கோயம்புத்தூர்: வறுமை மற்றும் சமூக சமத்துவமின்மை இதுவரை எடுக்கப்பட்ட முயற்சிகள் வெறுமையாக மாறியதால் இன்னும் இருக்கிறது கோஷங்கள், தமிழ்நாடு ஆளுநர் ஆர்.என்.ரவி புதன்கிழமை தெரிவித்தார். அவரைப் பொறுத்தவரை, பிரச்சினைகளை உணர்வு மற்றும் பொறுப்புணர்வுடன் அணுகி, பாதிக்கப்பட்டவர்களைக் கருத்தில் கொண்டால் மட்டுமே வறுமை ஒழிப்பு மற்றும் சமூக நீதியை அடைய முடியும்.
தி கவர்னர் கோயம்புத்தூரில் கேஜி அறக்கட்டளை சார்பில் பிரபல டாக்டர்கள் மற்றும் பிறரை அங்கீகரிப்பதற்காக ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட விருது வழங்கும் விழாவில் அவர் பேசினார்.
“தலித் காலனியில் உள்ள தண்ணீர்த் தொட்டியில் மனிதக் கழிவுகள் போடப்பட்டதாக ஒரு நாளிதழ் செய்தியைப் படிக்கும்போதும், அங்கிருந்த ஒரு தலித் பஞ்சாயத்து வந்து தேசியக் கொடியை ஏற்ற அனுமதிக்கப்படவில்லை என்று சொன்னதும் எனக்கு வேதனையாக இருக்கிறது. சமூகப் பாகுபாடுகளை அகற்ற என்ன வகையான சமூகத் திட்டங்கள் உள்ளன? அவன் சொன்னான்.
“பெரும்பாலும் மக்கள் தங்கள் சமூக அந்தஸ்து காரணமாக துஷ்பிரயோகம் செய்யப்படுகிறார்கள். தலித்துகளை பலாத்காரம் செய்பவர்களில் 7% பேர் மட்டுமே தண்டிக்கப்படுகிறார்கள் என்று தரவுகள் தெரிவிக்கின்றன,” என்று அவர் கூறினார்.
பிரிவினை என்ற பிற்போக்கு அரசியலுக்கான நாட்கள் போய்விட்டன என்றார். “நாம் அனைவரையும் உள்ளடக்கியதாக இருக்க வேண்டும், மேலும் நாம் ஒரு குடும்பமாக முன்னேற வேண்டும். இளம் மனங்களின் உதவியால், 2047ல், இந்தியா உலகின் தலைசிறந்த நாடாகும்,” என்றார்.

Source link