இன்று பங்குச்சந்தைக்கு விடுமுறை

இன்று பங்குச்சந்தைக்கு விடுமுறை

இந்த விடுமுறை-குறுக்கப்பட்ட வாரத்தில் இந்திய பங்குச் சந்தைகள் செவ்வாய் மற்றும் வெள்ளியன்று மூடப்பட்டிருக்கும்

இன்று பங்குச் சந்தை விடுமுறை: மகாவீர் ஜெயந்தியை முன்னிட்டு பங்குச் சந்தைகளுக்கு நாளை விடுமுறை அளிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த விடுமுறை-குறுக்கப்பட்ட வாரத்தில் இந்திய பங்குச் சந்தைகள் செவ்வாய் மற்றும் வெள்ளியன்று மூடப்பட்டிருக்கும். மேலும், டாக்டர் பி.ஆர்.அம்பேத்கரின் பிறந்தநாளைக் குறிக்கும் வகையில் அடுத்த வாரம் ஏப்ரல் 14 அன்று குறியீடுகள் மூடப்படும்.

பிஎஸ்இ இணையதளத்தின்படி, ஈக்விட்டி டெரிவேட்டிவ் பிரிவு, ஈக்விட்டி பிரிவு, எஸ்எல்பி (பாதுகாப்பு கடன் மற்றும் கடன் வாங்குதல்) பிரிவு, நாணய வழித்தோன்றல்கள் பிரிவு மற்றும் வட்டி விகித வழித்தோன்றல்கள் பிரிவு ஆகியவையும் இந்த மூன்று நாட்களில் மூடப்பட்டிருக்கும். இன்று, மல்டி கமாடிட்டி எக்ஸ்சேஞ்ச் (எம்சிஎக்ஸ்) இன்று காலை அமர்வின் போது மூடப்பட்டிருக்கும், ஆனால் அது மாலை அமர்வுக்கு மாலை 5 மணிக்கு திறக்கப்படும்.

ஏப்ரல் 3 அன்று, எஸ்&பி பிஎஸ்இ சென்செக்ஸ் 114.92 புள்ளிகள் அல்லது 0.19 சதவீதம் உயர்ந்து 59,106.44 இல் முடிந்தது. நிஃப்டி 38.20 புள்ளிகள் அல்லது 0.22 சதவீதம் அதிகரித்து 17,398 ஆக இருந்தது.

“ரிசர்வ் வங்கியின் கொள்கை கூட்ட முடிவுகளுக்கு முன்னதாக உள்நாட்டு பங்குகள் மந்தமாகவே இருந்தன. நிஃப்டி உயர்வைத் திறந்தது, ஆனால் அதன் ஆரம்ப லாபத்தை உடனடியாகக் கைவிட்டு அமர்வின் பெரும்பகுதிக்கு சமமாக வர்த்தகம் செய்தது. எவ்வாறாயினும், கடைசி ஒரு மணி நேரத்தில் மீண்டு, இறுதியாக 38 புள்ளிகள் உயர்ந்து 17398 நிலைகளை அடைந்தது,” என்று மோதிலால் ஓஸ்வால் நிதிச் சேவையின் சில்லறை ஆராய்ச்சித் தலைவர் சித்தார்த்த கெம்கா கூறினார்.

“பிரிவுரீதியாக இது பெரிய வாங்குதலுடன் கலந்த கலவையாக இருந்தது ஆட்டோ மற்றும் பொதுத்துறை வங்கி. ஆட்டோ மேஜர்கள் எதிர்பார்த்த மாதாந்திர எண்களை விட சிறப்பாக அறிவித்ததை அடுத்து, ஆட்டோ துறை புதுப்பிக்கப்பட்ட ஆர்வத்தைக் கண்டது. மும்பை பிராந்தியத்திற்கான கட்டண உயர்வை டாடா பவர் மற்றும் அதானி அறிவித்த பிறகு மின் துறையும் கவனம் செலுத்துகிறது.

“ஒபெக்கின் ஆச்சரியமான உற்பத்திக் குறைப்புக்குப் பிறகு கச்சா எண்ணெய் விலை ஒரு மாத உயர்விற்கு உயர்ந்த பின்னர் அப்ஸ்ட்ரீம் எண்ணெய் நிறுவனங்களும் வெளிச்சத்தில் இருந்தன. ரிசர்வ் வங்கியின் கொள்கை அறிவிப்பு இந்த வாரம் கவனிக்க வேண்டிய முக்கிய நிகழ்வாக இருக்கும், அங்கு முதலீட்டாளர்கள் விகித உயர்வு இடைநிறுத்தம் தொடர்பான அறிகுறிகளை அளவிடுவார்கள். இது சுருக்கப்பட்ட வர்த்தக வாரத்துடன் சந்தை வரம்பிற்கு உட்பட்டதாக இருக்கும்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மிட் மற்றும் ஸ்மால்கேப் பங்குகள் உயர்வுடன் முடிந்தது, நிஃப்டி மிட்கேப் 100 0.44 சதவீதம் மற்றும் நிஃப்டி ஸ்மால்கேப் 100 0.74 சதவீதம் உயர்ந்தது. பயம் குறியீடு இந்தியா VIX 2.70 சதவீதம் சரிந்து 12.59 ஆக இருந்தது.

என்எஸ்இயில் உள்ள 15 துறை குறியீடுகளில் 10 பச்சை நிறத்தில் நிலைபெற்றன. நிஃப்டி ஆட்டோ, நிஃப்டி பிஎஸ்யு வங்கி, நிஃப்டி பைனான்சியல் சர்வீசஸ் மற்றும் நிஃப்டி கன்சூமர் டூரபிள்ஸ் ஆகியவை முறையே 1.49 சதவீதம், 1.06 சதவீதம், 0.81 சதவீதம் மற்றும் 0.69 சதவீதம் உயர்ந்து குறியீட்டை விட சிறப்பாக செயல்பட்டன. மறுபுறம், நிஃப்டி ஆயில் & கேஸ், நிஃப்டி மெட்டல், நிஃப்டி ஐடி மற்றும் நிஃப்டி எஃப்எம்சிஜி குறியீடுகள் சிவப்பு நிறத்தில் நிலைபெற்றன.

பரந்த சந்தைகளில், SML Isuzu நிறுவனம் FY23 இல் வலுவான விற்பனை எண்ணிக்கையைப் பதிவு செய்ததால், 20 சதவிகிதம் மேல் சுற்றைத் தொட்டது. TTK ஹெல்த்கேர், ஆந்திரா பெட்ரோகெமிக்கல்ஸ் மற்றும் பிளாக்ரோஸ் ஆகியவையும் தங்களின் உயர் விலை பட்டைகளான ஒவ்வொன்றும் 20 சதவீதத்தை எட்டியது. 3I இன்ஃபோடெக் மற்றும் அதுல் ஆட்டோ ஆகியவை ஒவ்வொன்றும் 19 சதவீதம் வரை உயர்ந்தன.

நஷ்டமடைந்தவர்களில், ஜே.பி. மோர்கன், ‘குறைந்த எடை’ மதிப்பீட்டிலும், ஒரு பங்கின் இலக்கு ரூ. 540 என்ற விலையிலும் பங்குகளை கவரேஜ் செய்யத் தொடங்கிய பிறகு, KPIT டெக்னாலஜிஸ் 12.49 சதவீதம் சரிந்தது. காப்ரி குளோபல் கேபிட்டல் 7 சதவீதம் சரிந்தது, அதே சமயம் மஹாநகர் கேஸ் 6.44 சதவீதத்துக்கு மேல் சரிந்தது, ஏனெனில் அமைச்சரவை முடிவு நிலுவையில் உள்ளதால் உள்நாட்டு எரிவாயு விலை மாறாமல் இருந்தது.

“விலைகள் இப்போது ரூ.17,450-17600 என்ற மண்டலத்தில் வைக்கப்பட்டுள்ள எதிர்ப்பின் முக்கிய கட்டத்தை அடைந்துள்ளன, இது ஒரு முரட்டு இடைவெளி, முக்கிய சராசரிகள் மற்றும் மறுசீரமைப்பு நிலை ஆகியவற்றின் சங்கமப் புள்ளியாகும். வேகத்தைப் பார்க்கும்போது, ​​இந்த தடைகள் மிக விரைவில் கடந்துவிடும் என்று எதிர்பார்க்கிறோம். இந்த நேரத்தில், பங்கு சார்ந்த அணுகுமுறையில் கவனம் செலுத்துவது சிறந்தது; ஏனெனில் பல புதிய கருப்பொருள்கள் வெளிவர வாய்ப்புள்ளது. குறியீட்டு வர்த்தகங்களுக்கு, ஒரு வாய்ப்பாக டிப்ஸை விரும்ப வேண்டும். இன்றைய குறைந்த பட்சம் 17,300 உடனடி ஆதரவாகக் கருதப்பட வேண்டும், அதேசமயம் வலுவான ஆதரவு தளம் 17,200-17,150 என்ற புள்ளியை நோக்கி நகர்கிறது. இந்த துண்டிக்கப்பட்ட வர்த்தக வாரத்தில் வரிசையாக இருக்கும் முக்கியமான உலகளாவிய மற்றும் உள்நாட்டு குறிப்புகளை உன்னிப்பாகக் கவனிக்குமாறு வர்த்தகர்கள் அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்” என்று ஏஞ்சல் ஒன் தொழில்நுட்ப ஆய்வாளர் ராஜேஷ் போசலே கூறினார்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள் இங்கேSource link