சென்ஸ்டைம் குரூப் இன்க். புதிய செயற்கை-நுண்ணறிவு திறன்களைக் காட்டியது, நிறுவனத்தின் பரந்த அளவிலான தரவு மற்றும் ஆழமான கம்ப்யூட்டிங் சக்தியை அணுகுவதன் மூலம் உருவாக்கப்பட்டு, AI நிகழ்வுக்கு சமீபத்திய சீன சவாலாக உள்ளது. ChatGPT.
பெரிய AI மாடலான SenseNova மற்றும் SenseChat எனப்படும் பயனர் எதிர்கொள்ளும் சாட்போட்டைக் காட்ட தலைமை நிர்வாக அதிகாரி Xu Li மேடையில் இறங்கினார். எப்படி என்பதை சூ காட்டினார் சென்ஸ்சாட் பூனை மீன் பிடிப்பதைப் பற்றி பல சுற்று கேள்விகள் மற்றும் பதில்களுடன் கதை சொல்ல முடியும். கணினி குறியீட்டை எழுதுவதற்கும், ஆங்கிலம் அல்லது சீன மொழியில் சாதாரண-நிலை கேள்விகளை எடுத்து, பின்னர் அவற்றை வேலை செய்யக்கூடிய தயாரிப்பாக மொழிபெயர்ப்பதற்கும் போட் எவ்வாறு உதவுகிறது என்பதை அவர் நிரூபித்தார்.
இப்போது மனித புரோகிராமர்கள் AI மேம்பாட்டில் 80% வேலைகளைச் செய்கிறார்கள், ஆனால் எதிர்காலத்தில் அது தலைகீழாக மாறும், இதனால் AI 80% முயற்சியைக் கையாள முடியும், அதே நேரத்தில் மனிதர்கள் 20% வேலைகளை நேரடியாகவும் மெருகூட்டவும் செய்கிறார்கள். AI மாதிரியானது குறியீட்டை இருமுறை சரிபார்க்கவும், மொழிபெயர்க்கவும் மற்றும் திருத்தவும் உதவும், என்றார்.
ஷாங்காயை தளமாகக் கொண்ட சென்ஸ்டைம், கம்ப்யூட்டர் பார்வையில் முன்னணியில் உள்ளது, OpenAI இன் ChatGPT பிரபலமான கற்பனையைக் கைப்பற்றியதால், ஜெனரேட்டிவ் AI ஐ உருவாக்குவதற்கான உலகளாவிய பந்தயத்தில் இணைகிறது. மைக்ரோசாப்ட் கார்ப்பரேஷன் அமெரிக்க தொடக்கத்தில் $10 பில்லியன் முதலீட்டை உறுதியளித்தது, அதே நேரத்தில் Google முதல் Baidu Inc. வரையிலான போட்டியாளர்கள் AI சேவைகளை வெளியிட்டனர், இது எளிய பயனர் தூண்டுதல்களுடன் கவிதையிலிருந்து கலை வரை அசல் உள்ளடக்கத்தை உருவாக்க முடியும்.
டெக்ஸ்ட்-டு-இமேஜ் பெரிய ஜெனரேட்டிவ் மாடல்களைப் பயிற்றுவிப்பதில் முன்னேற்றத்தை வெளிப்படுத்துவதன் மூலம் திங்கட்கிழமை நிகழ்வை மார்ச் மாதம் தந்தி அனுப்பிய சென்ஸ்டைம், அலிபாபா குரூப் ஹோல்டிங் லிமிடெட் மூலம் ஆதரிக்கப்படுகிறது. மற்ற எல்லா முக்கிய தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களைப் போலவே, ஜாக் மாவால் நிறுவப்பட்ட சீன ஆன்லைன் வர்த்தகத் தலைவர் பணிபுரிகிறார். ஜெனரேட்டிவ் AI ஐ அதன் பல்வேறு சேவைகளில் ஒருங்கிணைத்து, கடந்த வாரம் கார்ப்பரேட் கிளவுட் வாடிக்கையாளர்களை டெஸ்ட் டிரைவ் செய்ய அழைக்கத் தொடங்கியது.
இருப்பினும், சீன நிறுவனங்கள் நீண்ட காலத்திற்கு பெரிய அளவிலான AI மாதிரிகளை உருவாக்கத் தேவையான உயர்நிலை சில்லுகள் மற்றும் தொழில்நுட்பத்திற்கான நம்பகமான அணுகலைப் பெற முடியுமா என்பதில் கவலைகள் உள்ளன. சென்ஸ்டைம் தானே அமெரிக்க பொருளாதாரத் தடைகளின் கீழ் செயல்படுகிறது, அது மூலதனம் மற்றும் முக்கியமான அமெரிக்க கூறுகளை அணுகுவதைத் தடுக்கிறது, மேலும் பைடன் நிர்வாகம் கடந்த ஆண்டு சீன வாடிக்கையாளர்களுக்கு AI ஆக்சிலரேட்டர் சில்லுகளை விற்பனை செய்வதில் கட்டுப்பாடுகளை விதித்தது – இது எந்த பெரிய அளவிலான வளர்ச்சியிலும் ஒரு முக்கிய அங்கமாகும். உருவாக்கும் மாதிரி.
SenseTime, Massachusetts Institute of Technology ஆலும் Tang Xiao’ou ஆல் இணைந்து நிறுவப்பட்டது, 2021 ஆம் ஆண்டில் மிகவும் எதிர்பார்க்கப்பட்ட அறிமுகங்களில் ஒன்றாகும். அமெரிக்கத் தடைகளின் வீழ்ச்சியைச் சுற்றி நிச்சயமற்ற நிலை இருந்தபோதிலும், SenseTime அதன் அறிமுகத்தில் 23% வரை உயர்ந்து, டாங்கை உருவாக்கியது. சுருக்கமாக உலகின் பணக்காரர்களில் ஒருவர்.
நிறுவனம் தனது ஏப்ரல் 10 நிகழ்வு பற்றிய செய்தி சமூக ஊடகங்களில் வெளிவந்த சில நாட்களில் சுமார் 25% உயர்ந்துள்ளது, ஒவ்வொரு முக்கிய AI வெளிப்பாட்டிலும் ஒட்டிக்கொண்டிருக்கும் முதலீட்டாளர்களிடையே எதிர்பார்ப்புகளை தூண்டியது. ஆனால் அது இன்னும் அதன் அறிமுக விலைக்கு 10%க்கும் அதிகமாகவே உள்ளது.
அதன் ஐபிஓ நேரத்தில், சென்ஸ்டைம் அதன் ப்ரோஸ்பெக்டஸில் 11% ஒட்டுமொத்த சந்தைப் பங்கைக் கொண்டு ஆசியாவிலேயே மிகப்பெரிய AI மென்பொருள் நிறுவனமாக இருப்பதாகக் கூறியது. அதன் தொழில்நுட்பம் சீனாவில் காவல்துறைக்கு உதவுதல், திரைப்படங்களில் தயாரிப்புகளை வழங்குதல், டென்சென்ட் ஹோல்டிங்ஸ் லிமிடெட் மூலம் மொபைல் கேமில் ஆக்மென்ட்டட் ரியாலிட்டி காட்சியை உருவாக்குதல் உட்பட பல பகுதிகளில் பயன்படுத்தப்படுகிறது. .
இப்போது, ​​முதலீட்டாளர்கள் AI இன் முன்னேற்றங்கள் ஒரு காலத்தில் சந்தைகளை உற்சாகப்படுத்திய வளர்ச்சியை மீண்டும் தூண்டும் என்று நம்புகிறார்கள்.
சில்லுகள் முதல் EVகள் வரையிலான தொழில்நுட்பம் தொடர்பாக அமெரிக்காவுடன் மோதலில் நாடு பூட்டிக் கொண்டிருக்கும் நேரத்தில், AI ஐ உயர்த்துவதற்கான தனது விருப்பத்தை சீனா மறைக்கவில்லை. ஆனால், அதன் அரசாங்கம் எவ்வாறு வெளிப்படும் களத்தை ஊக்கப்படுத்தவும், காவல் துறையாகவும் செய்ய விரும்புகிறது என்பது நிச்சயமற்றதாகவே உள்ளது.
பெய்ஜிங் பல தொழில்களில் செயற்கை நுண்ணறிவின் பயன்பாட்டை நிர்வகிக்கும் விதிகளை அறிமுகப்படுத்த திட்டமிட்டுள்ளது. ஆன்லைனில் சர்ச்சைக்குரிய அல்லது விரும்பத்தகாத உள்ளடக்கம் மீதான கம்யூனிஸ்ட் கட்சியின் கடுமையான தடைக்கு ChatGPT போன்ற சேவைகள் கீழ்ப்படிவதை உறுதிசெய்யும் நோக்கமாக இருக்கலாம். ஆனால் இது எதிர்கால சேவைகளுக்கான தெளிவான அடிப்படை விதிகளை வழங்குவதன் மூலம் Baidu மற்றும் SenseTime போன்ற நிறுவனங்களை மேம்படுத்தலாம்.
Baidu ஆனது அதன் Ernie Bot ஐ கடந்த மாதம் ஒரு கலவையான வரவேற்புடன் அறிமுகப்படுத்தியது, உள்நாட்டில் முன்னணி நிறுவனமாக கருதப்படுகிறது.
மைக்ரோசாப்ட் அதன் எட்ஜ் உலாவியில் ChatGPT ஐ ஒருங்கிணைத்து, தேடல் முடிவுகளை அதிகரிக்க Google பயன்படுத்தும் Bardஐப் போலவே, காலப்போக்கில் எர்னியை அதன் தேடல் மற்றும் பிற மென்பொருள் சேவைகளில் ஒருங்கிணைக்க Baidu விரும்புகிறது. அலிபாபா மற்றும் டென்சென்ட் நிர்வாகிகள் தங்கள் தயாரிப்புகளில் AI ஐ ஒருங்கிணைப்பது குறித்தும் பேசியுள்ளனர்.

Source link