நியூயார்க்: டொனால்டு டிரம்ப் செவ்வாய் கிழமை நியூயார்க் நகர நீதிமன்ற அறையில் அவர் நேர்மையாக அமர்ந்திருந்தார், ஏனெனில் ஒரு ஹஷ் பண விசாரணையில் வணிகப் பதிவுகளை பொய்யாக்கியதற்காக வழக்கறிஞர்கள் 34 குற்றங்களைக் குற்றஞ்சாட்டினார். குற்றங்கள் சுமத்தப்பட்ட முதல் முன்னாள் ஜனாதிபதி அனைத்து விடயங்களிலும் குற்றமற்றவர் என ஒப்புக்கொண்டார்.
டிரம்ப் எந்த தவறும் செய்யவில்லை என்று மறுத்துள்ளார், விசாரணையை மீண்டும் மீண்டும் தாக்கினார், குற்றப்பத்திரிகையை “அரசியல் துன்புறுத்தல்” என்று அழைத்தார் மற்றும் இது 2024 இல் ஜனநாயகக் கட்சியினரை சேதப்படுத்தும் என்று கணித்துள்ளார். டிரம்பின் வழக்கறிஞர்கள் குடியரசுக் கட்சியின் முன்னாள் ஜனாதிபதி “எந்தக் குற்றமும் செய்யவில்லை” என்றும் அவர்கள் “தீவிரமாக இந்த அரசியல் போராட்டத்தில் ஈடுபடுவோம்” என்றும் கூறியுள்ளனர். நீதிமன்றத்தில் வழக்குத் தொடரும்.”
செவ்வாய்கிழமை என்ன நடந்தது என்று பாருங்கள்:
சரணடைந்த பிறகு என்ன நடந்தது?
டிரம்ப் மீது வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டது.
கம்ப்யூட்டர்களுக்கு முன், ஒவ்வொரு குற்றவாளியைப் பற்றிய தகவல்களும் நீதிமன்ற அதிகாரிகள் வைத்திருக்கும் ஒரு பெரிய புத்தகத்தில் எழுதப்படும். இப்போது, ​​அனைத்தும் கணினிமயமாக்கப்பட்டுள்ளது, ஆனால் செயல்முறை பெரும்பாலும் ஒரே மாதிரியாக உள்ளது.
நீதிமன்ற அதிகாரிகள் குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் முழுப்பெயர், வயது, பிறந்த தேதி, உயரம் மற்றும் எடை ஆகியவற்றை எடுத்துக்கொள்கிறார்கள். அவர்கள் ஏதேனும் நிலுவையில் உள்ள வாரண்டுகளை சரிபார்க்கிறார்கள். அவர்கள் டிரம்பின் கைரேகைகளை எடுத்திருப்பார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்பட்டது, ஆனால் குவளையில் ஷாட் எடுத்ததாக நம்பப்படவில்லை.
நியூயார்க்கில், இந்த செயல்முறை பொதுவாக இரண்டு மணிநேரம் ஆகும், ஆனால் நான்கு மணி நேரம் வரை நீடிக்கும். ஆனால் வேறு யாரும் எப்போது செயலாக்கப்படவில்லை டிரம்ப் வந்துவிட்டது, அதனால் அது வேகமாக இருந்தது. பின்னர் அவர் நீதிபதி முன் சென்றார்.
விசாரணையில் என்ன நடந்தது?
வழக்கறிஞர்கள் பொறுப்பற்ற சமூக ஊடகப் பதிவுகள், பெரிய ஜூரி சாட்சிகள் மற்றும் மாவட்ட வழக்கறிஞர் உட்பட, வழக்கில் உள்ளவர்களை குறிவைத்ததாகக் கூறியது குறித்து கவலைகளை எழுப்பினர். ஆல்வின் பிராக். டிரம்ப் மீது குற்றஞ்சாட்டப்பட்டால் “சாத்தியமான மரணம் மற்றும் அழிவு” ஏற்படும் என்று எச்சரித்த பதிவுகளை அவர்கள் குறிப்பாக சுட்டிக்காட்டினர்.
இந்த இடத்தில் தாம் வாய்திறந்த உத்தரவை விதிக்கவில்லை என்றும், ஆனால் உள்நாட்டு அமைதியின்மைக்கு வழிவகுக்கும் கருத்துக்கள் அல்லது கருத்துகளில் ஈடுபடுவதிலிருந்து இரு தரப்பினரையும் தவிர்க்குமாறும் நீதிபதி கூறினார்.
டிரம்ப் சுருக்கமாக பேசினார். வணிகப் பதிவுகளைப் பொய்யாக்கியதற்காக 34 குற்றச் செயல்களுக்கு அவர் “குற்றம் இல்லை” என்று அவர் நீதிபதியிடம் கூறினார், மேலும் அவரது உரிமைகள் குறித்து அவருக்கு அறிவுறுத்தப்பட்டது. டிரம்ப் பெரும்பாலும் அசையாமல் இருந்தார், அவரது கைகள் செங்குத்தான அல்லது ஒன்றோடொன்று இணைக்கப்பட்டன, மேலும் ஒரு மணி நேரத்திற்கும் மேலாக நீடித்த நடவடிக்கைகளின் போது முன்னோக்கிப் பார்த்தார்.
விசாரணையின் போது டிரம்பின் வழக்கறிஞர் டோட் பிளாஞ்ச் கூறினார்: “அவர் முற்றிலும் விரக்தியடைந்துள்ளார், வருத்தமடைந்துள்ளார் மற்றும் இன்று இந்த நீதிமன்ற அறையில் ஒரு பெரிய அநீதி நடக்கிறது என்று நம்புகிறார்.”
டிரம்ப் கைது செய்யப்பட்டாரா?
தொழில்நுட்ப ரீதியாக, ஆம்.
ஒருவரின் கைரேகை மற்றும் செயலாக்கம் செய்யப்பட்டால், அந்த நபர் கைது செய்யப்பட்டவராகவும் காவலில் வைக்கப்பட்டவராகவும் கருதப்படுகிறார். ஆனால் டிரம்பிற்கு, அது திரைப்படங்களில் அல்லது தொலைக்காட்சியின் “சட்டம் & ஒழுங்கு” போன்றவற்றில் என்ன செய்கிறது என்று தெரியவில்லை.
அவர் கைவிலங்கு போடப்படவில்லை, சிறை அறையில் உட்காரவில்லை. அவரது விசாரணைக்காக நீதிமன்றத்தின் சில பகுதிகள் விடுவிக்கப்பட்டதாலும், டிரம்ப் ரகசிய சேவைப் பாதுகாப்பைக் கொண்ட முன்னாள் ஜனாதிபதி என்பதாலும் இது ஒரு பகுதியாகும். அனைத்து பிரதிவாதிகளும் ஒரு நீதிபதியின் முன் ஆஜராவதற்கு முன்பு கைவிலங்கிடப்படுவதில்லை, இருப்பினும் சிலர்.
டிரம்ப் இங்கிருந்து வெளியேறினாரா?
ஆம். செய்தியாளர்களை புறக்கணித்துவிட்டு நீதிமன்றத்தை விட்டு வெளியேறிய டிரம்ப் எதுவும் பேசவில்லை.
அடுத்து என்ன நடக்கும்?
டிரம்ப் அடுத்த டிசம்பரில் நீதிமன்றத்தில் ஆஜராக வேண்டும். அசாதாரண பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகள் காரணமாக விசாரணைக்கு நேரில் ஆஜராவதில் இருந்து அவருக்கு விலக்கு அளிக்குமாறு அவரது வழக்கறிஞர்கள் கேட்டுக் கொண்டனர்.

Source link