இந்த ஆண்டு பீகார் வாரிய 10ம் வகுப்பு தேர்வில் 81.04 சதவீத மாணவர்கள் தேர்ச்சி பெற்றுள்ளனர்.

இந்த ஆண்டு பீகார் வாரிய 10ம் வகுப்பு தேர்வில் 81.04 சதவீத மாணவர்கள் தேர்ச்சி பெற்றுள்ளனர்.

உன்முக்த் குமார் தனது வெற்றிக்குக் காரணம் அவனுடைய மூத்த சகோதரர் என்று நம்புகிறார்.

பீகார் வாரியம் 10 ஆம் வகுப்பு தேர்வு முடிவுகள் 2023 இந்த வாரம் பீகார் பள்ளி தேர்வு வாரியத்தால் (BSEB) அறிவிக்கப்பட்டது. முடிவுகளை biharboardonline.bihar.gov.in என்ற அதிகாரப்பூர்வ இணையதளத்தில் காணலாம். டாப்பர்களில் ஒருவரான கோவில்வார் போபத்பூரில் வசிக்கும் உன்முக்த் குமாரைப் பற்றி பேசலாம். தனது வெற்றிக்கு மூத்த சகோதரர்தான் காரணம் என்று நம்புகிறார். பள்ளியில் படிப்பதைத் தவிர, வீட்டில் படிப்பதில் அதிக நேரம் செலவழிப்பதாகவும், அவரது மூத்த சகோதரர் அபினவ் அதிக உதவிகளை வழங்குவதாகவும் அவர் கூறுகிறார். தான் எந்த பயிற்சி நிறுவனங்களிலும் கலந்து கொள்ளவில்லை என்று உன்முக்த் கூறினார். யூடியூப் மூலம் அவர் அதிகம் பயனடைந்தார். அவன் கையில் இருந்த மொபைலைப் பார்த்த அவனுடைய அம்மா முதலில் குறுக்கிட்டாள். ஆனால் உன்முக்த் குமார் தான் யூடியூபில் படிப்பதாக பெற்றோரிடம் தெரிவித்த பிறகு, அவர்கள் அவரை மீண்டும் திட்டவில்லை.

உன்முக்த் குமாரின் தந்தை ஒரு விவசாயி, அவரது தாய் ஒரு இல்லத்தரசி. ஊடகவியலாளர்களுடனான உரையாடலில், அவரது தந்தை தயானந்த் ராய், தனது மகன் யூடியூப் வீடியோக்கள் மூலம் படிப்பதாகக் கூறினார். அவர் கான் சாரின் யூடியூப் சேனலில் வீடியோக்களை தவறாமல் பார்ப்பார். உன்முக்த்தின் தந்தை தனது மகனின் வெற்றிக்கு கான் சாருக்கு பெருமை சேர்த்தார்.

NDA தேர்வுக்கு இலவச பயிற்சி அளிக்கும் பயிற்சி மையத்தை அமைப்பதை உன்முக்த் குமார் நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளார். போஜ்பூர் மாவட்டம் கல்வி அதிகாரி உன்முக்த் குமாரையும் தனது அலுவலகத்திற்கு வரவழைத்து மாணவனின் வெற்றிக்கு வாழ்த்து தெரிவித்தார்.

பீகார் வாரியம் 10 ஆம் வகுப்பு முடிவு 2023 இல், ஒட்டுமொத்த தேர்ச்சி சதவீதம் 81.04 ஆக இருந்தது. ஷேக்புராவைச் சேர்ந்த எம்.டி.ரம்மன் அஷ்ரப் இந்த ஆண்டு மாநில முதலிடம் பிடித்தார். அவர் 489 மதிப்பெண்கள் அல்லது 97.8% மதிப்பெண்கள் பெற்றார். போஜ்பூரைச் சேர்ந்த விவசாயியின் மகள் நம்ரதா குமாரி 97.2% மதிப்பெண்கள் பெற்று இரண்டாம் இடத்தைப் பிடித்தார்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link