வெளியிட்டவர்: சன்ஸ்துதி நாத்

கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 03, 2023, 09:28 IST

டெல்லி முதல்வர் அரவிந்த் கெஜ்ரிவால் மற்றும் அசாம் முதல்வர் ஹிமந்த பிஸ்வா சர்மா.  (நியூஸ்18/கோப்பு)

டெல்லி முதல்வர் அரவிந்த் கெஜ்ரிவால் மற்றும் அசாம் முதல்வர் ஹிமந்த பிஸ்வா சர்மா. (நியூஸ்18/கோப்பு)

டெல்லி சட்டமன்றத்தில் அவர் கூறியதாகக் கூறப்படும் பாஜக தலைவர் மீதான ஊழல் குற்றச்சாட்டுகள் குறித்து கெஜ்ரிவால் தனது உரையில் எந்தக் குறிப்பையும் தெரிவிக்கவில்லை என்று சர்மா விமர்சித்தார்.

அசாம் முதல்வர் ஹிமந்தா பிஸ்வா சர்மா, கவுகாத்தியில் நடந்த பேரணியின் போது டெல்லி முதல்வர் அரவிந்த் கெஜ்ரிவாலின் கருத்துக்கள் குறித்து கடுமையாக சாடியுள்ளார், ஆம் ஆத்மி கட்சித் தலைவரை சட்டசபைக்குள் “வீரம்” அடைத்து வைத்திருக்கும் “கோழை” என்று கூறினார்.

டெல்லி சட்டசபையில் அவர் கூறியதாகக் கூறப்படும் பாஜக தலைவர் மீதான ஊழல் குற்றச்சாட்டுகள் குறித்து கெஜ்ரிவால் தனது உரையில் எந்தக் குறிப்பையும் தெரிவிக்கவில்லை என்று சர்மா விமர்சித்தார்.

அவர் டெல்லி சட்டசபையில் என் மீது ஊழல் குற்றச்சாட்டுகளை முன்வைத்திருந்தார், ஆனால் அவர் விதிமுறைகளால் பாதுகாக்கப்படுவதால் என்னால் அதைச் செயல்படுத்த முடியாது. சபைக்கு வெளியே அதே குற்றச்சாட்டுகளை மீண்டும் சொல்லுமாறு நான் அவருக்கு சவால் விடுத்திருந்தேன், பின்னர் அவரை நீதிமன்றத்தில் சந்திப்பேன்.

“ஆனால், இங்கே எதையும் சொல்ல அவருக்கு தைரியம் இல்லை. அவர் நிறைய ‘அனாப்-ஷனாப்’ (குப்பை) பேசினார், ஆனால் என் மீதான குற்றச்சாட்டுகளில் எதுவும் இல்லை, ”என்று சர்மா ஞாயிற்றுக்கிழமை ஒரு பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில் கூறினார்.

சட்டசபைக்கு வெளியே ஆம் ஆத்மி கட்சித் தலைவர் கெஜ்ரிவால் மீது ஊழல் வழக்குகள் இருப்பதாகக் கூறினால், அவர் மீது அவதூறு வழக்கு தொடரப்போவதாக அஸ்ஸாம் முதல்வர் வெள்ளிக்கிழமை மிரட்டினார்.

“கெஜ்ரிவாலின் வீரம் சட்டசபைக்குள் மட்டுமே உள்ளது, ஏனெனில் அவர் அங்கு சிறப்புரிமையால் பாதுகாக்கப்படுகிறார்” என்று சர்மா கூறினார்.

பஞ்சாப் முதல்வர் பகவந்த் சிங் மான் கலந்துகொண்ட கவுகாத்தி பேரணியில், டெல்லி அரசாங்கத்தால் வழங்கப்பட்ட வேலைகள் குறித்து கெஜ்ரிவாலின் கூற்றுக்கள் குறித்து, சர்மா புள்ளிவிவரங்கள் தவறானவை என்றும் தேசிய தலைநகரில் 60 சதவீத குடிமக்கள் “நரகத்தில் வாழ்கின்றனர்” என்றும் கூறினார்.

டெல்லியில் உள்ள அதிகாரிகளிடம் பேசினேன். டெல்லி அரசின் கீழ் 1.50 லட்சம் அரசு அனுமதி பெற்ற பணியிடங்கள் இருப்பதாக அவர்கள் என்னிடம் தெரிவித்தனர். வேலைகளை உடைக்குமாறு கெஜ்ரிவாலுக்கு நாளை கடிதம் எழுதுவேன், மேலும் எங்கள் அரசாங்கம் வழங்கிய வேலைவாய்ப்பு விவரங்களையும் பகிர்ந்து கொள்கிறேன், ”என்று அவர் கூறினார்.

அசாமில் ஆம் ஆத்மி ஆட்சிக்கு வந்தால் இலவச மின்சாரம் வழங்கப்படும் என்ற கெஜ்ரிவாலின் வாக்குறுதியையும் சர்மா குறைத்து மதிப்பிட்டார், வடகிழக்கு மாநிலத்தில் ‘ஒருநுடோய்’ திட்டம் உள்ளது, இதன் கீழ் அரசாங்கம் பொருளாதாரத்தில் பின்தங்கிய குடும்பங்களின் வங்கிக் கணக்குகளில் மாதம் ரூ.1,400 வரவு வைக்கிறது.

“மின்சாரக் கட்டணத்தை மட்டும் தள்ளுபடி செய்வது எங்களுக்கு மலிவாக இருந்திருக்கும்,” என்று அவர் கூறினார்.

அசாமில் சமீபத்தில் வினாத்தாள் கசிவு குறித்து கெஜ்ரிவாலின் விமர்சனக் கருத்துகளுக்கு பதிலளித்த சர்மா, ஆம் ஆத்மி ஆட்சியைக் கொண்ட பஞ்சாபில் 12 ஆம் வகுப்பு ஆங்கிலத் தாள் கசிந்ததாகவும், தேர்வு ரத்து செய்யப்பட்டதாகவும் கூறினார்.

தேசிய தலைநகரில் உள்ள அவரது வீட்டிற்குச் செல்லுமாறு அவரது டெல்லி கூட்டாளியின் அழைப்பின் பேரில், சர்மா, “நான் அசாமில் இருந்து 50 பேரை அனுப்புவேன், பெரும்பாலும் பத்திரிகையாளர்கள், அவர்களை டெல்லியைச் சுற்றி கேஜ்ரிவால் அழைத்துச் செல்ல வேண்டும். ஒரே நிபந்தனை என்னவென்றால், அவர்கள் நாம் பார்க்க விரும்பும் இடங்களுக்கு அழைத்துச் செல்லப்பட வேண்டும், அவர் எதைக் காட்ட விரும்புகிறார்களோ அதை அல்ல. டெல்லியில் 60 சதவீத மக்கள் நரகத்தில் வாழ்கின்றனர். மாறாக, அசாமில் 95 சதவீதம் பேர் சொர்க்கத்தில் வாழ்கின்றனர்,” என்று அவர் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை பேரணிக்குப் பிறகு ஆம் ஆத்மி தலைவரின் அந்தஸ்து “குறைந்துவிட்டது” என்றும் சர்மா கூறினார்.

“அவர் பல பொய்களைச் சொல்ல விரும்பினால், அவர் குறைந்தபட்சம் 20,000-30,000 பெரிய கூட்டத்தை உறுதி செய்திருக்க வேண்டும்,” என்று பாஜக தலைவர் மேலும் கூறினார்.

முன்னதாக ஞாயிற்றுக்கிழமை, அசாமில் ஆம் ஆத்மி ஆட்சிக்கு வந்தால் இலவச மின்சாரம் மற்றும் வேலைகள் வழங்கப்படும் என்று கெஜ்ரிவால் உறுதியளித்தார், அதே நேரத்தில் பிஜேபியின் ஆளும் மாநிலத்தில் “அழுக்கு அரசியல்” விளையாடுவதைத் தவிர வேறு எதையும் செய்யவில்லை என்று அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

2015-ல் ஆம் ஆத்மி கட்சியும், 2016-ல் பாஜகவும் ஆட்சிக்கு வந்தன. இன்று டெல்லியின் முகத்தையே மாற்றிவிட்டோம். ஹிமந்த பாபு (அஸ்ஸாம் முதல்வர் ஹிமந்த பிஸ்வா சர்மா) ஏழு ஆண்டுகளில் மாநிலத்திற்கு என்ன செய்தார்? ஒன்றுமில்லை, கேவலமான அரசியல்தான்,” என்று குற்றம் சாட்டினார்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link