சிலிக்கான் வேலி வங்கி மற்றும் சிக்னேச்சர் வங்கி தோல்வியடைந்ததால் மார்ச் மாதத்தில் சந்தை ஒரு பெரிய வங்கி நெருக்கடியைக் கண்டது மற்றும் கடுமையான நிதி நெருக்கடியின் விளைவாக சில்வர்கேட் வங்கி கலைக்கப்பட்டது. ஐரோப்பாவில், கிரெடிட் சூயிஸை யுபிஎஸ் கட்டாயமாக கையகப்படுத்துவதற்கு அரசாங்கம் தரகர் செய்தது. இன்னும், அமெரிக்காவின் பங்குகள் சந்தைகள் மற்றும் இந்த ஐரோப்பிய பங்குச் சந்தைகள் நேர்மறையான குறிப்பில் மாதத்தை முடித்தன.

கிரிப்டோகரன்சி சந்தையும் ஏற்ற இறக்கத்தால் அதிர்ந்தது, ஆனால் பிட்காயின் (BTC) மார்ச் மாதத்தில் சுமார் 23% அதிகரித்தது. முன்னோக்கி செல்லும்போது, ​​தி படம் பிட்காயின் காளைகளுக்கு ஊக்கமளிக்கிறது ஏப்ரல் மாதம் மற்றும் Coinglass இன் தரவுகள் அந்த மாதம் பெரும்பாலும் வாங்குபவர்களுக்கு சாதகமாக இருப்பதாக தெரிவிக்கிறது.

கிரிப்டோ சந்தை தரவு தினசரி பார்வை. ஆதாரம்: நாணயம்360

ஆல்ட்காயின்கள் பிட்காயின் உயர்வுக்கு சாதகமாக பதிலளித்தாலும், பேரணி முழுவதும் சமமாக இல்லை. சந்தைப் பங்கேற்பாளர்கள் தங்கள் கொள்முதலில் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதாக இது தெரிவிக்கிறது. இதன் விளைவாக, வர்த்தகர்கள் பின்தங்கியவர்களைக் காட்டிலும் நகர்வுகளில் கவனம் செலுத்தலாம்.

நெருங்கிய காலத்தில் நேர்மறையாக இருக்கும் ஐந்து கிரிப்டோகரன்சிகளின் விளக்கப்படங்களைப் படிப்போம். அவர்கள் தங்கள் எதிர்ப்பு நிலைகளை மீறினால், அவர்கள் குறுகிய கால வர்த்தக வாய்ப்புகளை வழங்கலாம்.

பிட்காயின் விலை பகுப்பாய்வு

Bitcoin $29,000 அளவில் கடுமையான எதிர்ப்பை எதிர்கொள்கிறது ஆனால் காளைகள் விலை நிலத்தை இழக்க அனுமதிக்கவில்லை. காளைகள் உயரமான நகர்வை எதிர்பார்த்து பொறுமையாக இருப்பதை இது காட்டுகிறது.

BTC/USDT தினசரி விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

20-நாள் அதிவேக மூவிங் ஆவரேஜ் ($27,012) அதிகரித்து வருகிறது மற்றும் உறவினர் வலிமை குறியீடு (RSI) 61க்கு மேல் உள்ளது, இது வாங்குபவர்கள் கட்டுப்பாட்டில் இருப்பதைக் குறிக்கிறது. $29,200 இல் உள்ள தடையை வாங்குபவர்கள் தாண்டிய பிறகு, ஏற்ற வேகம் அதிகரிக்கும். அது $30,000 ஆகவும், பின்னர் $32,500 ஆகவும் தொடங்கலாம்.

மாறாக, தற்போதைய நிலையில் இருந்து விலை கடுமையாகக் குறைந்தால், அது குறுகிய கால வர்த்தகர்கள் விற்பனை செய்வதைப் பரிந்துரைக்கும். BTC/USDT ஜோடி 20-நாள் EMA க்கு சரியக்கூடும், இது ஒரு முக்கியமான நிலையாகும்.

இந்த ஆதரவு வழிவகுத்தால், இந்த ஜோடி $25,250 என்ற பிரேக்அவுட் நிலைக்கு சரியலாம். இது ஜோடிக்கு ஒரு மேக்-ஆர்-பிரேக் நிலை, ஏனெனில் அது சரிந்தால், விற்பனை தீவிரமடையலாம் மற்றும் சரிவு 200-நாள் எளிய நகரும் சராசரியாக ($20,424) நீட்டிக்கப்படலாம்.

BTC/USDT 4-மணிநேர விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

வாங்குபவர்கள் மேல்நிலை எதிர்ப்பை விட $28,868 இல் விலையை உயர்த்தினர், ஆனால் உயர் நிலைகளைத் தக்கவைக்க முடியவில்லை. கரடிகள் விலையை $28,868க்குக் கீழே வைத்திருக்க முயற்சிப்பதாக இது தெரிவிக்கிறது. கரடிகள் 20-EMA க்குக் கீழே விலையைத் தக்கவைத்துக் கொண்டால், இந்த ஜோடி $27,500 மற்றும் $26,500 வரை அதன் வீழ்ச்சியைத் தொடங்கலாம்.

தலைகீழாக, $28,868 க்கு மேல் இடைவெளி மற்றும் மூடுவது காளைகள் கரடிகளை முறியடித்ததைக் குறிக்கும். அது அப்-மூவ்வின் அடுத்த கட்டத்தின் தொடக்கத்தைக் குறிக்கலாம். $26,500 முதல் $28,868 வரையிலான இடைவெளியில் இருந்து இலக்கு நோக்கம் $31,236 ஆகும்.

ஈதர் விலை பகுப்பாய்வு

ஈதர் (ETH) ஏப்ரல் 1 அன்று $1,857 என்ற மேல்நிலை எதிர்ப்பிலிருந்து நிராகரிக்கப்பட்டது, ஆனால் காளைகள் அதிக இடத்தை விட்டுக் கொடுக்கவில்லை. வாங்குபவர்கள் வெளியேறுவதற்கு அவசரப்படவில்லை என்று இது அறிவுறுத்துகிறது.

ETH/USDT தினசரி விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

20-நாள் EMA ($1,748) மற்றும் நேர்மறை பகுதியில் உள்ள RSI ஆகியவை குறைந்தபட்ச எதிர்ப்பின் பாதை தலைகீழாக இருக்கும் என்று கூறுகின்றன. காளைகள் $1,857க்கு மேல் விலையை உயர்த்தினால், ETH/USDT ஜோடி உளவியல் ரீதியாக முக்கியமான $2,000க்கு ஒரு கோடு போடலாம்.

கரடிகள் இந்த மட்டத்தில் வலுவான பாதுகாப்பை ஏற்றும் வாய்ப்பு உள்ளது, ஆனால் காளைகள் இந்தத் தடையைத் தாண்டினால், அடுத்த நிறுத்தம் $2,200 ஆக இருக்கும். 20-நாள் EMAக்குக் கீழே விலை சரிந்து $1,680க்கு கிடைமட்ட ஆதரவு இருந்தால், இந்த நேர்மறை பார்வையானது விரைவில் செல்லாததாகிவிடும்.

ETH/USDT 4 மணி நேர விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

4-மணிநேர விளக்கப்படம், இந்த ஜோடி $1,857 என்ற மேல்நிலை எதிர்ப்பிலிருந்து நிராகரிக்கப்பட்டதையும், கரடிகள் விலையை 20-EMAக்குக் கீழே இழுத்ததையும் காட்டுகிறது. குறுகிய கால காளைகள் தங்கள் நிலைகளை மூடக்கூடும் என்று இது அறிவுறுத்துகிறது. இந்த ஜோடி அடுத்ததாக $1,743 ஆகவும் அதன்பின் $1,680 ஆகவும் வீழ்ச்சியடையலாம்.

மாறாக, விலை உயர்ந்து, 20-EMAக்கு மேல் மீண்டும் உயர்ந்தால், முறிவு ஒரு கரடி பொறியாக இருக்கலாம் என்று பரிந்துரைக்கும். தற்போதைய நிலையிலிருந்து ஒரு வலுவான துள்ளல், மேல்நிலை எதிர்ப்பிற்கு மேலே ஒரு பேரணியின் வாய்ப்புகளை மேம்படுத்தலாம்.

பலகோண விலை பகுப்பாய்வு

பலகோணம் (மேட்டிக்) கடந்த சில நாட்களாக 20 நாள் EMA ($1.11)க்கு அருகில் வர்த்தகம் செய்து வருகிறது. பொதுவாக, மேல்நிலை எதிர்ப்பின் அருகே இறுக்கமான ஒருங்கிணைப்பு தலைகீழாகத் தீர்க்கப்படுகிறது.

MATIC/USDT தினசரி விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

வாங்குபவர்கள் 20-நாள் EMAக்கு மேல் விலையை உயர்த்தினால், MATIC/USDT ஜோடி $1.25 ஆகவும் அதன் பிறகு $1.30 ஆகவும் செல்ல முயற்சிக்கும். கரடிகள் இந்த மண்டலத்தை தீவிரமாக பாதுகாக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, ஏனெனில் அவை தோல்வியுற்றால், ஜோடி $1.57 ஆக உயரக்கூடும்.

மாற்றாக, தற்போதைய நிலையில் இருந்து விலை குறைந்து $1.05க்குக் கீழே உடைந்தால், கரடிகள் மீண்டும் ஓட்டுநர் இருக்கையில் இருப்பதைப் பரிந்துரைக்கும். இந்த ஜோடி பின்னர் 200-நாள் SMA ($0.97)க்கு விழலாம், இது கவனிக்க வேண்டிய முக்கியமான நிலை. இந்த ஆதரவில் விரிசல் ஏற்பட்டால், இந்த ஜோடி $0.69ஐ நோக்கிச் சரியக்கூடும்.

MATIC/USDT 4-மணிநேர விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

கரடிகள் 20-EMA க்குக் கீழே விலையைத் தக்கவைக்க முயற்சி செய்கின்றன. அவர்கள் வெற்றி பெற்றால், இந்த ஜோடி $1.05 ஆகவும் பின்னர் $1.02 ஆகவும் சறுக்கக்கூடும். காளைகள் பாதுகாக்க இது ஒரு முக்கியமான மண்டலமாகும், ஏனெனில் அது வழிவகுத்தால், இந்த ஜோடி $0.94 வரை அதன் கீழ்நோக்கிய நகர்வைத் தொடரலாம்.

மறுபுறம், தற்போதைய நிலையில் இருந்து விலை உயர்ந்தால், ஒவ்வொரு சிறிய சரிவும் வாங்கப்படுகிறது என்று பரிந்துரைக்கும். இது சிறிய எதிர்ப்பை விட $1.15 க்கு மேல் முறிவின் வாய்ப்பை அதிகரிக்கும். இந்த ஜோடி $1.25 ஆக உயரலாம்.

தொடர்புடையது: 2023 இல் பிட்காயின் நகலெடுக்கும் ‘பழக்கமான’ விலை போக்கு, மேலும் இரண்டு அளவீடுகள் காட்டுகின்றன

ஹெடெரா விலை பகுப்பாய்வு

ஹெடராவை மூழ்கடித்து தக்கவைக்க கரடிகளின் பல முயற்சிகளை வாங்குபவர்கள் முறியடித்தனர் (HBARமார்ச் 9 முதல் 28 வரை 200 நாள் SMA ($0.06)க்குக் கீழே.

HBAR/USDT தினசரி விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

20-நாள் EMA ($0.06) அதிகரிக்கத் தொடங்கியுள்ளது மற்றும் RSI நேர்மறையான பகுதியில் உள்ளது, இது வாங்குவோர் மேல் கையை வைத்திருப்பதைக் குறிக்கிறது. HBAR/USDT ஜோடி அதன் வடக்கு நோக்கிய பயணத்தை $0.10 முதல் $0.11 எதிர்ப்பு மண்டலத்திற்குத் தொடர வாய்ப்புள்ளது. விற்பனையாளர்கள் தங்கள் முழு பலத்துடன் இந்த மண்டலத்தை பாதுகாக்க வாய்ப்புள்ளது, ஆனால் வாங்குபவர்கள் தங்கள் வழியை புல்டோஸ் செய்தால், ஜோடி ஒரு புதிய முன்னேற்றத்தை தொடங்கலாம்.

இந்த அனுமானத்திற்கு மாறாக, விலை குறைந்து 20-நாள் EMA க்குக் கீழே இருந்தால், அது கரடிகள் நிவாரணப் பேரணிகளில் விற்கப்படுவதாக பரிந்துரைக்கும். இந்த ஜோடி 200 நாள் SMA இல் முக்கியமான ஆதரவை மீண்டும் சோதிக்கலாம். இந்த நிலைக்கு கீழே ஒரு இடைவெளி $0.04க்கு சாத்தியமான வீழ்ச்சிக்கான கதவுகளைத் திறக்கும்.

HBAR/USDT 4 மணிநேர விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

காளைகள் $0.06 க்கு அருகில் இருந்த ஆதரவிலிருந்து வலுவான மீட்சியைத் தொடங்கின, ஆனால் நிவாரணப் பேரணியானது 50% Fibonacci retracement level of $0.07 மற்றும் 61.8% retracement level of $0.08 ஆகியவற்றுக்கு இடையே வலுவான எதிர்ப்பை எதிர்கொள்கிறது.

எதிர்மறையாக, காளைகள் 20-EMA இல் ஆதரவைப் பாதுகாக்க முயற்சிக்கின்றன. விலை மீண்டும் உயர்ந்தால், இந்த ஜோடி $0.09 ஆகவும் பின்னர் $0.10 ஆகவும் கூடும். மாறாக, 20-EMA க்குக் கீழே விலை சரிந்தால், கரடிகள் இன்னும் விளையாட்டில் உள்ளன என்று பரிந்துரைக்கும். இந்த ஜோடி பின்னர் $0.06 க்கு அருகில் ஆதரவுக்கு இறங்கலாம்.

EOS விலை பகுப்பாய்வு

EOS (EOS) ஒரு நேர்த்தியான கோப்பையை முடிக்க மற்றும் உருவாக்கத்தை கையாள முயற்சிக்கிறது. வாங்குபவர்கள் மார்ச் 29 அன்று 20 நாள் EMA ($1.15)க்கு மேல் விலையை உயர்த்தி, மீண்டும் வரத் தொடங்கினர்.

EOS/USDT தினசரி விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

20-நாள் EMA படிப்படியாக மாறத் தொடங்கியது மற்றும் RSI நேர்மறையான பிரதேசத்தில் உள்ளது, இது காளைகளுக்கு ஒரு சிறிய நன்மையைக் குறிக்கிறது. ETH/USDT ஜோடி $1.26 மற்றும் $1.34 க்கு இடையில் மேல்நிலை எதிர்ப்பு மண்டலத்திற்கு உயர வாய்ப்புள்ளது.

விற்பனையாளர்கள் இந்த மண்டலத்தை ஆக்ரோஷமாக பாதுகாக்க வாய்ப்புள்ளது, ஆனால் காளைகள் கரடிகளை முறியடித்தால், இந்த ஜோடி புதிய முன்னேற்றத்தைத் தொடங்கலாம். தலைகீழ் அமைப்பின் பேட்டர்ன் இலக்கு $1.74 ஆகும்.

மாறாக, மேல்நிலை மண்டலத்திலிருந்து விலை குறையும் பட்சத்தில், கரடிகள் பேரணியில் விற்பனை செய்வதைக் குறிக்கும். இந்த ஜோடி 20-நாள் EMA க்கும் பின்னர் 200-நாள் SMA க்கும் ($1.05) மாறலாம். இந்த நிலைக்குக் கீழே உள்ள இடைவெளி கரடிகள் மீண்டும் கட்டளைக்கு வருவதைக் குறிக்கும்.

EOS/USDT 4-மணிநேர விளக்கப்படம். ஆதாரம்: TradingView

4 மணி நேர விளக்கப்படம் கரடிகள் $1.22 அளவை வீரியத்துடன் பாதுகாப்பதைக் காட்டுகிறது ஆனால் ஒரு சிறிய நேர்மறையான விஷயம் என்னவென்றால், காளைகள் விலையை 20-EMA க்குக் கீழே குறைக்க அனுமதிக்கவில்லை. இது குறைந்த மட்டங்களில் வலுவான தேவையைக் காட்டுகிறது.

20-EMA மற்றும் நேர்மறை பகுதியில் உள்ள RSI ஆகியவை காளைகளுக்கு லேசான விளிம்பு இருப்பதைக் குறிக்கிறது. வாங்குபவர்கள் $1.22க்கு மேல் விலையை உயர்த்தினால், இந்த ஜோடி $1.26 ஆகவும் அதன் பிறகு $1.34 ஆகவும் உயரலாம்.

மாறாக, 20-EMA க்குக் கீழே விலை சரிந்தால், குறுகிய கால வர்த்தகர்கள் லாபத்தை முன்பதிவு செய்யலாம் என்று பரிந்துரைக்கும். இந்த ஜோடி பின்னர் $1.14 ஆகவும் பின்னர் $1.06 ஆகவும் குறையலாம்.