புதுச்சேரி: தி புதுச்சேரி யூனியன் பிரதேசத்தில் ஆன்லைன் சூதாட்டத்தை தடை செய்வதற்கான சிறப்பு மசோதாவை நிறைவேற்ற அரசு முன்மொழிந்துள்ளதாக பொதுப்பணித்துறை அமைச்சர் தெரிவித்துள்ளார் கே லட்சுமிநாராயணன் சட்ட சபையில்.
ஆன்லைன் சூதாட்டத்தை தடை செய்யும் மசோதாவை தமிழக அரசு மீண்டும் அமல்படுத்தியதையடுத்து, ஆன்லைன் சூதாட்டத்துக்கு தடை விதிக்கக் கோரிய கவன ஈர்ப்புத் தீர்மானத்தை எதிர்க்கட்சித் தலைவர் ஆர்.சிவா தாக்கல் செய்ததையடுத்து அவையில் உரையாற்றிய லட்சுமிநாராயணன், புதுச்சேரியில் மதுவிலக்கு தொடர்பான வரைவு மசோதாவை சட்டத் துறை ஏற்கனவே தயாரித்துவிட்டதாக தெரிவித்தார். ஆன்லைன் சூதாட்டம் மற்றும் ஆன்லைன் கேம்களை ஒழுங்குபடுத்துதல் மசோதா 2023 மற்றும் வரைவு மசோதாவை உள்துறை அமைச்சகத்திடம் சமர்ப்பித்தது.
“தற்போது கூறப்பட்ட வரைவு மசோதா நிதித் துறையின் ஒப்புதலுக்காக நிலுவையில் உள்ளது. அதன் பிறகு, அமைச்சரவையின் ஒப்புதலுக்காக அது வைக்கப்பட்டு, முன் அனுமதி பெறுவதற்காக மத்திய அரசுக்கு அனுப்பப்படும். ஏனெனில் புதுச்சேரி சட்டப்பேரவையில் எந்த ஒரு தண்டனைச் சட்டமும் நிறைவேற்றப்பட வேண்டுமானால் அதற்கு மத்திய அரசின் ஒப்புதலைப் பெற வேண்டும்.
ஆன்லைன் கேமிங்கிற்கு எதிராக அவசரச் சட்டத்தை வெளியிடுவதற்கான விரிவான திட்டத்தை உருவாக்க கடந்த ஆண்டு ஜூன் மாத தொடக்கத்தில் அரசாங்கம் முயற்சிகளை மேற்கொண்டதை அவர் நினைவு கூர்ந்தார்.
இந்திய அரசியலமைப்பின் ஏழாவது அட்டவணையின் கீழ் ‘பந்தயம் மற்றும் சூதாட்டம்’ மாநில பட்டியலில் இருந்தாலும், ‘ஆன்லைன் கேமிங்’ என்பது யூனியன் மின்னணு மற்றும் தகவல் தொழில்நுட்பத்தின் கீழ் உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.
இந்திய அரசின் (வணிக ஒதுக்கீடு) விதிகள் 1961ல் ‘ஆன்லைன் கேமிங்’ என்ற தலைப்பு சேர்க்கப்பட்டுள்ளது என்றார்.

Source link