கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 05, 2023, 11:35 IST

ஹிந்துஸ்தான் ஜிங்க் பங்குகள் உயர்வு

ஹிந்துஸ்தான் ஜிங்க் பங்குகள் உயர்வு

புதன் கிழமை வர்த்தகத்தில் இந்துஸ்தான் ஜிங்க் பங்குகள் 2 சதவீதம் உயர்ந்தது

புதன் கிழமை வர்த்தகத்தில் ஹிந்துஸ்தான் ஜிங்க் பங்குகள் 2 சதவீதம் அதிகமாக வர்த்தகம் செய்யப்பட்டது.

சிறந்த ஆலை கிடைப்பது மற்றும் சுரங்கங்களில் இருந்து சீராக வெட்டியெடுக்கப்பட்ட உலோக ஓட்டம் ஆகியவை அதிக உற்பத்திக்கு காரணம் என்று நிறுவனம் கூறியது.

நான்காவது காலாண்டில், ஹிந்துஸ்தான் துத்தநாகத்தின் சுத்திகரிக்கப்பட்ட உலோக உற்பத்தி 8.2 லட்சம் டன்களாக இருந்தது, 2022ல் இருந்து 3 சதவீதம் அதிகரித்து, 2023 நிதியாண்டின் மூன்றாம் காலாண்டில் இருந்து 5 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது.

இந்துஸ்தான் துத்தநாகத்தின் வெட்டப்பட்ட உலோக உற்பத்தி 4 சதவீதம் உயர்ந்து 10.6 லட்சம் டன்களாக இருந்தது, இது அதிக தாது உற்பத்தி, மேம்படுத்தப்பட்ட உலோகத் தரங்கள் மற்றும் செயல்பாட்டுத் திறன் ஆகியவற்றால் உந்தப்பட்டது.

நிதியாண்டின் நான்காவது காலாண்டில், நிறுவனத்தின் உலோக உற்பத்தி கடந்த ஆண்டை விட 2 சதவீதம் அதிகரித்து 3 லட்சம் டன்னாக இருந்தது, அதே சமயம் முந்தைய காலாண்டை விட 19 சதவீதம் அதிகமாகும். இது ஒரு காலாண்டில் இதுவரை இல்லாத அதிகபட்ச உற்பத்தியாகும்.

ஒருங்கிணைந்த துத்தநாக உற்பத்தி ஆண்டுக்கு ஆண்டு 2 சதவீதம் அதிகரித்து 215kt ஆக இருந்தது மற்றும் டிசம்பரில் முடிவடைந்த காலாண்டுடன் ஒப்பிடுகையில். சுத்திகரிக்கப்பட்ட ஈய உற்பத்தி 54kt ஆக இருந்தது, முந்தைய காலாண்டுடன் ஒப்பிடுகையில், ஆண்டுக்கு ஆண்டு 10 சதவீதம் மற்றும் 17 சதவீதம் அதிகரித்து, சிறந்த ஆலை கிடைப்பது மற்றும் சுரங்கங்களில் இருந்து சீராக வெட்டியெடுக்கப்பட்ட உலோக ஓட்டம் ஆகியவற்றின் விளைவாக இருந்தது.

விற்பனை செய்யக்கூடிய வெள்ளி உற்பத்தி 5.9 moz, ஈய உலோக உற்பத்திக்கு ஏற்ப 13% ஆண்டுக்கு ஆண்டும் 13 சதவீதம் அதிகரித்து, ஈய உலோக உற்பத்தி மற்றும் அடிப்படை காலத்தில் அதிக WIP குறைப்பு.

கடந்த மூன்று ஆண்டுகளில் ஹிந்துஸ்தான் ஜிங்க் பங்கு விலை 89 சதவீதம் வரை உயர்ந்துள்ளது. இருப்பினும், கடந்த ஒரு வருடத்தில் பங்குகளின் வருமானம் 8 சதவீதத்திற்கும் அதிகமாக குறைந்துள்ளது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள் இங்கேSource link