கென்டக்கி வங்கி துப்பாக்கிச் சூட்டில் 4 பேர் கொல்லப்பட்டனர், 8 பேர் காயமடைந்தனர்: அமெரிக்க காவல்துறை

அமெரிக்காவின் லூயிஸ்வில்லியில் உள்ள பழைய தேசிய வங்கியில் துப்பாக்கிச் சூடு நடந்தது.

கென்டக்கியின் லூயிஸ்வில்லி நகரத்தில் உள்ள வங்கியை குறிவைத்து திங்கள்கிழமை நடந்த துப்பாக்கிச் சூட்டில் நான்கு பேர் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் குறைந்தது எட்டு பேர் காயமடைந்தனர், சந்தேக நபர் – முன்னாள் ஊழியர் என்று நம்பப்படும் — தாக்குதலில் இறந்ததாக அமெரிக்க பொலிசார் கூறியுள்ளனர்.

தென் மாநிலத்தின் மிகப்பெரிய நகரமான லூயிஸ்வில்லில் உள்ள பழைய தேசிய வங்கியில் “செயலில் உள்ள ஆக்கிரமிப்பாளர்” க்கு காலை 8:30 மணியளவில் (1230 GMT) அழைப்புகள் வந்ததாகவும், “நிமிடங்களில்” அதிகாரிகள் சம்பவ இடத்திற்கு வந்ததாகவும் போலீசார் தெரிவித்தனர்.

அதிகாரிகள் “சந்தேக நபரை உடனடியாக எதிர்கொண்டனர், இன்னும் துப்பாக்கியால் சுட்டனர்,” லூயிஸ்வில்லி காவல்துறை துணைத் தலைவர் பால் ஹம்ப்ரி ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார், துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தியவர் சம்பவ இடத்திலேயே இறந்துவிட்டார் என்று கூறினார்.

“அந்த சந்தேக நபர் துப்பாக்கியால் சுடப்பட்ட காயத்தால் இறந்தாரா அல்லது அதிகாரிகளால் கொல்லப்பட்டாரா என்பதை நாங்கள் உறுதிப்படுத்த முயற்சிக்கிறோம்,” என்று ஹம்ப்ரி கூறினார்.

வங்கியில் குறைந்தது நான்கு பேர் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் எட்டு பேர் லூயிஸ்வில் பல்கலைக்கழக மருத்துவமனையில் காயங்களுக்கு சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர், துப்பாக்கிச் சூட்டில் காயமடைந்த இரண்டு அதிகாரிகள் உட்பட, ஹம்ப்ரி மேலும் கூறினார்.

பொலிசார் ஆரம்பத்தில் ஐந்து இறப்பு எண்ணிக்கையைக் கொடுத்தனர், ஆனால் பின்னர் அந்த எண்ணிக்கையில் துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தியவரும் அடங்கும் என்று தெளிவுபடுத்தினர்.

அதிகாரி ஒருவர் உட்பட இருவர் ஆபத்தான நிலையில் உள்ளனர்.

“அதிகாரிகளின் பதிலில் இருந்து அவர்கள் முற்றிலும் மக்களின் உயிரைக் காப்பாற்றினர் என்பது தெளிவாகிறது” என்று ஹம்ப்ரி கூறினார்.

பாதிக்கப்பட்டவர்களை அடையாளம் காணவும், துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தியவரின் வங்கியின் தொடர்பை நிறுவவும் போலீசார் பணியாற்றினர்.

“இது ஒரு தனி துப்பாக்கிதாரி என்று நாங்கள் நம்புகிறோம், அவர் வங்கியுடன் தொடர்பு கொண்டிருந்தார்,” என்று ஹம்ப்ரி கூறினார், “அவர் முந்தைய பணியாளராகத் தெரிகிறது.”

ஹம்ப்ரி இனி ஒரு தீவிரமான அச்சுறுத்தல் இல்லை என்று மீண்டும் வலியுறுத்தினார், மேலும் “இரவில்” செல்லக்கூடிய ஒரு நீண்ட விசாரணை என்று எதிர்பார்க்கப்படும் போது, ​​அந்த இடத்தில் இருந்து தெளிவாக இருக்குமாறு குடியிருப்பாளர்களை வலியுறுத்தினார்.

விண்டோஸ் ‘ப்ளோன் அவுட்’

இச்சம்பவத்தால் பழைய தேசிய வங்கிக் கட்டிடத்திற்கு வெளியே பாரியளவில் பொலிஸார் குவிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

சிலர் வங்கி பெட்டகத்திற்குள் தஞ்சம் புகுந்து தங்களைப் பூட்டிக் கொள்ள முடிந்தது — உள்ளே இருந்து பொலிஸைத் தொடர்பு கொண்டதாக CNN தெரிவித்துள்ளது.

ஃபாக்ஸ் துணை நிறுவனமான WDRB ஒரு சாட்சியை மேற்கோள் காட்டி, தளத்திற்கு அருகிலுள்ள ஒரு சந்திப்பில் தனது காரில் இருந்தபோது பல துப்பாக்கிச் சூட்டுச் சத்தங்களையும் கண்ணாடி உடைப்பதையும் கேட்டதாகக் கூறினார்.

“துப்பாக்கிச் சூடு வெடித்தது, என் தலைக்கு மேல்,” என்று டெபி என்று மட்டுமே தனது பெயரைக் கொடுத்த பெண் கூறினார். “நான் திரும்பி பார்த்தபோது, ​​வங்கியின் ஜன்னல்களில் ஒன்று வெடித்து சிதறியிருப்பதைக் கண்டேன்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஆளுநர் ஆண்டி பெஷியர் ட்வீட் செய்துள்ளார்: “பாதிக்கப்பட்ட அனைத்து குடும்பங்களுக்காகவும், லூயிஸ்வில்லி நகரத்திற்காகவும் பிரார்த்தனை செய்யுங்கள்.”

சுமார் 330 மில்லியன் மக்கள் வசிக்கும் நாடான அமெரிக்கா, சுமார் 400 மில்லியன் துப்பாக்கிகளால் அலைக்கழிக்கப்பட்டுள்ளது, மேலும் கொடிய வெகுஜன துப்பாக்கிச் சூடு சம்பவங்கள் வழக்கமான நிகழ்வாகும்.

ஆயுதங்களை தாங்குவதற்கான அமெரிக்காவின் அரசியலமைப்பு உரிமையின் தீவிர பாதுகாவலர்களான குடியரசுக் கட்சியினரின் எதிர்ப்பிற்கு எதிராக துப்பாக்கி கட்டுப்பாடுகளை இறுக்குவதற்கான முயற்சிகள் பல ஆண்டுகளாக நடந்து வருகின்றன. தொடர்ச்சியான துப்பாக்கிச் சூடுகளின் பரவலான சீற்றம் இருந்தபோதிலும் அரசியல் முடக்கம் நீடிக்கிறது.

முட்டுக்கட்டையின் சமீபத்திய விளக்கத்தில், நாஷ்வில்லில் உள்ள ஒரு தொடக்கப் பள்ளியில் நடந்த துப்பாக்கிச் சூட்டை அடுத்து, கடுமையான துப்பாக்கிக் கட்டுப்பாட்டைக் கோரி ஒரு தரைப் போராட்டத்தை நடத்திய பின்னர், இரண்டு டென்னசி சட்டமியற்றுபவர்கள் மாநில சட்டமன்றத்திலிருந்து கடந்த வாரம் வெளியேற்றப்பட்டனர்.

துப்பாக்கி வன்முறைக் காப்பகத்தின் தரவுகளின்படி, லூயிஸ்வில்லில் திங்கட்கிழமை நடந்த வெகுஜன துப்பாக்கிச் சூடு இந்த ஆண்டின் 146வது நாளாகும் — தாக்கியவரைத் தவிர்த்து நான்கு அல்லது அதற்கு மேற்பட்டவர்கள் சுடப்பட்ட அல்லது கொல்லப்பட்ட சம்பவங்கள் என வரையறுக்கப்படுகிறது.

(தலைப்பைத் தவிர, இந்தக் கதை என்டிடிவி ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது.)Source link