தேசிய அளவிலான மருத்துவ நுழைவுத் தேர்வை மே 7 ஆம் தேதி NTA (பிரதிநிதி படம்) நடத்த உள்ளது.

தேசிய அளவிலான மருத்துவ நுழைவுத் தேர்வை மே 7 ஆம் தேதி NTA (பிரதிநிதி படம்) நடத்த உள்ளது.

விண்ணப்பதாரர்கள் NEET (UG) – neet.nta.nic.in இன் அதிகாரப்பூர்வ போர்டல் மூலம் விண்ணப்பிக்கலாம்.

இளங்கலைப் பட்டதாரிகளுக்கான (NEET-UG) 2023க்கான தேசிய தகுதி மற்றும் நுழைவுத் தேர்வுக்கான ஆன்லைன் விண்ணப்பப் படிவங்கள் இன்று ஏப்ரல் 6-ஆம் தேதியுடன் முடிவடையும். விண்ணப்பதாரர்கள் NEET (UG) – neet.nta.nic.in என்ற அதிகாரப்பூர்வ இணையதளம் மூலம் விண்ணப்பிக்கலாம். தேசிய தேர்வு முகமையால் (என்டிஏ) நாடு தழுவிய மருத்துவ நுழைவுத் தேர்வை மே 7ஆம் தேதி நடத்த திட்டமிடப்பட்டுள்ளது. NEET 2023 இன் அதிகாரப்பூர்வ போர்ட்டலில் தேர்வு நகர மையம் மற்றும் அனுமதி அட்டைகள் பற்றிய அறிவிப்பு பின்னர் அறிவிக்கப்படும்.

NEET (UG) 2023 பதிவு: எப்படி விண்ணப்பிப்பது

படி 1: NEET (UG)க்கான அதிகாரப்பூர்வ வலைத்தளத்தைப் பார்வையிடவும்- neet.nta.nic.in

படி 2: உங்கள் அடிப்படை விவரங்களைச் சமர்ப்பிப்பதன் மூலம் பதிவுப் படிவத்தை நிரப்பவும்.

படி 3: பதிவுப் படிவத்தைப் பூர்த்தி செய்த பிறகு நீங்கள் பெறும் விண்ணப்ப எண் மற்றும் கடவுச்சொல்லைக் குறித்துக் கொள்ளவும்.

படி 4: NEET (UG) 2023க்கான விண்ணப்பப் படிவத்தை நிரப்ப உங்கள் விண்ணப்ப எண் மற்றும் கடவுச்சொல்லுடன் உள்நுழையவும்.

படி 5: தேர்வு மையத்திற்கான உங்கள் விருப்பம், கேள்வித்தாள் ஊடகம் மற்றும் உங்கள் தனிப்பட்ட தகவல் போன்ற தேவையான விவரங்களை உள்ளிடவும்.

படி 6: உங்கள் புகைப்படம் மற்றும் கையொப்பத்தைப் பதிவேற்றவும்.

படி 7: தேவையான விண்ணப்பக் கட்டணத்தைச் செலுத்தவும்.

படி 8: எதிர்கால குறிப்புக்காக விண்ணப்பப் படிவத்தின் உறுதிப்படுத்தல் பக்கத்தைப் பதிவிறக்கி, சேமித்து, அச்சிடவும்.

இந்தத் தேர்வுக்கான விண்ணப்பப் படிவத்தைப் பூர்த்தி செய்யும் போது விண்ணப்பதாரர்கள் தங்கள் முகவரிச் சான்றினைப் பதிவேற்றம் செய்ய வேண்டும். ஆதார் அட்டை, பாஸ்போர்ட், வாக்காளர் அட்டை மற்றும் பிற செல்லுபடியாகும் ஆவணங்கள் வேட்பாளரின் முகவரிச் சான்றாகச் செயல்படும். இந்தத் தேர்வுக்கான விண்ணப்பப் படிவத்தைப் பூர்த்தி செய்யும் போது விண்ணப்பதாரர் சமர்ப்பித்த முகவரிச் சான்றுகளின் அடிப்படையில் தேர்வு நகரங்களின் தேர்வு அமையும்.

NEET (UG) 2023க்கான அனைத்து விண்ணப்பதாரர்களும், விண்ணப்பப் படிவத்தைப் பூர்த்தி செய்யும் போது சரியான மின்னஞ்சல் முகவரி மற்றும் மொபைல் எண்ணைச் சமர்ப்பிக்குமாறு அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள். பரீட்சை தொடர்பான NTA இலிருந்து தேவையான புதுப்பிப்புகள் விண்ணப்பதாரரின் பதிவுசெய்யப்பட்ட மொபைல் எண் மற்றும் மின்னஞ்சல் முகவரிக்கு அனுப்பப்படும்.

இந்த மருத்துவ நுழைவுத் தேர்வுக்கான சோதனை முறை இயற்பியல், வேதியியல், தாவரவியல் மற்றும் விலங்கியல் ஆகிய நான்கு பாடங்களைக் கொண்டிருக்கும். ஒவ்வொரு பாடத்திற்கும் இரண்டு பிரிவுகள் இருக்கும்- பிரிவு A மற்றும் B. பிரிவு A 35 கேள்விகளைக் கொண்டிருக்கும், பிரிவு B 15 கேள்விகளைக் கொண்டிருக்கும். தேர்வு மொத்தம் 720 மதிப்பெண்கள்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link