புது தில்லி: தேசிய பாதுகாப்பில் தாக்கங்களை ஏற்படுத்தும் பாரிய தரவு மீறல் சைபராபாத் காவல்துறையினரால் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது, அவர்கள் பாதுகாப்புப் பணியாளர்களின் விவரங்கள் உட்பட அரசு மற்றும் முக்கியமான அமைப்புகளின் முக்கியமான தரவுகளைத் திருடி விற்பனை செய்ததாகக் கூறப்படும் கும்பலைச் சேர்ந்த ஏழு பேரைக் கைது செய்தனர். சுமார் 16.8 கோடி குடிமக்களின் தனிப்பட்ட மற்றும் ரகசிய தரவு. குற்றம் சாட்டப்பட்ட நபர்கள் 140 க்கும் மேற்பட்ட வெவ்வேறு வகையான தகவல்களை விற்பது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது, இதில் பாதுகாப்புப் பணியாளர்களின் விவரங்கள் மற்றும் குடிமக்கள் மற்றும் நீட் மாணவர்களின் மொபைல் எண்கள் போன்ற முக்கியமான தகவல்கள் அடங்கும் என்று சைபராபாத் காவல்துறை ஆணையர் எம். ஸ்டீபன் ரவீந்திர வியாழக்கிழமை இங்கு செய்தியாளர்களிடம் தெரிவித்தார்.

டெல்லியில் இருந்து ஏழு தரவு தரகர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் நொய்டா மற்றும் பிற இடங்களில் உள்ள மூன்று நிறுவனங்கள் (கால் சென்டர்கள்) மூலம் செயல்பட்டு வருவதாக போலீசார் தெரிவித்தனர். இதுவரை குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் குறைந்தது 100 மோசடி செய்பவர்களுக்கு தரவுகளை விற்றதாக கண்டறியப்பட்டுள்ளது. விசாரணைகள் இன்னும் தொடர்கின்றன என்று போலீசார் தெரிவித்தனர்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களிடம் பாதுகாப்புப் பணியாளர்களின் முக்கியத் தரவுகள், அவர்களின் தரவரிசை, மின்னஞ்சல் ஐடிகள், இடுகையிடும் இடம் போன்றவை உள்ளதாக ஆணையர் ரவீந்திரன் தெரிவித்தார். “இது தீவிரமான தேசிய பாதுகாப்பு தாக்கங்களை ஏற்படுத்தும். பாதுகாப்பு மற்றும் அரசு ஊழியர்களின் தரவு உளவு பார்க்கவும், அவர்களை ஆள்மாறாட்டம் செய்யவும் மற்றும் தேசிய பாதுகாப்பிற்கு குந்தகம் விளைவிக்கும் கடுமையான குற்றங்களை செய்யவும் பயன்படுத்தப்படலாம். இந்த தரவு எப்படி கசிந்தது, யார் யார் என்பதை கண்டறியும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளோம். உள்ளே இருப்பவர்களே அதைச் செய்கிறார்கள், ”என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் எரிசக்தி மற்றும் மின் துறை, பான் கார்டு தரவு, அரசு ஊழியர்கள், எரிவாயு மற்றும் பெட்ரோலியம், ஹெச்என்ஐக்கள் (உயர் நிகர மதிப்புள்ள நபர்கள்), டிமேட் கணக்குகள், மாணவர் தரவுத்தளங்கள், பெண்கள் தரவுத்தளங்கள், உள்ளவர்களின் தரவு போன்ற வகைகளில் தகவல்களை விற்பதும் கண்டறியப்பட்டது. கடன்கள் மற்றும் காப்பீடு, மற்றும் கிரெடிட் கார்டு மற்றும் டெபிட் கார்டு வைத்திருப்பவர்கள் (தனியார் வங்கிகள்), வாட்ஸ்அப் பயனர்கள், பேஸ்புக் பயன்படுத்துபவர்கள், ஐடி நிறுவன ஊழியர்கள், அடிக்கடி விமானம் ஓட்டுபவர்கள் போன்றவற்றுக்கு விண்ணப்பித்துள்ளனர்.

கைது செய்யப்பட்ட குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் தேடுபொறி நிறுவனம் மற்றும் இதே போன்ற தளங்கள் மூலம் தரவுகளை விற்பனை செய்ததாக போலீசார் தெரிவித்தனர். இந்த குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் வெவ்வேறு நிறுவனங்களில் இருந்து கசிந்த தரவை ஒருங்கிணைத்து, தங்களை சேவை விநியோக முகவர்களாகப் பதிவுசெய்து, மாதிரித் தரவை அனுப்பிய பின்னர், சைபர் குற்றவாளிகளுக்குத் தரவை விற்றுள்ளனர் என்று போலீஸார் தெரிவித்தனர்.

ரகசிய மற்றும் முக்கியமான தரவுகளை விற்பனை செய்வது மற்றும் வாங்குவது குறித்து சைபராபாத் காவல்துறையின் சைபர் கிரைம் பிரிவில் புகார் அளிக்கப்பட்டதை அடுத்து, சைபர் குற்றவாளிகள் தரவுகளை எவ்வாறு அணுகுகிறார்கள் என்பது குறித்தும் போலீசார் விசாரணை நடத்தி வந்த நிலையில், இந்த விஷயம் வெளிச்சத்திற்கு வந்தது.

நீட் தேர்வு எழுதிய மாணவர்களின் பெயர்கள், மொபைல் எண் மற்றும் அவர்களது குடியிருப்பு முகவரி ஆகிய விவரங்களும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களிடம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. குடிமக்களின் வருமானம், மின்னஞ்சல் ஐடிகள், தொலைபேசி எண்கள், முகவரி போன்ற முக்கியமான தகவல்கள் அடங்கிய பான் கார்டு தரவுத்தளமும் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

அரசு ஊழியர்களின் பெயர்கள், மொபைல் எண்கள், பிரிவுகள், பிறந்த தேதிகள் போன்றவை ஒரு தரவுத்தளத்தில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டன, தவிர, எரிவாயு மற்றும் பெட்ரோலிய நிறுவனங்களின் பட்டியலையும் அவற்றின் ஊழியர்களின் ஒத்த விவரங்களுடன், ரவீந்திரன் கூறினார். உள்நுழைவு ஐடி, ஐபி, நகரம், வயது, மின்னஞ்சல் ஐடி, தொலைபேசி எண் போன்ற தகவல்கள் திருடப்பட்டதில் 1.2 கோடி வாட்ஸ்அப் பயனர்கள் மற்றும் 17 லட்சம் பேஸ்புக் பயனர்கள் குறிவைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று போலீசார் தெரிவித்தனர்.

மேலும், ஆர்டர் எண், சேவை தொடங்கும் தேதி, பிரிவு விவரங்கள், பில்லிங் விவரங்கள் கணக்கு எண், சிம் எண் போன்றவற்றைக் கொண்ட தொலைத்தொடர்பு சேவை வழங்குநர்களிடமிருந்து கசிந்த மூன்று கோடி நபர்களின் மொபைல் எண் தரவுத்தளமும் கண்டறியப்பட்டுள்ளது, இது பல்வேறு குற்றங்களைச் செய்ய பயன்படுத்தப்படலாம். கமிஷனர் கூறினார். கசிந்துள்ள முக்கியத் தரவு, முக்கியமான நிறுவனங்கள் மற்றும் நிறுவனங்களுக்கு அங்கீகரிக்கப்படாத அணுகலுக்குப் பயன்படுத்தப்படலாம். பான் கார்டு தொடர்பான தரவுகள் கடுமையான நிதிக் குற்றங்களைச் செய்யப் பயன்படும். பெருமளவிலான இணையக் குற்றங்களைச் செய்ய இது பயன்படுத்தப்படுகிறது, இதன் மூலம் குற்றவாளிகள் அத்தகைய தகவல்களை வெளிப்படுத்துவதன் மூலம் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் நம்பிக்கையைப் பெறுகிறார்கள், காவல்துறை மேலும் கூறியது.

Source link