கர்ப்ப காலத்தில் SARS-CoV-2 தொற்று உள்ள தாய்மார்களுக்குப் பிறந்த ஆண் குழந்தைகள், பிரசவத்திற்குப் பிறகு முதல் 12 மாதங்களில் ஆட்டிசம் ஸ்பெக்ட்ரம் கோளாறு போன்ற நரம்பியல் வளர்ச்சிக் கோளாறுகளால் கண்டறியப்படுவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம் என்று ஒரு ஆய்வு தெரிவிக்கிறது. ஜமா நெட்வொர்க் ஓப்பனில் வெளியிடப்பட்ட கண்டுபிடிப்புகள், ஆண் குழந்தைகளிடையே 12 மாத வயதில் நரம்பியல் வளர்ச்சி நோயறிதலின் இரு மடங்கு அதிக முரண்பாடுகளுடன் கோவிட் நேர்மறை தொடர்புடையது என்பதைக் காட்டுகிறது.

18 மாதங்களில், ஆண்களில் விளைவுகள் மிகவும் மிதமாக இருந்தன, தாய்வழி SARS-CoV-2 நேர்மறை இந்த வயதில் நரம்பியல் வளர்ச்சி கண்டறிவதில் 42 சதவீதம் அதிக முரண்பாடுகளுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது. இருப்பினும், இந்த ஆபத்து சிறுமிகளில் காணப்படவில்லை என்று அமெரிக்காவின் மசாசூசெட்ஸ் பொது மருத்துவமனை (எம்ஜிஹெச்) ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவித்தனர்.

“தாய்வழி SARS-CoV-2 நோய்த்தொற்றுடன் தொடர்புடைய நரம்பியல் வளர்ச்சி ஆபத்து ஆண் குழந்தைகளில் விகிதாச்சாரத்தில் அதிகமாக இருந்தது, மகப்பேறுக்கு முந்தைய பாதகமான வெளிப்பாடுகளை எதிர்கொள்வதில் ஆண்களின் அறியப்பட்ட அதிகரித்த பாதிப்புக்கு இணங்குகிறது” என்று இணை பேராசிரியரும் தாய்வழி-கரு மருத்துவ நிபுணருமான ஆண்ட்ரியா எட்லோ கூறினார். MGH இல்

இதையும் படியுங்கள்: பார்வைக் குறைபாடு உள்ளவர்கள் தங்கள் இதயத் துடிப்புகள் பார்வையை விட சிறந்தவை: ஆய்வு

முந்தைய ஆய்வுகள் கர்ப்ப காலத்தில் ஏற்படும் பிற நோய்த்தொற்றுகள் மற்றும் ஆட்டிசம் ஸ்பெக்ட்ரம் கோளாறு போன்ற குழந்தைகளில் நரம்பியல் வளர்ச்சிக் கோளாறுகள் அதிகரிக்கும் அபாயம் ஆகியவற்றுக்கு இடையேயான தொடர்பைக் கண்டறிந்துள்ளன, ஆனால் கர்ப்ப காலத்தில் SARS-CoV-2 தொற்றுடன் அத்தகைய இணைப்பு உள்ளதா என்பது தெளிவாகத் தெரியவில்லை.

ஆய்விற்காக, கோவிட் தொற்றுநோய்களின் போது 18,355 நேரடி பிறப்புகளுக்கான மின்னணு சுகாதார பதிவுகளை குழு ஆய்வு செய்தது, இதில் கர்ப்ப காலத்தில் SARS-CoV-2 நேர்மறைத்தன்மை கொண்ட 883 நபர்கள் உள்ளனர்.

SARS-CoV-2-ஐ வெளிப்படுத்திய 883 குழந்தைகளில், 26 பேர் வாழ்க்கையின் முதல் 12 மாதங்களில் நரம்பியல் வளர்ச்சி கண்டறிதலைப் பெற்றனர். வெளிப்படுத்தப்படாத குழந்தைகளில், 317 பேர் அத்தகைய நோயறிதலைப் பெற்றனர்.

தடுப்பூசி ஆபத்தை மாற்றுகிறதா என்பதைத் தீர்மானிக்க தாய்மார்களில் மிகக் குறைவானவர்கள் தடுப்பூசி போடப்பட்டனர், ஆபத்தை விளக்க மேலதிக ஆய்வுகளின் அவசியத்தை ஆராய்ச்சியாளர்கள் வலியுறுத்துகின்றனர்.





Source link