புதுடில்லி: பிரதமர் நரேந்திர மோடிக்கு பதிலடி கொடுத்துள்ளார் மோடி அவரது ஊழல் குற்றத்திற்காக எதிர்ப்பு, காங்கிரஸ் தலைவர் மல்லிகார்ஜுன் கார்கே புதன்கிழமை அவர் “பிரஷ்டாச்சாரி பகோ அபியான்” (ஊழல் ஒழிப்பு பிரச்சாரம்) நடத்துவதாகக் குற்றம் சாட்டினார், மேலும் ஊழலுக்கு எதிரான போராட்ட வீரராகக் காட்டிக் கொண்டு தனது இமேஜை மாற்றுவதை நிறுத்த வேண்டும் என்று கூறினார்.
விரிவுரையை திறந்து வைத்த பின்னர் கூட்டத்தில் உரையாற்றினார் பா.ஜ.க செவ்வாயன்று தலைமையகத்தில், பாஜகவுக்கு எதிரான எதிர்க்கட்சிகள் ஒன்றிணைவதை தனது அரசாங்கத்தின் ஊழலுக்கு எதிரான பிரச்சாரத்துடன் தொடர்புபடுத்திய மோடி, “இந்தியா-விரோத” சக்திகள் நாட்டின் வளர்ச்சியைத் தடுக்கும் அரசியலமைப்பு அமைப்புகளை — எழுச்சி பெறும் இந்தியாவின் வலுவான அடித்தளத்தை — தாக்குகின்றன என்றார். .
இந்த கருத்துக்கு பதிலளித்த கார்கே, இந்தியில் ஒரு ட்வீட்டில், “நரேந்திர மோடி ஜிஅதானி ஷெல் நிறுவனங்களில் யாருடைய ரூ.20,000 கோடி முதலீடு செய்யப்பட்டுள்ளது?”
“லலித் மோடியா, நிரவ் மோடியா, மெகுல் சோக்சியா? விஜய் மல்லையா, ஜதின் மேத்தா போன்றவர்கள் உங்கள் ‘பிரஷ்டாச்சாரி பகோ அபியான்’ உறுப்பினர்களா? இந்த கூட்டணிக்கு நீங்கள் கன்வீனரா? உங்களை ஊழலுக்கு எதிரான போராட்டக்காரர் என்று சொல்லிக் கொள்வதன் மூலம் உங்கள் படத்தை மாற்றுவதை நிறுத்துங்கள்!” என்று பிரதமரை தாக்கினார் காங்கிரஸ் தலைவர்.
மோடி உள்ளே பார்க்க வேண்டும் என்று கூறிய கார்கே, கர்நாடகாவில் பாஜக அரசு 40 சதவீத கமிஷன் வாங்கியதாக ஏன் குற்றம் சாட்டப்பட்டது என்று கேட்டார்.
“நீங்கள் ஏன் மேகாலயாவில் நம்பர் 1 ஊழல் அரசாங்கத்தில் அங்கம் வகிக்கிறீர்கள்? ராஜஸ்தானில் சஞ்சீவனி கூட்டுறவு ஊழல், மத்தியப் பிரதேசத்தில் போஷன் ஊழல் அல்லது சத்தீஸ்கரில் NAN ஊழலில் பாஜக தலைவர்கள் ஈடுபடவில்லையா?” அவர் கேட்டார்.
95 சதவீத எதிர்க்கட்சித் தலைவர்களுக்குப் பிறகு அமலாக்க இயக்குனரகம் வைக்கப்படுகிறது, அதே நேரத்தில் பாஜகவில் சேருபவர்கள் “சலவை இயந்திரத்தில்” சுத்தம் செய்யப்படுவார்கள் என்று கார்கே கூறினார்.
“உங்களுக்கு 56 அங்குல மார்பு இருந்தால், ஜேபிசி (அதானி விவகாரத்தில் நாடாளுமன்ற கூட்டுக் குழு) அமைத்து, ஒன்பது ஆண்டுகளில் முதல் முறையாக ஒரு வெளிப்படையான செய்தியாளர் சந்திப்பை நடத்துங்கள்” என்று காங்கிரஸ் தலைவர் கூறினார்.
என்று கேட்காதவர்களுக்கு பதில் சொல்லுங்கள் – ‘நீங்கள் எப்படி மாம்பழம் சாப்பிடுகிறீர்கள்’ அல்லது ‘நீங்கள் ஏன் சோர்வடையவில்லை’ என்று,” கார்கே கூறினார்.
பிரதமரின் கருத்துகள் குறித்து கேட்டதற்கு, வங்கிகளின் பணத்தை எடுத்துக்கொண்டு தப்பியோடியவர்கள் மீது மோடி நடவடிக்கை எடுக்கவில்லை என்றும், எந்த விசாரணைக்கும் ஜேபிசிக்கும் தயாராக இல்லை என்றும் கார்கே குற்றம் சாட்டினார்.
“அப்படியானால், அவர் ஊழல்வாதியா, ஊழல்வாதிகளுடன் நிற்கிறாரா அல்லது எங்களிடம் இருக்கிறாரா?” என்று கார்கே கேள்வி எழுப்பினார்.
“அவர் (பிரதமர்) ஊழல்வாதிகளை ஆதரிக்கிறார், எனவே இது கெட்டியை கருப்பு என்று அழைக்கிறது. நாங்கள் அவரிடம் ஏன் அதானியைப் பற்றி பேசவில்லை என்று நாங்கள் கேட்கிறோம், அதையொட்டி எங்கள் மீது ஊழல் குற்றம் சாட்டுகிறோம். பெரிய திருட்டுக்கு காரணமானவர்களை நீங்கள் பாதுகாக்கிறீர்கள், மற்றவர்களை அழைக்கிறீர்கள். திருடர்கள், இது செய்யப்படவில்லை, ”என்று காங்கிரஸ் தலைவர் காலையில் பாராளுமன்றத்திற்கு புறப்படுவதற்கு முன்பு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.
பிரதமர் உண்மையைப் பேச வேண்டும், ஆனால் மோடி மற்றவர்களை இழிவுபடுத்துவதை மட்டுமே நம்புகிறார் என்று கார்கே கூறினார்.
இந்நிகழ்ச்சியில் மோடி பேசியதாவது, ஊழல் மற்றும் ஊழல்வாதிகளுக்கு எதிரான நடவடிக்கை “பொய்யான குற்றச்சாட்டுகளால்” தடையின்றி தொடரும் என்று கூறினார்.
சுதந்திர இந்தியாவின் வரலாற்றில் இதற்கு முன் எப்போதும் இல்லாத அளவுக்கு ஊழலுக்கு எதிராக இவ்வளவு பெரிய பிரச்சாரம் நடந்துள்ளது என்றும், ஊழல்வாதிகளை வதைத்தது என்றும் அவர் கூறியுள்ளார்.
ஊழலில் ஈடுபட்டவர்கள் அனைவரும் ஒரே மேடைக்கு வந்துவிட்டனர் என்றும் மோடி கூறினார்.

Source link