ஒன்வெப் அதன் ஆரம்ப 616-செயற்கைக்கோள் “விண்மீன் கூட்டத்தின்” இறுதி 36 செயற்கைக்கோள்களை ஏவியது, இது எலோன் மஸ்க்கின் போட்டியாளரை அனுமதிக்கிறது. ஸ்டார்லிங்க் இந்த ஆண்டு உலகளாவிய பிராட்பேண்ட் கவரேஜ் வழங்க.

“இது ஒரு மகத்தான கடின உழைப்பின் பலனாகும், மேலும் கடந்த ஆண்டு அல்லது அதற்கும் மேலாக நாங்கள் சில புவிசார் அரசியல் சிக்கல்களைச் சந்தித்துள்ளோம், மேலும் குழு மிகவும் நெகிழ்ச்சி மற்றும் பிடிபட்டது என்பதை நிரூபித்துள்ளது” என்று தலைமை நிர்வாக அதிகாரி நீல் மாஸ்டர்சன் கூறினார். விண்வெளி நிறுவனத்தைப் பயன்படுத்திய ஏவுதலுக்கு முன்னதாக ஒரு நேர்காணல் இந்திய விண்வெளி ஆராய்ச்சி நிறுவனம்.

OneWeb மே மாதத்தில் 48 அமெரிக்க மாநிலங்களில் உள்ள வணிகங்கள் மற்றும் அரசாங்க வாடிக்கையாளர்களுக்கு பிராட்பேண்ட் வழங்குவதற்கு போதுமான வேகத்தில் பறக்கும் விண்கலம் இப்போது சுற்றுப்பாதையில் உள்ளது, இறுதியில் 2023 ஆம் ஆண்டின் இறுதியில் உலகளாவிய கவரேஜ் உள்ளது, மாஸ்டர்சன் கூறினார்.

தென்னிந்திய மாநிலமான ஆந்திரப் பிரதேசத்தில் உள்ள ஸ்ரீஹரிகோட்டா தீவில் ஏவுதல் நடைபெற்றது. தொடர் விண்வெளி தொழிலதிபர் கிரெக் வைலரால் ஒரு தசாப்தத்திற்கு முன்பு நிறுவப்பட்ட செயற்கைக்கோள் முயற்சிக்கான கொந்தளிப்பான அத்தியாயத்தை இது முடிக்கிறது.

2020 ஆம் ஆண்டு மார்ச் மாதம் ஏற்பட்ட பொருளாதாரக் கொந்தளிப்பால் கடன் சந்தைகளில் இருந்து வெளியேறிய பிறகு நிறுவனம் திவால்நிலைக்குத் தாக்கல் செய்தது. COVID-19, மற்றும் இங்கிலாந்து அரசு மற்றும் இந்திய தொலைத்தொடர்பு அதிபர் சுனில் மிட்டலின் பார்தி குழுமத்தால் மீட்கப்பட்டது. அது முதல் முதலீட்டை ஈர்த்தது சாப்ட் பேங்க் குழுமம்தென் கொரிய கூட்டு நிறுவனமான ஹன்வா சிஸ்டம்ஸ் மற்றும் அமெரிக்க நிறுவனமான ஹியூஸ் சேட்டிலைட் சிஸ்டம்ஸ்.

மற்றொரு முக்கிய பங்குதாரர் பிரெஞ்சு செயற்கைக்கோள் நிறுவனமான யூடெல்சாட் ஆகும், இது கடந்த ஜூலை மாதம் நிலுவையில் உள்ள ஒழுங்குமுறை அனுமதிகள் மற்றும் பங்குதாரர்களின் வாக்குகளை OneWeb உடன் இணைக்க ஒப்புக்கொண்டது. பல பில்லியன் யூரோ ஐரோப்பிய யூனியன் செயற்கைக்கோள் திட்டத்தில் பங்கு பெறுவதற்கு குழு போட்டியிடுகிறது. IRIS.

OneWeb ஒப்பந்தம் செய்யப்பட்ட வருவாயில் $900 மில்லியன் (தோராயமாக ரூ. 7,400 கோடி) உள்ளது மற்றும் 2025 ஆம் ஆண்டிற்குள் முறியடிக்க திட்டமிட்டுள்ளது என்று மாஸ்டர்சன் கூறினார். லண்டனை தளமாகக் கொண்ட நிறுவனம், 4 பில்லியன் டாலர்கள் (தோராயமாக ரூ. 32,900 கோடி) செலவாகும் மற்றும் 2028-க்குள் செயல்படக்கூடிய, பல நூறு கூடுதல் செயற்கைக்கோள்களின் இரண்டாவது, அதிநவீன அலைவரிசைக்கான திட்டமிடலைத் தொடங்கியுள்ளது.

இரண்டாவது காலாண்டில் சாத்தியமான “ஜெனரல் 2” சப்ளையர்களுக்கு தகவல்களை அனுப்ப OneWeb எதிர்பார்க்கிறது, Masterson மேலும் கூறினார்.

விண்வெளி பந்தயம்

இந்த ஏவுதல், பிராட்பேண்டிற்காக ஆயிரக்கணக்கான குறைந்த பறக்கும் விண்கலங்களுடன் பூமியைக் கட்டிப்பிடிப்பதற்கான புதிய விண்வெளிப் பந்தயத்தில் ஒரு மைல்கல் ஆகும், இது ஏற்கனவே உள்ள வீரர்களிடையே ஒப்பந்தங்களைத் தூண்டியுள்ளது.

பில்லியனரால் இயக்கப்பட்டு தொடங்கப்பட்ட கப்பற்படையான ஸ்டார்லிங்கிற்குப் பிறகு OneWeb இரண்டாவது பெரிய குறைந்த-பூமி சுற்றுப்பாதை அல்லது ‘LEO’ அமைப்பு ஆகும் கஸ்தூரிவிண்வெளி ஆய்வு தொழில்நுட்பங்கள், இது 3,000 க்கும் மேற்பட்ட செயற்கைக்கோள்களை சுற்றுப்பாதையில் கொண்டுள்ளது. அமேசான் என அழைக்கப்படும் அதன் சொந்த ஆயிரக்கணக்கான வலிமையான அமைப்பைத் திட்டமிடுகிறது திட்டம் கைப்பர்.

மாஸ்டர்சன் எந்த போட்டியையும் குறைத்து மதிப்பிட்டார் SpaceX, ஒன்வெப் நிறுவனம் மற்றும் அரசாங்க வாடிக்கையாளர்களை குறிவைக்கும் போது மஸ்க்கின் நிறுவனம் நுகர்வோரை குறிவைக்கிறது. அவர் ஸ்பேஸ்எக்ஸ் வாடிக்கையாளரும் கூட: ஒன்வெப் தனது சொந்த செயற்கைக்கோள்களை அனுப்ப மஸ்கின் ராக்கெட்டுகளைப் பயன்படுத்தியது, ஒரு வருடத்திற்கு முன்பு ரஷ்யா உக்ரைன் மீது படையெடுத்ததைத் தொடர்ந்து பிரான்சின் ஏரியன்ஸ்பேஸுடன் ஏவப்பட்ட ஒரு ஏவுதளம் தடம் புரண்டது.

© 2023 ப்ளூம்பெர்க் LP


Realme C55 இன் வரையறுக்கும் அம்சமாக மினி கேப்சூல் இருப்பதை Realme விரும்பாமல் இருக்கலாம், ஆனால் இது போனின் அதிகம் பேசப்படும் வன்பொருள் விவரக்குறிப்புகளில் ஒன்றாக மாறுமா? இதைப் பற்றி விவாதிக்கிறோம் சுற்றுப்பாதை, கேஜெட்ஸ் 360 போட்காஸ்ட். ஆர்பிட்டால் கிடைக்கும் Spotify, கானா, ஜியோசாவ்ன், Google Podcasts, ஆப்பிள் பாட்காஸ்ட்கள், அமேசான் இசை உங்கள் பாட்காஸ்ட்கள் எங்கு கிடைக்கும்.
இணைப்பு இணைப்புகள் தானாக உருவாக்கப்படலாம் – எங்கள் பார்க்கவும் நெறிமுறை அறிக்கை விவரங்களுக்கு.

Source link