வெளியிட்டது: ஆஷி சாதனா

கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 25, 2023, 22:39 IST

காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி டெல்லியில் உள்ள ஏஐசிசி தலைமையகத்தில் சனிக்கிழமை செய்தியாளர்களை சந்தித்தார்.  (PTI புகைப்படம்)

காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி டெல்லியில் உள்ள ஏஐசிசி தலைமையகத்தில் சனிக்கிழமை செய்தியாளர்களை சந்தித்தார். (PTI புகைப்படம்)

மேலும், அவதூறு வழக்கில் தண்டனை பெற்று லோக்சபாவில் இருந்து தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து தனக்கு ஆதரவளித்த பல்வேறு எதிர்க்கட்சிகளுக்கு நன்றி தெரிவித்த அவர், தனக்கு எதிரான நடவடிக்கை கட்சிகளுக்கு உதவும் என்றார்.

புதுடில்லி: எதிர்க்கட்சிகளின் ஒற்றுமையை வலியுறுத்தி, காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி சனிக்கிழமை முன்னோக்கிச் செல்ல, கட்சிகள் ஒன்றிணைந்து செயல்பட வேண்டும் என்றும், அவரை தகுதி நீக்கம் செய்வதன் மூலம் ஆளும் ஆட்சி தங்களுக்கு ஒரு “பெரிய ஆயுதத்தை” வழங்கியுள்ளது என்றும் குறிப்பிட்டார்.

மேலும், அவதூறு வழக்கில் தண்டனை பெற்று லோக்சபாவில் இருந்து தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து தனக்கு ஆதரவளித்த பல்வேறு எதிர்க்கட்சிகளுக்கு நன்றி தெரிவித்த அவர், தனக்கு எதிரான நடவடிக்கை கட்சிகளுக்கு உதவும் என்றார்.

எனக்கு ஆதரவளித்த அனைத்து எதிர்க்கட்சிகளுக்கும் நன்றி. நாம் அனைவரும் ஒன்றிணைந்து செயல்பட வேண்டும்,” என்று தகுதி நீக்கத்திற்குப் பிறகு தனது முதல் செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

அவரது தகுதி நீக்கத்தின் விளைவுகள் குறித்து கேட்டதற்கு, “பிரதமர் மோடியின் இந்த பீதி எதிர்வினையால்” எதிர்க்கட்சிகள் அதிகம் பயனடையும் என்று காந்தி கூறினார்.

“உண்மை வெளிவரும் என்று அவர்கள் பீதியடைந்தனர். மக்கள் மனதில் ஒரு கேள்வி இருப்பதால் எதிர்க்கட்சிகளிடம் மிகப்பெரிய ஆயுதத்தை ஒப்படைத்துள்ளனர், அதானி ஊழல்வாதி என்பது அவர்களுக்குத் தெரியும், மேலும் இந்த ஊழல்வாதியை பிரதமர் ஏன் காப்பாற்றுகிறார் என்பது கேள்வி.

டிஎம்சி, ஆம் ஆத்மி மற்றும் பிஆர்எஸ் உள்ளிட்ட பல எதிர்க்கட்சிகளின் தலைவர்கள், குஜராத் நீதிமன்றத்தால் ராகுல் காந்தியை லோக்சபாவில் இருந்து தகுதி நீக்கம் செய்த பிறகு அவரைச் சுற்றி திரண்டனர், மேலும் பாஜக “பழிவாங்கும் அரசியல்” செய்வதாக குற்றம் சாட்டினர்.

2019 ஆம் ஆண்டு கிரிமினல் அவதூறு வழக்கில் சூரத் நீதிமன்றம் காந்தியை குற்றவாளி என்று தீர்ப்பளித்த மறுநாள், “எல்லா திருடர்களுக்கும் மோடி எப்படி பொதுவான குடும்பப்பெயராக இருக்கிறது?” என்று கூறியதற்காக, கேரளாவின் வயநாடு எம்.பி.யாக இருந்த காந்தியை லோக்சபா செயலகம் வெள்ளிக்கிழமை தகுதி நீக்கம் செய்தது. ராகுல் காந்தி தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டதற்கு கண்டனம் தெரிவித்த எதிர்க்கட்சித் தலைவர்களின் அறிக்கைகள், “முறையான முறையில்” எதிர்க்கட்சி ஒற்றுமையைக் கட்டியெழுப்பும் வேலையை கட்சி மேற்கொள்ள வேண்டிய நேரம் இது என்று கூறியது.

நாடாளுமன்றத்தில் பல்வேறு எதிர்க்கட்சிகளுடன் ஒருங்கிணைந்து செயல்பட்டு வருவதாகவும், இப்போது இரு அவைகளுக்கு வெளியேயும் ஒருங்கிணைப்பு இருக்க வேண்டும் என்றும் அது கூறியது.

“எதிர்க்கட்சிகளின் ஒற்றுமையை முறையாகக் கட்டியெழுப்பும் வேலையை நாம் இப்போது மேற்கொள்ள வேண்டும் என்பதில் ஒருமித்த கருத்து இருந்தது. ராஜ்யசபா எதிர்க்கட்சித் தலைவர் மல்லிகார்ஜுன கார்கே தினமும் லோக்சபா மற்றும் ராஜ்யசபா தள தலைவர்களை சந்தித்து வருகிறார். எனவே நாங்கள் நாடாளுமன்றத்தில் ஒருங்கிணைத்து வருகிறோம், இப்போது ஒருங்கிணைப்பு நாடாளுமன்றத்திற்கு வெளியே இருக்க வேண்டும்” என்று காங்கிரஸ் பொதுச் செயலாளர் ஜெய்ராம் ரமேஷ், அதன் தலைவர் கார்கே மற்றும் முன்னாள் காங்கிரஸ் தலைவர் சோனியா காந்தி உள்ளிட்ட கட்சியின் உயர்மட்டக் கூட்டத்திற்குப் பிறகு கூறினார்.

“ராகுல் காந்தியை தகுதி நீக்கம் செய்த இந்த நடவடிக்கையை கண்டித்து, நாடாளுமன்றத்தில் இந்த ஒருங்கிணைப்பில் பங்கேற்காத கட்சிகள் இப்போது பகிரங்க அறிக்கைகளை வெளியிட்டுள்ளன என்பதும் மகிழ்ச்சி அளிக்கிறது” என்று ரமேஷ் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்தார். எதிர்க்கட்சி தலைவர்கள்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link