பிட்காயின், அல்லது கிரிப்டோகரன்சி, சடோஷி நகமோட்டோ என்ற டெவலப்பரால் 2009 இல் உலகிற்கு அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட டிஜிட்டல் நாணயமாகும். இது எந்த மூன்றாம் தரப்பினரின் செல்வாக்கும் இல்லாமல் டிஜிட்டல் முறையில் செயல்படுகிறது மற்றும் வணிகங்களுக்கு பாதுகாப்பான பரிவர்த்தனை முறையாக கருதப்படுகிறது. பிட்காயின் வர்த்தகத்திற்காக பிரத்யேகமாக வடிவமைக்கப்பட்ட மென்பொருள் மூலம் மக்கள் வசதியாக வர்த்தகம் செய்யலாம்.

கூறியது போல் ஆராய்ச்சி வாய்ப்பு, பிட்காயினின் மதிப்பு அதன் தொடக்கத்திலிருந்து இரட்டிப்பாகியுள்ளது. தங்கத்தைப் போலவே, உங்கள் சொத்துக்களையும் பாதுகாப்பாக வைத்திருக்க இது ஒரு சிறந்த வழியாகும். மேலும், இது மிகவும் அணுகக்கூடிய நாணயமாகும், ஏனெனில் எவரும் பாதுகாப்பான இணைய இணைப்புடன் பிட்காயினை வாங்கலாம் அல்லது விற்கலாம். ‘சடோஷி’ என்பது பிட்காயினின் மிகச் சிறிய மதிப்பாகும், அதை உருவாக்கியவரின் பெயரால் பெயரிடப்பட்டது.

பிட்காயின் பரிவர்த்தனைகள் எவ்வாறு செயல்படுகின்றன?

இந்த பிட்காயின் பரிவர்த்தனை பொதுவாக பிளாக்செயின் என்று அழைக்கப்படுகிறது. எந்த ஒரு நபர் எந்த அளவு பிட்காயினை வாங்கினாலும் அல்லது விற்கும்போதும் பிட்காயினிலிருந்து பெயரளவிலான கட்டணம் உண்டு. கிரிப்டோகரன்சியில் மூன்று முக்கிய வகையான பரிவர்த்தனை கட்டணங்கள் உள்ளன:

  • வாலட் கட்டணம்

  • பரிமாற்றக் கட்டணம்

  • நெட்வொர்க் கட்டணம்

ஒரு நபர் அவரிடமிருந்து பணம் அனுப்பும் போதெல்லாம் வாலட் கட்டணம் கழிக்கப்படும் பணப்பை இன்னொருவருக்கு. பரிமாற்றக் கட்டணம் என்பது பரிவர்த்தனையின் எந்தவொரு வரிசையையும் முடித்த பிறகு கழிக்கப்படும் ஒன்றாகும். இந்த சேவைகளை உங்களுக்கு வழங்கும் சிறார்களுக்கு நெட்வொர்க் கட்டணம் செலுத்தப்படுகிறது.

சேமிப்பதிலும் பரிமாற்றத்திலும் குறியீட்டு முறை முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது கிரிப்டோகரன்சி மற்ற பயனர்களுக்கு. இந்த கட்டணம் மற்ற வணிகத்தைப் போலவே பிட்காயினின் முதன்மை வருவாய் ஆதாரமாகும்.

பிட்காயின் பரிவர்த்தனைகள் பாதுகாப்பானதா?

ஹேக் செய்ய கடினமாக இருக்கும் தனித்துவமான குறியீட்டை வழங்குவதன் மூலம் எந்தத் தொகையையும் மாற்றுவதற்கு பிட்காயின் ஹாஷ் அல்காரிதம்களைப் பயன்படுத்துகிறது. இது இப்போது வரை நாணய பரிமாற்றத்திற்கான மிகவும் பாதுகாப்பான முறையாகும். இருப்பினும், கிரிப்டோகரன்சியின் பாதுகாப்புச் சுவரைச் சீர்குலைக்க பல இணையத் தாக்குதல்கள் செய்யப்பட்டுள்ளன.

அனைத்து பிட்காயின் பரிவர்த்தனைகளும் நெட்வொர்க்கில் சேமிக்கப்படும். சரியான பதிவை வைத்திருக்க, பல்வேறு வகையான பரிவர்த்தனைகளுக்கு வெவ்வேறு பணப்பைகளைப் பயன்படுத்துவது நல்லது. அவ்வாறு செய்வதன் மூலம், பயன்பாட்டில் சேமிக்கப்பட்டுள்ள உங்களின் பிற குறியீடுகளை மற்றவர்கள் அணுக முடியாது.

பிட்காயின் சுரங்கம் அல்லது சேமிப்பிற்காக நீங்கள் பயன்படுத்த திட்டமிட்டுள்ள மென்பொருள் அல்லது சேவையை எப்போதும் ஆராயுங்கள்.

பிட்காயின் எப்படி அணுகக்கூடியது?

Cryptocurrency உலகளவில் விரிவடைந்து வருகிறது. அனைவருக்கும் பிட்காயினுக்கான அணுகல் உள்ளது. இணைய இணைப்பு மற்றும் செல்லுலார் சாதனம் உள்ள எவரும் இனம், பகுதி அல்லது பாலினம் என்ற பாகுபாடு இல்லாமல் அணுக முடியும் என்பதால், பிட்காயின் உலகளவில் மிகவும் அணுகக்கூடிய நாணயமாகக் கருதப்படுகிறது.

Cryptocurrency என்பது உலகளவில் குறைந்த மாற்று விகிதங்கள், பாதுகாப்பு மற்றும் அணுகலை வழங்குவதன் மூலம் வங்கிகளின் பங்கை மறுவரையறை செய்கிறது.

உங்கள் பிட்காயினை எப்படி பணமாக்குவது

நீங்கள் நேரடியாக பிட்காயினை பணமாக்க முடியாது. அதற்கு, உங்கள் கிரிப்டோகரன்சியை வாங்கும் விண்ணப்பத்தில் வாங்குபவரை நீங்கள் கண்டுபிடிக்க வேண்டும் மற்றும் நீங்கள் விரும்பும் நாணயத்தில் பணம் செலுத்த வேண்டும். அவ்வாறு செய்வதன் மூலம், அந்தத் தொகையை எளிதாகப் பெறலாம். கட்டுப்பாடுகள் இருக்கலாம், ஆனால் அத்தகைய பரிவர்த்தனை பொதுவாக மூன்று நாட்களுக்குள் முடிக்கப்படும்.

உங்கள் பிட்காயினை விற்க விரும்பவில்லை எனில், அதை USB டிரைவ் வாலட்டில் வைத்திருங்கள், ஏனெனில் இது சைபர் தாக்குதல்கள் அல்லது திருட்டுகளில் இருந்து பாதுகாப்பான பணப்பையாகும்.

பிட்காயினின் பரவலாக்கப்பட்ட அமைப்பு எவ்வாறு செயல்படுகிறது?

வெளியிட்ட கட்டுரையின் படி கட்டுரைகள் UK, ஒரு பரவலாக்கப்பட்ட அமைப்பு எந்த மூன்றாம் தரப்பினருடனும் வேலை செய்யாது. இது அதன் பயனர்களையும் அவர்களின் செல்லுலார் சாதனங்களையும் முக்கிய வீரர்களாகக் கொண்டுள்ளது. எனவே, பிட்காயினின் பரவலாக்கப்பட்ட அமைப்பு ஒவ்வொரு பயனருக்கும் சுயாட்சி அளிக்கிறது.

பாரம்பரிய வங்கி அமைப்புகளைப் போலல்லாமல், ஒரு பரவலாக்கப்பட்ட அமைப்பு பயனர்களின் சுயாட்சிக்கு சிறந்தது, ஏனெனில் இது தனியுரிமையை உறுதிப்படுத்துகிறது மற்றும் பரிவர்த்தனைகளை நடைமுறையில் மேற்கொள்ள முடியும். ஹேக்கர்கள் தங்கள் கணினிகளைக் கையாள்வதை கடினமாக்குகிறது.

மேலும், இங்கு விவாதிக்கப்பட வேண்டிய ஒரு தீமை என்னவென்றால், இத்தகைய பரவலாக்கப்பட்ட அமைப்புகள் நேரத்தை எடுத்துக்கொள்ளும். பணத்தைப் பெற பயனர் ஒரு குறிப்பிட்ட காலம் காத்திருக்க வேண்டும்.

கிரிப்டோகரன்சியின் சில நன்மைகள் என்ன?

பாரம்பரிய வங்கி முறையுடன் ஒப்பிடும்போது கிரிப்டோகரன்சியின் பல நன்மைகள் உள்ளன. கிரிப்டோகரன்சியைப் பயன்படுத்துவதன் சில நன்மைகள் பின்வருமாறு:

இது கிரிப்டோகரன்சியின் மிக உயர்ந்த கொள்கையாகும். முன்னர் குறிப்பிட்டபடி, பிட்காயின் பரவலாக்கப்பட்ட அமைப்பு சுயாதீனமாக ஒழுங்குபடுத்துகிறது.

ஒரு சில கிளிக்குகளில், எந்தவொரு பயனரும் உலகளவில் பயன்படுத்தக்கூடிய பியர்-டு-பியர் பரிவர்த்தனைகளை செய்யலாம். இருப்பினும், ஒரு சில வணிகங்கள் மட்டுமே இப்போது கிரிப்டோவை நாணயமாகப் பயன்படுத்துகின்றன.

பரிவர்த்தனைகள் பற்றிய அனைத்து தகவல்களும் பிளாக்செயினில் சேமிக்கப்படுகின்றன, இது உலகெங்கிலும் உள்ள பயனர்களுக்கு வெளிப்படையானது.

எந்தவொரு வங்கி அமைப்புக்கும் பாதுகாப்பு மிக முக்கியமானது. Cryptocurrency அதன் பயனர்களுக்கு ஹாஷ் அல்காரிதம்களைப் பயன்படுத்தி சிறந்த பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளை வழங்குகிறது. எனவே, பயனர்களின் தனியுரிமையை ஆக்கிரமிப்பது கடினமாகிறது.

பிட்காயினின் பரிவர்த்தனை விகிதங்கள் பாரம்பரிய வங்கியை விட ஒப்பீட்டளவில் குறைவாக உள்ளன. சில கிரிப்டோகரன்சிகள் மற்றவர்களை விட குறைவான பரிவர்த்தனை கட்டணங்களைக் கொண்டுள்ளன, ஏனெனில் அவற்றின் சுரங்கமானது பல ஆண்டுகளாக எளிமையாகி வருகிறது.

கிரிப்டோகரன்சியின் சில தீமைகள் என்ன?

கிரிப்டோகரன்சியின் சில தீமைகள் பின்வருமாறு:

கிரிப்டோகரன்சியின் மையப்படுத்தப்பட்ட அமைப்பு இல்லாததால், பணமோசடி போன்ற ஒரு குறிப்பிட்ட குழுவினரால் சட்டத்திற்குப் புறம்பான நடவடிக்கைகளுக்கு அதிக வாய்ப்பு உள்ளது.

கிரிப்டோகரன்சி என்பது டிஜிட்டல் பணப்பையில் வைக்கப்படும் டிஜிட்டல் நாணயம் என்பதால், சைபர் தாக்குதல்கள் மற்றும் ஹேக்கர்கள் பயனர்களின் தனியுரிமையை ஆக்கிரமிக்க அதிக வாய்ப்பு உள்ளது.

பொதுவாக, கிரிப்டோகரன்சி பற்றிய புரிதல் குறைவு. பிட்காயினின் கட்டுப்பாடு மற்றும் செயல்பாடுகள் பற்றி மக்களுக்குத் தெரியாது, இது சந்தேகத்திற்கும் குழப்பத்திற்கும் வழிவகுக்கிறது.

பிட்காயின் சுரங்கங்களுக்கு கணிசமான அளவு ஆற்றல் தேவைப்படுகிறது, இது சுற்றுச்சூழலை எதிர்மறையாக பாதிக்கிறது.

கிரிப்டோகரன்சி தொடர்பாக பல சட்டச் சிக்கல்கள் இருக்கலாம், ஏனெனில் சட்ட விதிமுறைகள் எதுவும் இல்லை. எனவே, சில நாடுகள் கிரிப்டோகரன்சியை தடை செய்துள்ளன.

முடிவுரை

சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி, கிரிப்டோகரன்சி வங்கியின் மிகவும் சட்டப்பூர்வமாக்கப்பட்ட வடிவமாக உருவாகி வருகிறது. கிரிப்டோகரன்சியின் எதிர்காலம் மற்றும் வர்த்தகத்தை பல காரணிகள் பாதிக்கலாம். இருப்பினும், அதன் விதிவிலக்கான நன்மைகளைப் பற்றி பொது மக்களுக்குத் தெரியப்படுத்த இன்னும் நிறைய செய்ய வேண்டியுள்ளது.Source link