட பெரிய தேசியக் கொடி ஏற்றப்பட்டுள்ளது. திங்களன்று, தூதரகம், எதிர்ப்பாளர்களுக்கு ஒரு காவியமான பதிலடியாக, காலிஸ்தானி ஆதரவாளர்கள் கட்டிடத்திற்கு வெளியே இந்தியக் கொடியை இழுத்த பிறகு, கட்டிடத்தின் மீது சற்று சிறிய கொடியை ஏற்றியது.

இன்று, 2,000 க்கும் மேற்பட்ட காலிஸ்தானி ஆதரவாளர்கள் மீண்டும் கட்டிடத்தின் முன் திரும்பியதால், அவர்களில் சிலர் மை, தண்ணீர் பாட்டில்கள் மற்றும் தூள் வண்ணங்களை போலீசார் மீது வீசினர், இந்திய தூதரகம் கட்டிடத்தின் ஓரத்தில் தேசியக் கொடியை மூடியது.

மொட்டை மாடியில் சுமார் ஒரு டஜன் தூதரக ஊழியர்கள் மனிதச் சங்கிலியில் நீண்ட மூவர்ணக் கொடியை வைத்திருப்பதைக் காட்சிகள் காட்டுகின்றன.

ஞாயிற்றுக்கிழமை குழப்பமான காட்சிகளைப் போலல்லாமல், காலிஸ்தானி ஆதரவாளர்கள் சாலை முழுவதும் தடுப்புகள் போடப்பட்டன போலீஸ் அதிகாரிகள் பாதுகாப்புடன் நின்று ரோந்து சென்றனர்.

பிரித்தானிய உயர் ஸ்தானிகராலயத்திற்கு வெளியே உள்ள போக்குவரத்து தடைகளை தில்லியில் உள்ள காவல்துறையினர் அகற்றிய சிறிது நேரத்திலேயே லண்டனில் கூடுதல் பாதுகாப்பு ஏற்பட்டது, இது லண்டனில் நடந்த மீறல் மீதான இந்தியாவின் அதிருப்தியின் நிரூபணமாக சிலரால் விளக்கப்பட்டது. பயணிகளுக்கு “தடைகளை உருவாக்கும்” தடுப்புகளை அகற்றும் நடவடிக்கையாக போலீசார் இந்த நடவடிக்கையை விளக்கியுள்ளனர்.

இந்தியாவின் எதிர்ப்பைத் தொடர்ந்து, லண்டன் பெருநகர காவல்துறை எந்த வாய்ப்பையும் எடுக்கவில்லை, இந்தியா ஹவுஸ் அருகே 20 க்கும் மேற்பட்ட பேருந்துகளை நிறுத்தியது மற்றும் தெருக்களில் ரோந்து செல்ல ஏற்றப்பட்ட துருப்புக்களை அனுப்பியது.Source link