Bitcoin ATM உற்பத்தியாளர் ஜெனரல் பைட்ஸ் கூறுகையில், மார்ச் மாதத்தில் “பாதுகாப்பு சம்பவத்தில்” தனது வாடிக்கையாளர்களின் சூடான பணப்பைகள் அணுகப்பட்டதைக் கண்ட கிளவுட் ஹோஸ்ட் செய்யப்பட்ட வாடிக்கையாளர்களுக்கு பணத்தை திருப்பிச் செலுத்துகிறது.

ATM உற்பத்தியாளரான Cointelegraph முன்பு தெரிவித்தது வழங்கப்பட்டதுமார்ச் 17 மற்றும் மார்ச் 18 அன்று ஒரு ஹேக்கர் சம்பந்தப்பட்ட பாதுகாப்பு சம்பவம் பற்றிய அறிக்கை ஜாவா பயன்பாட்டை அதன் டெர்மினல்களில் தொலைவிலிருந்து பதிவேற்றுவது மற்றும் கடவுச்சொற்கள், தனிப்பட்ட விசைகள் மற்றும் ஹாட் வாலட்களில் இருந்து நிதி போன்ற முக்கியமான தகவல்களுக்கான அணுகலைப் பெறுதல்.

Cointelegraph க்கு சமீபத்தில் அளித்த அறிக்கையில், ஏடிஎம் உற்பத்தியாளர் பின்னர் “நிலைமையை நிவர்த்தி செய்ய” விரைவாக நகர்ந்து வருவதாகவும், “நிதியை இழந்த கிளவுட் ஹோஸ்ட் வாடிக்கையாளர்களுக்கு” பணத்தைத் திரும்பப்பெற முடிவெடுத்துள்ளதாகவும் கூறினார்.

“எங்கள் அமைப்புகளுக்கு மேலும் அங்கீகரிக்கப்படாத அணுகலைத் தடுக்க நாங்கள் உடனடி நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளோம், மேலும் எங்கள் வாடிக்கையாளர்களைப் பாதுகாக்க அயராது உழைத்து வருகிறோம்” என்று ஜெனரல் பைட்ஸ் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

மணிக்கு ஹேக் வழிவகுத்தது என்பது புரிந்தது குறைந்தது 56 BTC, தற்போதைய விலையில் $1.5 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மதிப்பு, மற்றும் 21.82 ETH, $37,000 தற்போதைய விலையில், ஹேக்கருடன் இணைக்கப்பட்ட பணப்பைகளில் டெபாசிட் செய்யப்படுகிறது.

ஜெனரல் பைட்ஸின் கூற்றுப்படி, இது ஹேக்கின் சேதங்களை முழுமையாக மதிப்பிட்டு, பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளை மேம்படுத்தவும், இதுபோன்ற சம்பவங்கள் மீண்டும் நிகழாமல் தடுக்கவும் “அயராது உழைத்து வருகிறது”.

ஜெனரல் பைட்ஸ் பாதிக்கப்பட்ட வாடிக்கையாளர்களிடம் ஹேக்கிற்குப் பிறகு புதிய பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளைச் செயல்படுத்தச் சொன்னார். ஆதாரம்: பொது பைட்டுகள்

பாதிக்கப்பட்ட வாடிக்கையாளர்களுக்கான திருப்பிச் செலுத்துதலுடன், ATM உற்பத்தியாளர் அனைத்து வாடிக்கையாளர்களையும் சுய-ஹோஸ்ட் செய்யப்பட்ட சர்வர் நிறுவலுக்கு இடம்பெயர ஊக்குவிப்பதாகக் கூறினார், அங்கு அவர்கள் VPN ஐப் பயன்படுத்தி தங்கள் சேவையக தளத்தை திறம்பட பாதுகாக்க முடியும்.

“எங்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு அவர்களின் தற்போதைய உள்கட்டமைப்பை சுயமாக ஹோஸ்ட் செய்யப்பட்ட சர்வர் நிறுவலுக்கு மாற்றுவதற்கு உதவ கூடுதல் மனித வளங்களில் நாங்கள் அதிக அளவில் முதலீடு செய்கிறோம்.”

ஜெனரல் பைட்ஸின் கூற்றுப்படி, ஹேக் பெரும்பாலானவற்றை பாதிக்கவில்லை ஏடிஎம் ஆபரேட்டர்கள் பயன்படுத்துகின்றனர் இந்த வாடிக்கையாளர்கள் தங்கள் உள்கட்டமைப்பைப் பாதுகாக்க VPN தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்துவதால், சுயமாக ஹோஸ்ட் செய்யப்பட்ட சர்வர் நிறுவல்கள்.”

தொடர்புடையது: 280 க்கும் மேற்பட்ட பிளாக்செயின்கள் ‘ஜீரோ-டே’ சுரண்டலின் அபாயத்தில் உள்ளன, பாதுகாப்பு நிறுவனம் எச்சரிக்கிறது

ஏடிஎம் உற்பத்தியாளர் முதலில் மார்ச் 18 பேட்ச் வெளியீட்டு புல்லட்டின் மூலம் வாடிக்கையாளர்களை ஹேக்கரைப் பற்றி எச்சரித்தார். பாதுகாப்பு மீறலின் விளைவாக, ஜெனரல் Btyes அதன் கிளவுட் சேவைகளை நிறுத்தியது.

“ஜெனரல் பைட்ஸ் எங்கள் வாடிக்கையாளர்களின் நிதி மற்றும் தரவுகளின் பாதுகாப்பை மிகவும் தீவிரமாக எடுத்துக்கொள்கிறோம். ஏதேனும் அசௌகரியம் ஏற்பட்டால் நாங்கள் மன்னிப்புக் கேட்டுக்கொள்கிறோம், மேலும் எங்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு நேர்மை மற்றும் தொழில்முறையுடன் சேவை செய்வதில் உறுதியாக இருக்கிறோம்.”

நிறுவனம் ப்ராக் மற்றும் படி அதன் இணையதளத்தில் 15,000 பிட்காயின் விற்பனை செய்துள்ளது (BTC) 149க்கு மேல் வாங்குபவர்களுக்கு ஏடிஎம்கள் உலகம் முழுவதும் உள்ள நாடுகள்.