காங்கிரஸும் அதன் கும்பல்களும் நீதிமன்றத்திற்கு அழுத்தம் கொடுக்க சூரத் நீதிமன்றத்திற்குச் சென்றதை நாம் எப்படிப் பார்த்திருக்கிறோம் என்பதை மக்கள் பார்த்திருக்கிறார்கள் என்றும் ரிஜிஜு மேலும் கூறினார்.  (கோப்பு படம்: PTI)

காங்கிரஸும் அதன் கும்பல்களும் நீதிமன்றத்திற்கு அழுத்தம் கொடுக்க சூரத் நீதிமன்றத்திற்குச் சென்றதை நாம் எப்படிப் பார்த்திருக்கிறோம் என்பதை மக்கள் பார்த்திருக்கிறார்கள் என்றும் ரிஜிஜு மேலும் கூறினார். (கோப்பு படம்: PTI)

ராஜ்யசபா அவைத்தலைவர் பியூஷ் கோயல் மற்றும் நாடாளுமன்ற விவகாரங்களுக்கான இணை அமைச்சர் அர்ஜுன் ராம் மேக்வால் ஆகியோரின் பக்கவாட்டில், காங்கிரஸும் அதன் கும்பல்களும் ஒருவருக்காக நாடாளுமன்றத்தை சீர்குலைப்பதாக ரிஜிஜு கூறினார் – ராகுல் காந்தி.

மத்திய சட்ட அமைச்சர் கிரண் ரிஜிஜு வியாழக்கிழமை, நாடாளுமன்றத்தை சீர்குலைத்து கருப்பு ஆடை அணிந்ததற்காக காங்கிரஸ் மற்றும் பிற எதிர்க்கட்சிகளை கடுமையாக சாடினார், எதிர்ப்புகளுக்கு மத்தியில் பட்ஜெட் கூட்டத்தொடரின் கடைசி நாளில் மக்களவை ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

ராஜ்யசபா அவைத்தலைவர் பியூஷ் கோயல் மற்றும் பாராளுமன்ற விவகாரங்களுக்கான இணை அமைச்சர் அர்ஜுன் ராம் மேக்வால் ஆகியோரின் பக்கவாட்டில், காங்கிரஸ் மற்றும் அதன் “கும்பல்” ஒரு நபருக்காக – ராகுல் காந்திக்காக பாராளுமன்றத்தை சீர்குலைப்பதாக ரிஜிஜு கூறினார்.

“கடைசி நாளிலும், காங்கிரஸும் அதன் நண்பர்களும் சபையை சீர்குலைத்தனர். அவர்கள் கருப்பு உடை அணிந்து மீண்டும் நாடாளுமன்றத்தை அவமதித்தனர்” என்று ரிஜிஜு கூறினார்.

“இது நாட்டுக்கு துரதிஷ்டம். பாராளுமன்றத்தின் கண்ணியம் காக்கப்பட வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம். ஒரு எம்.பி., ராகுல் காந்திக்காக, காங்கிரசும், அதன் ஆதரவாளர்களும் என்ன செய்கிறார்கள் என்பதை, தேசம் பார்த்துக் கொண்டிருக்கிறது,” என்றார்.

“காங்கிரஸும் அதன் கும்பல்களும் எப்படி நீதிமன்றத்திற்கு அழுத்தம் கொடுக்க சூரத் நீதிமன்றத்திற்குச் சென்றனர் என்பதை நாங்கள் பார்த்தோம். அவர்கள் ஊர்வலம் நடத்திய விதம் கண்டிக்கத்தக்கது” என்று ரிஜிஜு கூறினார்.

நாடாளுமன்ற பட்ஜெட் கூட்டத் தொடர் முழுவதும் எதிர்க்கட்சிகள் எப்போதாவதுதான் ஒற்றுமையைக் காட்டி வருகின்றன, மார்ச் 13ஆம் தேதி தொடங்கியதில் இருந்து கூட்டாகப் போராட்டங்களை நடத்தி வருகின்றன.

அதானி விவகாரம் தொடர்பாக நாடாளுமன்ற கூட்டுக் குழு விசாரணைக்கு கட்சிகள் ஒருமனதாக கோரிக்கை விடுத்து, லோக்சபாவிலும், ராஜ்யசபாவிலும் இந்த விவகாரத்தை எழுப்பியதால், அவை நடவடிக்கைகள் தடைபட்டன.

இதையொட்டி காங்கிரஸ் தலைவர் மன்னிப்பு கேட்க வேண்டும் என்பதில் பாஜக உறுதியாக உள்ளது ராகுல் காந்தி இங்கிலாந்தில் அவர் வெளியிட்ட ஜனநாயக கருத்துக்கள் மீது.

காந்தியின் “மோடி குடும்பப்பெயர்” கருத்துக்காக 2019 ஆம் ஆண்டு கிரிமினல் அவதூறு வழக்கில் சூரத் நீதிமன்றம் அவருக்கு தண்டனை மற்றும் தண்டனை வழங்கியதைத் தொடர்ந்து காந்தி மக்களவை உறுப்பினராக தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டார்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link