மனோஜ் சின்ஹா, 'மகாத்மா காந்தியின் ஒரே தகுதி உயர்நிலைப் பள்ளி டிப்ளமோ' (புகைப்படம்: Twitter/@manojsinha_)

மனோஜ் சின்ஹா, ‘மகாத்மா காந்தியின் ஒரே தகுதி உயர்நிலைப் பள்ளி டிப்ளமோ’ (புகைப்படம்: Twitter/@manojsinha_)

ANI வெளியிட்ட ஒரு வீடியோவில், சின்ஹா, “மகாத்மா காந்தி சட்டப் பயிற்சிக்குத் தகுதியானவர், ஆனால் சட்டப் பட்டம் பெற்றிருக்கவில்லை. அவருக்கு எந்த பட்டமும் இல்லை, ஆனால் அவர் எவ்வளவு படித்தவர்.

ஜம்மு மற்றும் காஷ்மீரின் லெப்டினன்ட் கவர்னர் மனோஜ் சின்ஹா ​​வெள்ளிக்கிழமை தனது உரையில் மகாத்மா காந்தியை அழைத்தார், ஆனால் காந்திக்கு ஒரு பல்கலைக்கழக பட்டம் கூட இல்லை என்று கூறினார்.

காந்திஜி சட்டப் பட்டம் பெற்றவர் என்று தவறான கருத்து உள்ளது. அவருக்கு ஒரு பல்கலைக்கழகப் பட்டம் இல்லை என்பது உங்களுக்குத் தெரியுமா? அவரது ஒரே தகுதி உயர்நிலைப் பள்ளி டிப்ளமோ” என்று மனோஜ் சின்ஹா ​​கூறினார்.

ANI வெளியிட்ட ஒரு வீடியோவில், சின்ஹா, “மகாத்மா காந்தி சட்டப் பயிற்சிக்குத் தகுதியானவர், ஆனால் சட்டப் பட்டம் பெற்றிருக்கவில்லை. அவருக்கு எந்த பட்டமும் இல்லை, ஆனால் அவர் எவ்வளவு படித்தவர்.

உத்தியோகபூர்வ பதிவுகளின்படி, மகாத்மா காந்தி ஆரம்பத்தில் குஜராத்தில் உள்ள சமல்தாஸ் கலைக் கல்லூரியில் இருந்து வெளியேறிய போதிலும், அவர் லண்டன் பல்கலைக்கழக கல்லூரியில் (UCL) சேர்ந்தார் மற்றும் 3 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு தனது சட்டப் பட்டப்படிப்பை வெற்றிகரமாக முடித்தார்.

மனோஜ் சின்ஹா ​​காந்தியின் உண்மைத் தத்துவம் குறித்தும் பேசுகையில், “காந்தி தேசத்திற்காக நிறைய செய்தார். ஆனால் அடையப்பட்ட அனைத்தும், அதன் மையப்புள்ளி உண்மை. அவரது வாழ்க்கையின் அனைத்து அம்சங்களையும் நீங்கள் பார்த்தால், அவரது வாழ்க்கையில் உண்மையைத் தவிர வேறு எதுவும் இல்லை. எத்தனை சவால்கள் வந்தாலும், மகாத்மா காந்தி ஒருபோதும் உண்மையைக் கைவிடவில்லை மற்றும் அவரது உள் குரலை அடையாளம் காட்டினார். இதன் விளைவாக, அவர் தேசத்தின் தந்தை ஆனார்.

வியாழன் அன்று அரவிந்த் கெஜ்ரிவால் கூறிய ஒரு நாள் கழித்து காந்தியின் கல்வி பற்றி மனோஜ் சின்ஹாவின் கருத்து வந்தது, “நாட்டின் பிரதம மந்திரி படிக்கவில்லை என்று நான் கவலைப்படுகிறேன். அவரை யார் வேண்டுமானாலும் எதையும் செய்ய வைக்கலாம். 21ஆம் நூற்றாண்டில் படித்த பிரதமர் தேவை இல்லையா என்பதுதான் எனது கேள்வி? 21ஆம் நூற்றாண்டைக் கட்டியெழுப்ப குறைந்த கல்வியறிவு பெற்ற பிரதமர் உதவ முடியுமா?”. டெல்லி ஜந்தர் மந்தரில் நடைபெற்ற பொதுக்கூட்டத்தில் கேஜ்ரிவால் பேசினார்.

இந்த வார தொடக்கத்தில், விளம்பரத்திற்கான ஒதுக்கீட்டில் எழுப்பப்பட்ட ஆட்சேபனை குறித்து கெஜ்ரிவால் மத்திய அரசை விமர்சித்தார், “படிக்காத” நபர்கள் மேலிருந்து கீழ் வரை இடுகையிடப்பட்டதாகக் கூறினார்.

“விளம்பர ஒதுக்கீடு உள்கட்டமைப்புக்கு ஒதுக்கப்பட்டதை விட அதிகம் என்று சொன்னார்கள். படிக்காதவர்கள் மேலிருந்து கீழாக அமர்ந்திருக்கிறார்கள். எது அதிகம் – உள்கட்டமைப்புக்கு ரூ. 20,000 கோடி அல்லது விளம்பரத்திற்கு ரூ. 500 கோடி?” என்று முதல்வர் செவ்வாய்க்கிழமை சட்டசபையில் கூறினார்.

(ANI உள்ளீடுகளுடன்)

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கே

Source link