மகாராஷ்டிரா பொது சேவை ஆணையம் நடத்திய தேர்வில் மொஹாலி சாது கவ்டே ஜூனியர் நீதிபதியாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ளார் (பிரதிநிதி படம்)

மகாராஷ்டிரா பொது சேவை ஆணையம் நடத்திய தேர்வில் மொஹாலி சாது கவ்டே ஜூனியர் நீதிபதியாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ளார் (பிரதிநிதி படம்)

மொஹாலி பேராசிரியை ஆவதற்கான யுஜிசி நெட் தேர்வையும் எழுதி தனது முதல் முயற்சியிலேயே வெற்றி பெற்றார்.

ஒவ்வொருவரின் வாழ்க்கையிலும் தடைகள் வரும் ஆனால் அவற்றைக் கடக்கக்கூடியவர்கள் தங்கள் இலக்கை அடையக்கூடியவர்கள். இலக்கில் கவனம் இழக்காமல் பாடுபட வேண்டும், அப்போதுதான் வெற்றி பெற முடியும். சோலாபூரின் மோனாலி சாது கவ்டே அத்தகைய ஒரு உதாரணம். மகாராஷ்டிரா பொது சேவை ஆணையம் நடத்திய தேர்வில் ஜூனியர் நீதிபதியாக தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளார். அவரது வெற்றிக் கதையை அறிந்து கொள்வோம்.

மோனாலி தனது பள்ளிப்படிப்பை சோலாப்பூரில் உள்ள சாந்திநிகேதன் உயர்நிலைப் பள்ளியில் பயின்றார். அதன் பிறகு, லத்தூர் கல்லூரியில் உயர் கல்வியை முடித்தார். பின்னர் லத்தூரில் உள்ள தயானந்த் சட்டக் கல்லூரியில் சட்டம் படிக்க முடிவு செய்தார். மோனாலி மேலும் படிக்க விரும்பியதால், முதுகலைப் படிப்பிற்காக புனே செல்ல முடிவு செய்தார்.

மோனாலி தனது கல்லூரிக் கல்வியைத் தொடங்கினார், ஆனால் அவள் நினைத்தபடி விஷயங்கள் நடக்கவில்லை, 2010 ஆம் ஆண்டில் அவர் தனது தாயார் ருக்மணி கவ்டேவை இழந்தார். இது அவரது குடும்பத்திற்கு பெரும் அதிர்ச்சியாக இருந்தது. அவள் குணமடைய சிறிது நேரம் பிடித்தது ஆனால் தனது வெற்றிக்கு அம்மா தான் உத்வேகம் என்று கூறுகிறார். மோனாலியின் ஆதரவு அமைப்புகளைப் பற்றி கேட்டபோது, ​​அவரது தந்தை மற்றும் சகோதரரைத் தவிர, அவரது ஆசிரியர் பிம்லேஷ் குமார் கட்டியார் தனது பயணம் முழுவதும் அவருக்கு நிறைய ஆதரவளித்ததாக அவர் தெரிவித்தார்.

போட்டித் தேர்வுகள் எப்போதுமே ஆபத்து நிறைந்த வணிகம்தான். தேர்வில் நிச்சயம் தேர்ச்சி பெறுவார் என்பதற்கு எந்த உத்தரவாதமும் இல்லை. பெரும்பாலான விண்ணப்பதாரர்கள் பிளான் பி தேடுவதற்கு இதுவே காரணம். மோனாலியும் அதையே செய்து UGC NET தேர்வை எழுதி பேராசிரியராக ஆக்கினார். இந்த தேர்வில் முதல் முயற்சியிலேயே வெற்றியும் பெற்றார். இருப்பினும், முதல் முயற்சியிலேயே நீதிபதியின் தேர்வில் தேர்ச்சி பெற்றதால், அந்தப் பதவியில் அவர் முன்னேறவில்லை. சோலாப்பூரில் உள்ள பல வளர்ந்து வரும் வழக்கறிஞர்கள் அவரது பயணத்திலிருந்து ஈர்க்கப்பட்டனர், ஏனெனில் அவருக்கு இந்தத் துறையில் எந்த குடும்பப் பின்னணியும் இல்லை, ஆனால் அவரது கடின வார்த்தையின் காரணமாக அவர் இன்னும் வெற்றிபெற முடிந்தது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link