கோயம்புத்தூர்: தொடர்பான பிரச்சினைகள் தண்ணீர் பற்றாக்குறை ஆதிக்கம் செலுத்தியது மத்திய மண்டலம் கவுன்சிலர்கள் சந்தித்தல் மத்திய மண்டல அலுவலகத்தில் வியாழக்கிழமை நடைபெற்றது.
கிட்டத்தட்ட அனைத்து கவுன்சிலர்கள் தங்கள் வார்டில் நிலவும் தண்ணீர் பற்றாக்குறையை எடுத்துரைத்தார். இப்பிரச்னை அதிக முக்கியத்துவம் பெற்றதால், அப்பகுதி முழுவதும் தண்ணீர் பஞ்சம் நிலவுவதால், தண்ணீர் தவிர மற்ற பிரச்னைகள் குறித்து கவுன்சிலர்களிடம் பேசும்படி, தலைவர் மீனா லோகநாதன் கேட்டுக் கொண்டார்.
80வது வார்டு கவுன்சிலர் மாரிசெல்வன் கூறியதாவது: குடிநீர் தட்டுப்பாடு அதிகரித்து வருவதால், அப்பகுதி மக்கள் எழுப்பும் கேள்விகளை கவுன்சிலர்கள் எதிர்கொள்ள முடியவில்லை. மக்கள் போராட்டம் நடத்தும் முன் அதிகாரிகள் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என வலியுறுத்தினார்.
69வது வார்டு கவுன்சிலர் எஸ்.சரவணக்குமார் கூறியதாவது: ஆண்டுதோறும் கோடை காலத்தில் ஏற்படும் தண்ணீர் பற்றாக்குறையை சமாளிக்க அதிகாரிகள் முன்கூட்டியே திட்டமிட வேண்டும். அடுத்த கோடையில் அதைத் தணிக்க அவர்கள் எவ்வாறு செயல்படலாம் என்பதை இப்போதே தீர்மானிக்க வேண்டும். நாடாளுமன்றத் தேர்தல் நடைபெறவுள்ளதால் அடுத்த ஆண்டு முக்கியமானதாக இருக்கும் என்றார்.
போதிய தண்ணீர் கிடைக்காவிடினும், அனைத்து குடியிருப்பாளர்களும் இதே பிரச்சினையை எதிர்கொண்டால் மக்கள் ஏற்றுக்கொள்வார்கள் என்று மீனா லகாநாதன் கூறினார். ஆனால், ஒரு பகுதிக்கு நல்ல தண்ணீர் கிடைத்து, தங்கள் பகுதிக்கு தண்ணீர் கிடைக்காமல் போனால் பொறுத்துக் கொள்ள மாட்டார்கள், என்றார். சம அளவு தண்ணீர் வினியோகிக்கப்படுவதை உறுதி செய்ய வேண்டும் என அதிகாரிகளிடம் கேட்டுக்கொண்டார்.
குடிநீர் இணைப்புக்காக தோண்டப்பட்ட சாலைகள் சீரமைக்கப்படாதது, கவுன்சிலர்களால் விவாதிக்கப்பட்ட மற்றொரு முக்கிய பிரச்சினை.
நாளுக்கு நாள் கொசு தொல்லை அதிகரித்து வரும் நிலையில், ஃபோகிங் முறையை அதிகரிக்க வேண்டும் என கவுன்சிலர்கள் அதிகாரிகளிடம் வலியுறுத்தினர். வார்டு 31 கவுன்சிலர் ஆர்.வைரமுருகன் கூறுகையில், தனது வார்டில் போதிய உபகரணங்கள் மற்றும் ரசாயனங்கள் இல்லை. ஸ்பான்சர்களின் உதவியுடன் உபகரணங்களை வாங்கியதாகவும் ஆனால் அதை இயக்குவதற்கு இரசாயனங்கள் கிடைக்கவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.
போதிய உபகரணங்கள் மற்றும் ரசாயனங்கள் செய்து தரப்படும் என சுகாதாரத்துறை அதிகாரிகள் கவுன்சிலர்களிடம் உறுதியளித்தனர். ஒரு நாளைக்கு ஒரு முறையாவது ஃபோகிங் நடத்தப்படும், என்றனர்.

Source link