2023 ஆம் ஆண்டு காலண்டர் ஆண்டில், ராம நவமி விடுமுறைக்குப் பிறகு மேலும் 12 விடுமுறைகள் இருக்கும்.

2023 ஆம் ஆண்டு காலண்டர் ஆண்டில், ராம நவமி விடுமுறைக்குப் பிறகு மேலும் 12 விடுமுறைகள் இருக்கும்.

MCX வியாழன் மாலை 5 மணிக்கு மாலை அமர்வில் வர்த்தகத்திற்கு திறந்திருக்கும்

இந்திய பங்குச் சந்தைகளான பிஎஸ்இ மற்றும் என்எஸ்இ ஆகிய இரண்டும் இன்று, வியாழன், மார்ச் 30, ‘ராம நவமி’ காரணமாக மூடப்பட்டிருக்கும். பிஎஸ்இயின் இணையதளத்தின்படி, ஈக்விட்டி, ஈக்விட்டி டெரிவேட்கள் மற்றும் எஸ்எல்பி மற்றும் கரன்சி பிரிவுகள் வியாழக்கிழமை மூடப்பட்டிருக்கும், இது 2022-23 நிதியாண்டின் கடைசி விடுமுறை நாளாகும். மார்ச் 31 வெள்ளிக்கிழமை சந்தை திறக்கப்படும்.

இருப்பினும், மல்டி கமாடிட்டி எக்ஸ்சேஞ்ச் (எம்சிஎக்ஸ்) வியாழன் அன்று மாலை அமர்வில் மாலை 5 மணிக்கு வர்த்தகத்திற்காக திறக்கப்படும்.

ராம நவமி அன்று, இந்தியர்கள் ராமரின் பிறந்தநாளைக் கொண்டாடுகிறார்கள், மேலும் இந்த புனிதமான நாளில் பக்தர்கள் ஒரு நாள் விரதம் கடைப்பிடிக்கிறார்கள்.

2023 ஆம் ஆண்டு காலண்டர் ஆண்டில், ராம நவமி விடுமுறைக்குப் பிறகு மேலும் 12 விடுமுறைகள் (இந்த ஆண்டு மொத்தம் 15 விடுமுறைகள்) இருக்கும். ஏப்ரல் மாதத்தில் மட்டும், ஏப்ரல் 4 (மகாவீர் ஜெயந்தி), ஏப்ரல் 7 (புனித வெள்ளி) மற்றும் ஏப்ரல் 14 (பாபா சாகேப் அம்பேத்கர் ஜெயந்தி) ஆகிய மூன்று சந்தை விடுமுறைகள் இருக்கும்.

இருப்பினும், நாணய வழித்தோன்றல் பிரிவுகளுக்கு, நடப்பு காலண்டர் ஆண்டு 2023 இல் 19 விடுமுறைகள் உள்ளன. ராம நவமி விடுமுறையைத் தவிர, மேலும் 15 விடுமுறைகள் உள்ளன.

புதன்கிழமை, பெஞ்ச்மார்க் சென்செக்ஸ் 346 புள்ளிகள் உயர்ந்து நிலைபெற்றது, அதே நேரத்தில் நிஃப்டி புதன்கிழமை ஒரு நிலையற்ற வர்த்தகத்தில் 17,100 அளவை நெருங்கியது, வெளிநாட்டு நிதி வரத்து மற்றும் உலகளாவிய சந்தைகளில் உறுதியான போக்குகளால் உந்தப்பட்டது.

மாதாந்திர காலாவதி நாளில் சேவைகள், ரியல் எஸ்டேட், கமாடிட்டிகள் மற்றும் ஆட்டோ பங்குகளில் வாங்குவதும் இந்த வேகத்திற்கு உதவியது. 30-பங்குகளின் பிஎஸ்இ சென்செக்ஸ் 346.37 புள்ளிகள் அல்லது 0.60 சதவீதம் முன்னேறி 57,960.09 இல் நிறைவடைந்தது. பகலில், இது 510.48 புள்ளிகள் அல்லது 0.88 சதவீதம் உயர்ந்து 58,124.20 ஆக இருந்தது.

பரந்த என்எஸ்இ நிஃப்டி 129 புள்ளிகள் அல்லது 0.76 சதவீதம் உயர்ந்து 17,080.70 இல் முடிந்தது.

சென்செக்ஸ் நிறுவனங்களில், ஹெச்சிஎல் டெக்னாலஜிஸ், டாடா மோட்டார்ஸ், ஹிந்துஸ்தான் யூனிலீவர், என்டிபிசி, இண்டஸ்இண்ட் வங்கி, பஜாஜ் ஃபின்சர்வ், பஜாஜ் ஃபைனான்ஸ் மற்றும் மஹிந்திரா & மஹிந்திரா ஆகியவை அதிக லாபம் ஈட்டின. பார்தி ஏர்டெல், ரிலையன்ஸ் இண்டஸ்ட்ரீஸ், ஐசிஐசிஐ வங்கி மற்றும் ஏசியன் பெயிண்ட்ஸ் ஆகியவை பின்தங்கியுள்ளன.

அந்நிய போர்ட்ஃபோலியோ முதலீட்டாளர்கள் (FPIs) புதன்கிழமை நிகர வாங்குபவர்களாக இருந்தனர், ஏனெனில் அவர்கள் ரூ. 1,245.39 கோடி மதிப்புள்ள பங்குகளை வாங்கியுள்ளனர், பரிமாற்ற தரவுகளின்படி. உலகளாவிய எண்ணெய் அளவுகோலான ப்ரெண்ட் கச்சா எண்ணெய் ஒரு பீப்பாய்க்கு 0.38 சதவீதம் உயர்ந்து 78.95 அமெரிக்க டாலராக இருந்தது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள் இங்கேSource link