கொல்கத்தா: திரிணாமுல் காங்கிரஸ் கட்சிக்கு சவால் விடுவதற்கான சட்ட வாய்ப்புகளை ஆராய்ந்து வருகிறது தேர்தல் ஆணையம்வாபஸ் பெறுவதற்கான முடிவு தேசிய கட்சி அந்தஸ்து இன் டி.எம்.சிஆதாரங்கள் திங்கள்கிழமை தெரிவித்தன.
அகில இந்திய திரிணாமுல் காங்கிரஸ் (டிஎம்சி), தேசியவாத காங்கிரஸ் கட்சி (என்சிபி) மற்றும் இந்திய கம்யூனிஸ்ட் கட்சி (சிபிஐ) ஆகியவற்றிலிருந்து தேசியக் கட்சி அந்தஸ்தை தேர்தல் ஆணையம் விலக்கிக் கொண்டதைத் தொடர்ந்து, இது குறிப்பிடத்தக்கது.
ஆம் ஆத்மி கட்சிக்கு தேசிய கட்சி அந்தஸ்தை வழங்கியது.
ANI இடம் பேசிய திரிணாமுல் காங்கிரஸ் எம்பி சவுகதா ராய், “திரிணாமுல் காங்கிரஸ் பல தடைகளை தாண்டியுள்ளது, இதையும் சமாளிப்போம். நாங்கள் செய்ய வேண்டியதை தொடர்ந்து செய்வோம், அது எந்த மாற்றத்தையும் ஏற்படுத்தாது” என்றார்.
மற்ற முடிவுகளில், நாகாலாந்தில் லோக் ஜனசக்தி கட்சிக்கு (ராம் விலாஸ்) மாநிலக் கட்சியாக தேர்தல் குழு அங்கீகாரம் வழங்கியது மற்றும் திரிபுராவில் திப்ரா மோதா கட்சி மாநிலக் கட்சியாக அங்கீகரிக்கப்பட்டது.
உத்தரபிரதேசத்தில் ராஷ்ட்ரிய லோக் தளம் மற்றும் மேற்கு வங்கத்தில் புரட்சிகர சோசலிஸ்ட் கட்சியின் மாநில கட்சி அந்தஸ்தையும் தேர்தல் குழு திரும்பப் பெற்றது. பாரத ராஷ்டிர சமிதி (பிஆர்எஸ்) ஆந்திரப் பிரதேசத்தில் மாநிலக் கட்சியாக அங்கீகரிக்கப்படவில்லை.
மேகாலயாவில் மக்கள் குரல் கட்சிக்கு மாநில கட்சியாக அங்கீகாரம் கிடைத்தது.
திப்ரா மோதா கட்சி, லோக் ஜனசக்தி கட்சி (ராம் விலாஸ்) மற்றும் மக்கள் குரல் கட்சி ஆகியவை இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் முறையே திரிபுரா, நாகாலாந்து மற்றும் மேகாலயாவில் சட்டமன்றத் தேர்தல்களின் சமீபத்திய வெற்றியின் அடிப்படையில் மாநிலக் கட்சிகளாக அங்கீகாரம் பெற்றன.
ஆம் ஆத்மி டெல்லியையும் பஞ்சாப்பையும் ஆட்சி செய்கிறது. டெல்லி மற்றும் பஞ்சாப் தவிர, குஜராத் மற்றும் கோவாவில் அதன் செயல்பாட்டின் அடிப்படையில் தேசிய கட்சி அந்தஸ்து கிடைத்தது. இது டெல்லி, பஞ்சாப், குஜராத் மற்றும் கோவாவில் அங்கீகரிக்கப்பட்ட மாநிலக் கட்சியாகும்.
ஆம் ஆத்மி ஒரு தேசிய தடம் தேடி பல மாநிலங்களில் தேர்தலில் போட்டியிட்டது.

Source link