லண்டனில் உள்ள இந்திய உயர் ஸ்தானிகராலயத்தில் நாசவேலைகள் இங்கிலாந்து பாராளுமன்றத்தில் எழுப்பப்பட்டன

இந்த தாக்குதல்கள் ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதவை என இங்கிலாந்து அரசு கண்டனம் தெரிவித்துள்ளது.

லண்டன்:

லண்டனில் உள்ள இந்திய உயர் ஸ்தானிகராலயத்தில் காலிஸ்தான் ஆதரவு தீவிரவாதிகள் நடத்திய நாசவேலைகள் வியாழன் அன்று ஹவுஸ் ஆஃப் காமன்ஸில் எழுப்பப்பட்டன, பிரிட்டிஷ் எம்.பி.க்கள் “காலிஸ்தானி குண்டர்கள்” மற்றும் இந்தியாவின் தூதரக ஊழியர்களின் பாதுகாப்புக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுக்கக் கோரினர்.

கன்சர்வேடிவ் கட்சியின் எம்.பி பாப் பிளாக்மேன், வன்முறைக்குப் பின்னால் உள்ள குழுக்களைத் தடை செய்வதற்கான நடவடிக்கைகள் குறித்து விவாதிக்க பாராளுமன்றத்தில் விவாதத்திற்கு அழைப்பு விடுத்தபோது, ​​எதிர்க்கட்சியான லேபர் கட்சியின் எம்.பி கரேத் தாமஸ், “இதுபோன்று மீண்டும் நடக்காமல் இருக்க எடுக்கப்படும் நடவடிக்கைகள் குறித்து நாடாளுமன்றத்தின் தலைவரிடம் கேட்டார். நடத்தை”.

அமைச்சரவை அமைச்சர் பென்னி மோர்டான்ட், பிசினஸ் ஆஃப் தி ஹவுஸில் உரையாற்றினார், வெளியுறவுச் செயலர் ஜேம்ஸ் புத்திசாலித்தனமான முந்தைய அறிக்கையை மீண்டும் வலியுறுத்தி, இந்தியப் பணியைச் சுற்றியுள்ள பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகள் குறித்து மறுஆய்வு செய்வதாக அறிவித்தார்.

“லண்டனில் உள்ள இந்திய உயர் ஸ்தானிகராலயத்திற்கு வெளியே நடந்த காழ்ப்புணர்ச்சி மற்றும் வன்முறைச் செயல்களை நாங்கள் கடுமையாகக் கண்டிக்கிறோம். இது உயர் ஸ்தானிகராலயம் மற்றும் அதன் ஊழியர்களுக்கு எதிரான முற்றிலும் ஏற்றுக்கொள்ள முடியாத நடவடிக்கை” என்று Mordaunt எம்.பி.க்களிடம் கூறினார்.

“உயர் ஸ்தானிகராலயத்தைச் சுற்றியுள்ள பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளை மறுபரிசீலனை செய்ய பெருநகர காவல்துறையுடன் தொடர்ந்து பணி நடைபெற்று வருகிறது, மேலும் அதன் ஊழியர்களின் பாதுகாப்பையும் பாதுகாப்பையும் உறுதிப்படுத்த ஏதேனும் மாற்றங்கள் செய்யப்படும், இதனால் அவர்கள் இந்த நாட்டிற்கும் இந்தியாவிற்கும் சேவை செய்ய தங்கள் வணிகத்தை மேற்கொள்ள முடியும். “என்றாள்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை நடந்த தாக்குதல், இந்திய உயர் ஸ்தானிகராலயம் இதேபோல் தாக்கப்படுவது ஆறாவது முறையாகும் என்று பிளாக்மேன் சுட்டிக்காட்டினார்.

“ஞாயிற்றுக்கிழமை இந்திய உயர்ஸ்தானிகராலயத்திற்கு வெளியே காலிஸ்தானி குண்டர்களின் குண்டர் நடவடிக்கை இந்த நாட்டிற்கு அவமானம்” என்று அவர் கூறினார்.

“உலகம் முழுவதும் காலிஸ்தான் போராளிகள் செயல்படுகிறார்கள்; கனடா, அமெரிக்கா மற்றும் ஆஸ்திரேலியாவில் வார இறுதியில் இதே போன்ற தாக்குதல்கள் நடந்தன. நாங்கள் இப்போது இந்த நாட்டில் காலிஸ்தான் பயங்கரவாதிகளுக்கு அடைக்கலம் கொடுக்கிறோம். அதை உறுதிப்படுத்த என்ன நடவடிக்கை எடுக்கலாம் என்பது குறித்து அரசாங்க நேரத்தில் விவாதம் நடத்த முடியுமா? இந்த பயங்கரவாதிகள் கணக்கில் வைக்கப்பட்டு, இந்த நாட்டில் தடை செய்யப்பட்டுள்ளனர்,” என்றார்.

முன்னதாக வியாழன் அன்று, பிளாக்மேன் – இந்தியா (வர்த்தகம் மற்றும் முதலீடு) அனைத்துக் கட்சி நாடாளுமன்றக் குழுவின் (APPG) தலைவராக – காமன்ஸில் UK-இந்தியா சுதந்திர வர்த்தக ஒப்பந்தத்தை (FTA) எழுப்பினார் மற்றும் வணிக மற்றும் வர்த்தக அமைச்சர் நைகல் ஹடில்ஸ்டனிடம் இருந்து புதுப்பிப்பைக் கோரினார். , FTA பேச்சுவார்த்தைகளின் எட்டாவது சுற்று தற்போது நடந்து கொண்டிருக்கிறது என்பதை உறுதிப்படுத்தியவர்.

“இரு நாடுகளும் ஒரு பரஸ்பர லட்சிய ஒப்பந்தத்திற்கு உறுதியளித்துள்ளன மற்றும் ஒன்றாக இணைந்து செயல்படுகின்றன. பொருட்கள், சந்தை அணுகல், சேவைகள் மற்றும் முதலீடு போன்ற கணிசமான சிக்கல்கள் மூலம் நாங்கள் பணியாற்றி வருகிறோம்,” என்று ஹடில்ஸ்டன் கூறினார்.

தீபாவளி 2022 காலக்கெடுவைத் தவறவிட்டதால், இந்த ஆண்டு தீபாவளிக்குள் FTA முடிவடையும் வாய்ப்பு உள்ளதா என்று கேட்டதற்கு, “இது ஒப்பந்தத்தைப் பற்றியது, தேதி அல்ல” என்று அமைச்சர் வலியுறுத்தினார்.

“தன்னிச்சையான காலக்கெடுவை நிர்ணயித்து நாங்கள் எங்கள் கைகளைக் கட்ட மாட்டோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், லண்டனில் உள்ள இந்திய உயர் ஸ்தானிகராலயம் புதன்கிழமை திட்டமிடப்பட்ட காலிஸ்தான் சார்பு ஆர்ப்பாட்டத்தின் போது வீசப்பட்ட பொருள்கள் இந்தியா ஹவுஸில் இருந்து வந்ததாக சமூக ஊடகங்களில் பரப்பப்படும் தவறான தகவல்களை எதிர்கொள்ளும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளது.

“உண்மை சரிபார்ப்பு: உண்மை என்னவென்றால், ஒரு சிறுபான்மை எதிர்ப்பாளர்கள் தண்ணீர் பாட்டில்கள், மை பலூன்கள், முட்டைகள் மற்றும் எரிப்புகளை லண்டனில் உள்ள உயர் ஸ்தானிகராலயத்தின் மீது வீசினர், அவற்றில் சில மற்ற எதிர்ப்பாளர்களையும் காவல்துறையினரையும் தாக்கியது. எங்கள் சொந்த சகோதரர்கள் மீது மிஷன் ஊழியர்களால் எதுவும் வீசப்படவில்லை. எங்களிடம் ஆதாரம் உள்ளது,” என்று உயர் ஸ்தானிகராலயம் ட்வீட் செய்தது.

“நல்லிணக்கத்தை சீர்குலைக்கும் நோக்கில் தவறான தகவல்களை நம்ப வேண்டாம். இந்தியர்கள் அனைவரின் மத நம்பிக்கைகளையும் எப்போதும் மதிப்பார்கள்,” என்று அது கூறியது, காலிஸ்தான் கொடியை ஏந்திய போராட்டக்காரர்கள் இந்தியா ஹவுஸ் நோக்கி தண்ணீர் பாட்டில்கள் மற்றும் வண்ண எரிப்புகளை வீசுவதைக் காட்டும் வீடியோக்களுடன்.

UK அரசாங்கம் இந்த தாக்குதல்களை “ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதது” என்று கண்டித்துள்ளது மற்றும் வன்முறை சம்பவங்களுக்கு “வலுவாக பதிலளிக்க” உறுதியளித்துள்ளது.

(இந்தக் கதை என்டிடிவி ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட்டட் ஊட்டத்திலிருந்து தானாக உருவாக்கப்பட்டது.)Source link