கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 07, 2023, 07:00 IST

புனித வெள்ளிக்கான பொது விடுமுறையின் காரணமாக இந்திய பங்குச் சந்தை வெள்ளிக்கிழமை மூடப்பட்டுள்ளது. மேலும், டாக்டர் பி.ஆர்.அம்பேத்கரின் பிறந்தநாளைக் குறிக்கும் வகையில் அடுத்த வாரம் ஏப்ரல் 14 அன்று குறியீடுகள் மூடப்படும்.

பிஎஸ்இ இணையதளத்தின்படி, ஈக்விட்டி டெரிவேட்டிவ் பிரிவு, ஈக்விட்டி பிரிவு, எஸ்எல்பி (பாதுகாப்பு கடன் மற்றும் கடன் வாங்குதல்) பிரிவு, நாணய வழித்தோன்றல்கள் பிரிவு மற்றும் வட்டி விகித வழித்தோன்றல்கள் பிரிவு ஆகியவையும் இந்த மூன்று நாட்களில் மூடப்பட்டிருக்கும். இன்று, மல்டி கமாடிட்டி எக்ஸ்சேஞ்ச் (எம்சிஎக்ஸ்) இன்று காலை அமர்வின் போது மூடப்பட்டிருக்கும், ஆனால் அது மாலை அமர்வுக்கு மாலை 5 மணிக்கு திறக்கப்படும்.

வியாழன் அன்று, சென்செக்ஸ் மற்றும் நிஃப்டி இரண்டும் பச்சை நிறத்தில் முடிவடைந்த நிலையில், இந்திய ரிசர்வ் வங்கியின் (ஆர்பிஐ) விகித உயர்வின் திடீர் இடைநிறுத்தத்தால் பங்குச் சந்தைகள் மகிழ்ச்சியடைந்தன.

வங்கி மற்றும் நிதித்துறை பங்குகளின் ஏற்றத்தால் சென்செக்ஸ் மற்றும் நிஃப்டி தலா 0.39 சதவீதம் உயர்ந்தன. பஜாஜ் ஃபைனான்ஸ் 2.1 சதவீதமும், ஸ்டேட் பேங்க் ஆஃப் இந்தியா மற்றும் இண்டஸ்சின்ட் வங்கியும் தலா 1.8 சதவீதமும், பஜாஜ் ஃபின்சர்வ் 1.4 சதவீதமும் உயர்ந்தன. Jefferies India வாங்கும் மதிப்பீட்டை தக்கவைத்து அதன் இலக்கு விலையை 22 சதவீதம் அதிகரித்த பிறகு L&T 1 சதவீதம் முன்னேறியது.

இந்திய ரிசர்வ் வங்கி (RBI) விகிதங்களை மாற்றாமல் வைத்துள்ளது மற்றும் அதன் பணவீக்க கணிப்புகளை திருத்தியுள்ளது, நுகர்வோர் விலைக் குறியீடு (CPI) FY24 இல் சராசரியாக 5.2 சதவீதமாக இருக்கும் என்று மதிப்பிட்டுள்ளது, இது முந்தைய மதிப்பீட்டான 5.3 சதவீதத்தில் இருந்து சற்று முன்னேற்றம். ரிசர்வ் வங்கி பொருளாதாரத்தின் பின்னடைவை எடுத்துக்காட்டுகிறது மற்றும் FY24 க்கான மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி (GDP) 6.5 சதவீதத்தில் வளரும் என்று கணித்துள்ளது, இது முந்தைய மதிப்பீட்டான 6.4 சதவீதத்தை விட சற்று அதிகமாகும்.

“எங்கள் பார்வையில், இது முன்னோக்கிப் பார்க்கும் பணவியல் கொள்கையை பிரதிபலிக்கிறது, இது உயர்ந்த உலக வளர்ச்சி அபாயங்கள், கீழ்-கட்டுப்பாட்டு பணவீக்கப் பாதை மற்றும் ஏற்கனவே வழங்கப்பட்ட கூர்மையான கொள்கை இறுக்கத்தின் தாக்கத்தை மதிப்பீடு செய்து காத்திருக்க வேண்டியதன் அவசியத்தை எடுத்துக்கொள்கிறது. எவ்வாறாயினும், எங்கள் எதிர்பார்ப்புகளுக்கு ஏற்ப மேக்ரோ நிலைமைகள் மாறினால், அடுத்த நடவடிக்கைக்கான கதவை ரிசர்வ் வங்கி திறந்து வைத்துள்ளது. அக்டோபரில் இருந்து தொடங்கும் கொள்கை இடைநிறுத்தம் மற்றும் 75 பிபிஎஸ் விகிதக் குறைப்பு பற்றிய எங்கள் பார்வையை நாங்கள் பராமரிக்கிறோம்,” என்று நோமுராவின் இந்திய பொருளாதார நிபுணர் மற்றும் துணைத் தலைவர் ஆரோதீப் நந்தி கூறினார்.

மறுப்பு:பொறுப்புத் துறப்பு: இந்த News18.com அறிக்கையில் உள்ள நிபுணர்களின் பார்வைகள் மற்றும் முதலீட்டு உதவிக்குறிப்புகள் அவர்களது சொந்தமே தவிர, இணையதளம் அல்லது அதன் நிர்வாகத்தினுடையது அல்ல. எந்தவொரு முதலீட்டு முடிவுகளை எடுப்பதற்கு முன், பயனர்கள் சான்றளிக்கப்பட்ட நிபுணர்களுடன் சரிபார்க்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள் இங்கேSource link