தென் கொரிய கிரிப்டோ பரிமாற்றம் GDAC சுமார் $13.9 மில்லியன் மதிப்புள்ள கிரிப்டோவிற்கு ஹேக் செய்யப்பட்டுள்ளது. பரிமாற்றம் உள்ளது நிறுத்தப்பட்டது GDAC CEO Han Seunghwan இன் ஏப்ரல் 10 அறிவிப்பின்படி, அனைத்து வைப்புத்தொகைகள் மற்றும் திரும்பப் பெறுதல்கள் மற்றும் தாக்குதலுக்கு பதிலளிக்கும் வகையில் அவசர சேவையகப் பராமரிப்பைச் செய்து வருகிறது.

அறிவிப்பின்படி, ஏப்ரல் 9 ஆம் தேதி காலை, கொரிய நேரப்படி காலை 7 மணிக்கு, தாக்குபவரின் கட்டுப்பாட்டின் கீழ் கிரிப்டோவை வாலட்டுகளாக மாற்றத் தொடங்கினார். சுமார் 61 பிட்காயின் (BTC), 350.5 ஈதர் (ETH), WEMIX கேமிங் கரன்சியின் 10 மில்லியன் மற்றும் $220,000 மதிப்புள்ள டெதர் (USDT) தாக்குதலில் திருடப்பட்டது. இது ஏப்ரல் 10 விலையில் சுமார் $13.9 மில்லியன் மதிப்புள்ள கிரிப்டோ ஆகும்.

திருடப்பட்ட தொகை “Gdac இன் தற்போதைய மொத்தக் காவலில் உள்ள சொத்துகளில் தோராயமாக 23% ஆகும்” என்று அறிவிப்பு கூறியது. பரிமாற்றம் காவல்துறையை எச்சரித்தது, கொரியா இன்டர்நெட் & செக்யூரிட்டி ஏஜென்சிக்கு (KISA) புகாரளித்தது மற்றும் தாக்குதலால் ஏற்பட்ட இழப்பு குறித்து நிதி புலனாய்வு பிரிவுக்கு (FIU) அறிவித்தது.

தொடர்புடையது: Q1 2023 இல் கிரிப்டோ ஹேக்குகள் மற்றும் சுரண்டல்களால் எவ்வளவு இழப்பு ஏற்பட்டது என்பது இங்கே உள்ளது

GDAC கிரிப்டோ பரிமாற்றங்களை தாக்குதலை நிகழ்த்திய முகவரியில் இருந்து டெபாசிட்களை மதிக்க வேண்டாம் என்று கேட்டுக்கொள்கிறது.

எப்போது திரும்பப் பெறுதல் மீண்டும் தொடங்கப்படும் என்பது பரிமாற்றத்திற்குத் தெரியாது என்று Seunghwan கூறினார். “விசாரணை தற்போது நடைபெற்று வருவதால், டெபாசிட் மற்றும் திரும்பப் பெறுதல் மீண்டும் தொடங்கும் புள்ளியை உறுதிப்படுத்துவது கடினம் என்பதை உங்கள் புரிதலுக்காக நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம்,” என்று கூகுள் மொழிபெயர்ப்பின் படி அவர் கூறினார்.

கிரிப்டோ துறையில் மையப்படுத்தப்பட்ட பரிமாற்ற ஹேக்குகள் தொடர்ந்து ஒரு பிரச்சனையாக உள்ளது. கேஸ் இன் பாயிண்ட்: Crypto.com இருந்தது $15 மில்லியனுக்கு மேல் ஹேக் செய்யப்பட்டது ஜனவரி 2022 இல். FTX இல் பணப்புழக்க நெருக்கடியின் மத்தியில், ஒரு தாக்குதல் 663 மில்லியன் டாலர்களை வெளியேற்றியது தோல்வியுற்ற கிரிப்டோ பரிமாற்றத்திலிருந்து. GDAC தாக்குதல் 2023 இன் முதல் முக்கிய மையப்படுத்தப்பட்ட கிரிப்டோ பரிமாற்ற ஹேக்காக இருக்கலாம்.