வெளியிட்டது: ஆஷி சாதனா

கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 26, 2023, 21:39 IST

இந்த வாரம் 'வீடு, சுகாதாரம், வேலைவாய்ப்பு மற்றும் கல்வி மூலம் மதம்' என்ற தலைப்பிலான அதன் சமீபத்திய வெளியீட்டில், மதக் குழுக்களின் வாழ்க்கை முடிவுகள் கணிசமாக வேறுபடுவதை ONS கண்டறிந்துள்ளது.  (Shutterstock/File)

இந்த வாரம் ‘வீடு, சுகாதாரம், வேலைவாய்ப்பு மற்றும் கல்வி மூலம் மதம்’ என்ற தலைப்பிலான அதன் சமீபத்திய வெளியீட்டில், மதக் குழுக்களின் வாழ்க்கை முடிவுகள் கணிசமாக வேறுபடுவதை ONS கண்டறிந்துள்ளது. (Shutterstock/File)

மார்ச் 2021 இல் நடத்தப்பட்ட ஆன்லைன் மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பின் பதில்களின் அடிப்படையில் நாட்டின் மக்கள்தொகைக்கான பல்வேறு துணைப்பிரிவுகளில் தகவல்களை வெளியிட, தேசிய புள்ளிவிவரங்களுக்கான UK அலுவலகம் (ONS) மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு புள்ளிவிவரங்களை பகுப்பாய்வு செய்து வருகிறது.

இங்கிலாந்து மற்றும் வேல்ஸின் சமீபத்திய மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்புத் தரவுகளின்படி, இங்கிலாந்தில் வாழும் இந்துக்கள் ஆரோக்கியமான மற்றும் தகுதிவாய்ந்த மதக் குழுக்களில் உள்ளனர் மற்றும் சீக்கியர்கள் தங்கள் வீடுகளை சொந்தமாக வைத்திருப்பார்கள்.

மார்ச் 2021 இல் நடத்தப்பட்ட ஆன்லைன் மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பின் பதில்களின் அடிப்படையில் நாட்டின் மக்கள்தொகைக்கான பல்வேறு துணைப்பிரிவுகளில் தகவல்களை வெளியிட, தேசிய புள்ளிவிவரங்களுக்கான UK அலுவலகம் (ONS) மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு புள்ளிவிவரங்களை பகுப்பாய்வு செய்து வருகிறது.

இந்த வாரம் ‘வீடு, சுகாதாரம், வேலைவாய்ப்பு மற்றும் கல்வி மூலம் மதம்’ என்ற தலைப்பிலான அதன் சமீபத்திய வெளியீட்டில், மதக் குழுக்களின் வாழ்க்கை முடிவுகள் கணிசமாக வேறுபடுவதை ONS கண்டறிந்துள்ளது.

“2021 ஆம் ஆண்டில், ‘இந்து’ என அடையாளம் காணப்பட்டவர்கள், ஒட்டுமொத்த மக்கள்தொகையில் 82.0 சதவீதத்துடன் ஒப்பிடும்போது, ​​’மிகவும் நல்லது’ அல்லது ‘நல்ல’ ஆரோக்கியம் (87.8 சதவீதம்) எனப் பதிவாகும் மக்கள்தொகையில் அதிக சதவீதத்தைக் கொண்டிருந்தனர்” என்று ONS கண்டறிந்துள்ளது, இந்துக்களும் “குறைந்த ஊனமுற்றோர்” என்று அறிவித்தனர்.

“‘இந்து’ என்று அடையாளப்படுத்தப்பட்டவர்கள் ‘நிலை 4 அல்லது அதற்கு மேல்’ அதிக சதவீதத்தைக் கொண்டிருந்தனர். [certificate-level] தகுதி (54.8 சதவீதம்), ஒட்டுமொத்த மக்கள்தொகையுடன் (33.8 சதவீதம்) ஒப்பிடும்போது,” என்று அது குறிப்பிட்டது.

“‘சீக்கியர்கள்’ என அடையாளம் காணப்பட்டவர்கள் தங்கள் வீட்டிற்குச் சொந்தமான வீடுகளில் வாழ்வதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம்… ‘சீக்கியர்கள்’ என அடையாளம் காணப்பட்டவர்களில் 77.7 சதவீதம் பேர் தங்கள் வீட்டிற்குச் சொந்தமான வீடுகளில் வசித்து வந்தனர்” என்று ONS கூறியது.

மக்கள்தொகைக் கணக்கெடுப்பில் மதம் தொடர்பான கேள்வி தன்னார்வமானது மற்றும் 2021 இல், இங்கிலாந்து மற்றும் வேல்ஸில் உள்ள 56 மில்லியன் மக்கள் தொகையில் 94 சதவீதம் பேர் இந்தக் கேள்விக்கு பதிலளிக்கத் தேர்வு செய்தனர்.

ONS அதன் பகுப்பாய்வில் விவாதிக்கப்பட்ட பல வாழ்க்கை முடிவுகள் மதக் குழுக்களின் வெவ்வேறு வயது மற்றும் பாலின சுயவிவரங்களால் பாதிக்கப்படலாம் என்று கூறியது.

“2021 ஆம் ஆண்டில், இங்கிலாந்து மற்றும் வேல்ஸின் ஒட்டுமொத்த மக்கள்தொகையைக் காட்டிலும் ‘முஸ்லிம்’ என்று அடையாளம் காணப்பட்ட மக்கள் நெரிசலான வீடுகளில் வாழ்வதற்கான வாய்ப்பு கிட்டத்தட்ட நான்கு மடங்கு அதிகம்” என்று புள்ளிவிவரங்கள் காட்டுகின்றன.

2021 ஆம் ஆண்டில், ‘முஸ்லிம்’ என்று அடையாளம் காணப்பட்டவர்கள், 16 முதல் 64 வயது வரையிலான வேலையில் குறைந்த சதவீத மக்களைக் கொண்டிருந்தனர் (ஒட்டுமொத்த மக்கள்தொகையில் 70.9 சதவீதத்துடன் ஒப்பிடும்போது 51.4 சதவீதம்); இந்தக் குழுவில் மாணவர்களாகவோ அல்லது வீடு அல்லது குடும்பத்தைக் கவனித்துக்கொண்டோரின் அதிக சதவீதத்தினரால் இது விளைந்தது,” என்று அது கூறியது.

மோசமான உடல்நலம் அல்லது பிறரைக் கவனித்துக்கொள்பவர்கள் வேலை செய்யவோ அல்லது கல்வியைப் பெறவோ குறைவாக இருப்பதால், மதக் குழுக்களின் வாழ்க்கை முடிவுகள் பெரும்பாலும் ஒன்றுடன் ஒன்று இருப்பதாக ONS சுட்டிக்காட்டியது.

வருமானம், மக்கள் வாழும் இடம் மற்றும் கலாச்சார பின்னணி ஆகியவை விளைவுகளில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகின்றன.

“கிறிஸ்தவர்கள்” என்று அடையாளம் காணப்பட்டவர்கள் பழைய வயது சுயவிவரத்தைக் கொண்டிருந்தனர் மற்றும் ஒட்டுமொத்த மக்கள்தொகையை விட மோசமான ஆரோக்கியத்தைப் புகாரளித்துள்ளனர் என்பதை பகுப்பாய்வு வெளிப்படுத்துகிறது.

“கிறிஸ்தவர்கள்’ என்று அடையாளம் காணப்பட்ட மக்கள் பெரும்பாலும் தங்களுடைய வீட்டை முழுவதுமாக (36 சதவிகிதம்) சொந்தமாக வைத்திருக்கும் குடும்பங்களில் வாழ்வார்கள், ஒட்டுமொத்த மக்கள்தொகையை விட (27.1 சதவிகிதம்) 8.9 சதவிகிதம் அதிகம்.

இந்தக் குழுவின் சராசரி (சராசரி) வயது 51 ஆண்டுகள், ஒட்டுமொத்த மக்கள்தொகையின் 40 வயதுகளுடன் ஒப்பிடுகையில், அடமானம் அல்லது கடனைச் செலுத்துவதற்கு அவர்களுக்கு நேரம் இருந்திருக்கலாம் என்று ONS கூறியது.

2021 மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு இங்கிலாந்து மற்றும் வேல்ஸ் முழுவதும் 24 மில்லியனுக்கும் அதிகமான குடும்பங்களால் நிரப்பப்பட்டது மற்றும் கணக்கெடுப்பின் தரவுகள் பின்னர் ONS ஆல் படிப்படியாக வெளியிடப்படுகின்றன.

முந்தைய வெளியீட்டின் படி, முதன்முறையாக கிறிஸ்தவர்களாக அடையாளம் காணப்பட்ட மக்கள் மக்கள்தொகையில் பாதிக்கு கீழே சரிந்தனர், அதே நேரத்தில் இந்து, முஸ்லீம் அல்லது சீக்கியர்களாக அடையாளம் காணப்பட்டவர்கள் சிறிய உயர்வை பதிவு செய்தனர்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய இந்திய செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link