கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 30, 2023, 18:16 IST

மார்ச் 29, 2023 அன்று Network18 இன் ரைசிங் இந்தியா 2023 உச்சி மாநாட்டில் மத்திய உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷா. படம்/News18

மார்ச் 29, 2023 அன்று Network18 இன் ரைசிங் இந்தியா 2023 உச்சி மாநாட்டில் மத்திய உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷா. படம்/News18

உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷா கூறுகையில், காங்கிரஸ் ஆட்சியின் போது மத்திய அமைப்புகளின் ‘உண்மையான துஷ்பிரயோகத்தை’ எதிர்கொண்டேன்

கட்சியின் தலைவருக்குப் பிறகு காங்கிரஸின் எதிர்வினை குறித்து அவதூறு ராகுல் காந்தி அவதூறு வழக்கில் தண்டிக்கப்பட்டு மக்களவையில் இருந்து தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்ட உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷா, சொராபுதீன் ஷேக் போலி என்கவுன்டர் வழக்கில் கைது செய்யப்பட்டபோது, ​​அவரும் கட்சியினரும் தெருவில் இறங்காமல் அமைதியாக கையாண்டதாக கூறினார். நேர்காணலின் சில பகுதிகளை இங்கே படிக்கவும்

Network18 குழுமத்தின் தலைமை ஆசிரியர் ராகுல் ஜோஷியின் நேர்காணலின் போது, ​​ஷா நினைவு கூர்ந்தார், “காங்கிரஸ் எங்கள் மீது ஊழல் வழக்கு பதிவு செய்யவில்லை. ஒரு என்கவுன்டர் நடந்தது, நான் அந்த மாநிலத்தின் உள்துறை அமைச்சராக இருந்தேன், என் மீது சிபிஐ வழக்கு பதிவு செய்து என்னை கைது செய்தனர். சிபிஐ என்னைப் பதிவு செய்தது, காங்கிரஸ் அதை அகற்றவில்லை என்றால் அது இன்னும் இருக்க வேண்டும். சிபிஐயின் 90% கேள்விகளில், ‘ஏன் டென்ஷனாகிறாய்? மோடியின் பெயரை மட்டும் எடுத்துக் கொள்ளுங்கள், நாங்கள் உங்களை விடுவிப்போம்’ என்றார். நாங்கள் கருப்பு உடை அணியவில்லை, எதிர்ப்பு தெரிவிக்கவில்லை” என்றார். உச்சிமாநாட்டின் நேரடி அறிவிப்புகள்

“முதலமைச்சருக்கு (நரேந்திர மோடி) எதிராக எஸ்ஐடி அமைக்கப்பட்டது. ஊழல் வழக்கு எதுவும் இல்லை. ஒரு போலி கலவர வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டு, உச்ச நீதிமன்றம் தள்ளுபடி செய்தது. நாங்கள் ஒரு சாயலையும் அழுகையும் உருவாக்கவில்லை. நாங்கள் ஒருபோதும் கறுப்பு ஆடை அணிந்து பாராளுமன்றத்தை முடக்கவில்லை. அதன் முடிவை நான் உங்களுக்கு சொல்கிறேன், அவர்கள் என்னை கைது செய்தனர், எனக்கு எதிராக எந்த ஆதாரமும் இல்லை என்று உயர்நீதிமன்றத்தால் 90 நாட்களுக்குள் எனக்கு ஜாமீன் கிடைத்தது. மும்பை நீதிமன்றத்தில் நான் விடுதலைக்கு விண்ணப்பித்தேன், குஜராத்தில் இருந்து வழக்கு எடுக்கப்பட்டது, அங்கு சிபிஐ அரசியல் பழிவாங்கலின் அடிப்படையில் வழக்கு பதிவு செய்தது, அதனால்தான் அமித் ஷா மீதான அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளையும் நாங்கள் ரத்து செய்கிறோம். நாங்கள் ஒரு காட்சியை உருவாக்கவில்லை.”

‘நீதித்துறை மீது முழு நம்பிக்கை’

2010 ஆம் ஆண்டு சொராபுதீன் ஷேக் ‘போலி’ என்கவுன்டர் வழக்கில் ஷா கைது செய்யப்பட்டபோது, ​​அவர் ‘நீதித்துறை மீது முழு நம்பிக்கை’ தெரிவித்திருந்தார்.

அகமதாபாத்தில் உள்ள பாஜக தலைமையகத்தில் மாநில பாஜக தலைவர் ஆர்.சி. ஃபால்டு அழைப்பு விடுத்த செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது தோன்றிய பின்னர், “நீதித்துறை மீது எனக்கு முழு நம்பிக்கை உள்ளது, என் மீதான குற்றச்சாட்டுகள் நீதிமன்றத்தால் அழிக்கப்படும் என்று நான் நம்புகிறேன்” என்று ஷா கூறினார்.

அவர் நிரபராதி என்று கூறிய ஷா, அவருக்கு எதிரான குற்றச்சாட்டுகள் “கட்டமைக்கப்பட்டவை, அரசியல் உள்நோக்கம் கொண்டவை மற்றும் காங்கிரஸ் அரசாங்கத்தின் அறிவுறுத்தலின் பேரில்” இருப்பதாகக் கூறினார், மேலும் சிபிஐயின் அவரது முழு விசாரணையும் வீடியோ கிராஃப் செய்யப்பட வேண்டும் என்று கோரினார்.

அந்த பேட்டியில், மத்திய அமைப்புகளை தவறாக பயன்படுத்துவதாக காங்கிரஸ் குற்றம்சாட்டிய போதிலும், உண்மையான துஷ்பிரயோகத்தை எதிர்கொண்டவர் தான் என்று ஷா கூறினார்.

ஷாவின் கைதுக்கு காங்கிரஸ் எப்படி எதிர்வினையாற்றியது?

அப்போது, ​​ஷா காவலில் வைக்கப்பட்டதற்கு பாஜக கண்டனம் தெரிவித்தது, மத்திய அரசு சிபிஐயை கையாள்வதாக குற்றம் சாட்டியது, காங்கிரஸ் சர்ச்சைக்குரிய குற்றச்சாட்டு, விசாரணை நிறுவனம் பொய்யான குற்றச்சாட்டுகளை முன்வைப்பதன் மூலம் உச்சநீதிமன்றத்தின் கோபத்திற்கு ஆபத்தை ஏற்படுத்தாது என்று கூறியது.

அப்போது காங்கிரஸ் செய்தித் தொடர்பாளர் அபிஷேக் மனு சிங்வி கூறுகையில், “பொய்யான குற்றச்சாட்டுகள், இல்லாத குற்றச்சாட்டுகளை உச்ச நீதிமன்றத்தால் விசாரிக்கப் போகிறது என்று தங்கள் முழு வாழ்க்கையையும் பணயம் வைக்கும் முட்டாள்கள் கூட்டத்தால் சிபிஐ நிரம்பியுள்ளது என்று நீங்கள் நினைக்கிறீர்களா,” என்று காங்கிரஸ் செய்தித் தொடர்பாளர் அபிஷேக் மனு சிங்வி கூறினார்.

“சார்ஜ் ஷீட் ஒரே இரவில் செய்யப்படுவதில்லை. குற்றப்பத்திரிகை என்பது ஆதாரங்களின் தொகுப்பு…. இங்கு 5-6 மாத விசாரணையில் அமித் ஷாவுக்கு எதிராக சிபிஐக்கு போதுமான ஆதாரங்கள் கிடைத்துள்ளன” என்று சிங்வி கூறினார்.

இந்த வழக்கில் மோடியை விசாரிக்க வேண்டும் என்று காங்கிரசும் வலியுறுத்தி வந்தது. ஷா கைது செய்யப்பட்ட பிறகு, ‘குஜராத் முதல்வர்’ என்று அக்கட்சி கூறியது நரேந்திர மோடி விசாரணையில் சில “சங்கடமான” கேள்விகளை எதிர்கொள்ளவும் தயாராக இருக்க வேண்டும்.’ ரைசிங் இந்தியா உச்சி மாநாட்டின் நேர்காணலில் ஷா, விசாரணையில் மோடியின் பெயரைக் கொடுக்குமாறு ஏஜென்சிகள் பலமுறை அழுத்தம் கொடுத்ததை நினைவு கூர்ந்தார்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய இந்திய செய்திகள் இங்கேSource link