பஞ்சாப் முன்னாள் முதல்வர் சரண்ஜித் சிங் சன்னி.  (படம்: PTI)

பஞ்சாப் முன்னாள் முதல்வர் சரண்ஜித் சிங் சன்னி. (படம்: PTI)

முன்னாள் முதலமைச்சருக்கு சொந்தமான சொத்துக்கள் குறித்து குழுவொன்று விரிவான ஆவணம் தயாரித்துள்ளதாகவும், அவை குறித்து அவரிடம் விசாரணை நடத்தப்படும் என்றும் விஜிலென்ஸ் துறை வட்டாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன.

பஞ்சாப் முன்னாள் முதல்வர் சரண்ஜித் சிங் சன்னி பாஜகவுக்கு மாறுவார் என்ற வதந்திகளுக்கு மத்தியில், வருமானத்துக்கு அதிகமாக சொத்துக் குவிப்பு வழக்கு தொடர்பாக புதன்கிழமை ஆஜராகுமாறு மாநில விஜிலென்ஸ் பீரோவால் சம்மன் அனுப்பப்பட்டதால், காங்கிரஸ் தலைவருக்கு சிக்கல் இருப்பதாகத் தெரிகிறது.

புதன்கிழமை தனது அலுவலகத்தில் விசாரணைக்கு ஆஜராகுமாறு பணியகம் சன்னியை கேட்டுள்ளது.

விஜிலென்ஸ் துறை வட்டாரங்களின்படி, முன்னாள் முதலமைச்சரிடம் அவருக்கு சொந்தமான சொத்துக்கள் குறித்து விசாரிக்க குழுவினால் விரிவான ஆவணம் தயாரிக்கப்பட்டது. சன்னி பீரோவில் ஆஜராவது இதுவே முதல் முறை.

கடந்த மாதம், சன்னிக்கு எதிராக விஜிலென்ஸ் பீரோ லுக்அவுட் நோட்டீஸை வெளியிட்டது.

கடந்த ஆண்டு ஊழல் வழக்கு தொடர்பாக அவரது மருமகன் பூபிந்தர் சிங் ஹனி கைது செய்யப்பட்ட பின்னர் சன்னி ED ஸ்கேனரில் இருந்தார், மேலும் அவர் வசம் இருந்து சுமார் 10 கோடி ரூபாய் கைப்பற்றப்பட்டது. சன்னி, அவரது சகோதரர்கள், குடும்ப உறுப்பினர்கள் மற்றும் சில உதவியாளர்கள் தங்கள் அறிவிக்கப்பட்ட வருமான ஆதாரங்களைத் தாண்டி சொத்துக் குவித்ததாக ED ஆய்வு செய்து வருகிறது. முன்னாள் முதலமைச்சர் குறிப்பிட்ட ஒப்பந்தக்காரர்களுக்கு “தவறான சலுகைகளை” வழங்கியதாக பணியகம் சந்தேகிக்கின்றது.

ED குழுவின் கூற்றுப்படி, ஹனி சுரங்க ஒப்பந்ததாரர்களுக்கு உதவுவதன் மூலமும், அதிகாரிகளை இடமாற்றம் செய்வதற்கும் இடமாற்றுவதற்கும் வசதியாக பணம் குவித்துள்ளார்.

முன்னாள் முதல்வர் குற்றச்சாட்டுகளை மறுத்துள்ளார் மற்றும் மத்திய அமைப்புகளின் பழிவாங்கல் என்று குற்றம் சாட்டினார்.

எவ்வாறாயினும், மாநில ஏஜென்சியால் டிஏ வழக்கில் நடந்து வரும் விசாரணை அவருக்கு சிக்கலை ஏற்படுத்தக்கூடும்.

இந்த அறிக்கைகளை “போலி செய்திகள்” என்று நிராகரித்த போதிலும், பிஜேபிக்கு மாறுவது குறித்து சன்னி பரிசீலிக்கக்கூடும் என்று தகவல்கள் வந்த சில நாட்களுக்குப் பிறகு விஜிலென்ஸ் பீரோவிடமிருந்து சம்மன் வந்துள்ளது.

சுவாரஸ்யமாக, பிசிசி தலைவர் அமரீந்தர் சிங் ராஜா வார்ரிங் மற்றும் மாநில பொறுப்பாளர் ஹரிஷ் சவுத்ரி சில நாட்களுக்கு முன்பு ஜலந்தர் இடைத்தேர்தலுக்கான பிரச்சாரத்தில் பங்கேற்பதற்காக அவரை அழைத்த போதிலும், முன்னாள் முதல்வர் இன்னும் தேர்தல் பணியில் தீவிரமாக ஈடுபடவில்லை.

காங்கிரஸ் தலைவர் ஒருவர் கூறும்போது, ​​“கட்சித் தலைமை அவரை நடத்திய விதத்தில் அவர் மகிழ்ச்சியடையவில்லை என்பதில் சந்தேகமில்லை. அவர் கட்சி மாறாவிட்டாலும், இடைத்தேர்தலுக்கான பிரச்சாரத்தில் அவர் எவ்வாறு தன்னை ஈடுபடுத்துகிறார் என்பதை பொறுத்திருந்துதான் பார்க்க வேண்டும்.

ஒதுக்கப்பட்ட தொகுதியான ஜலந்தரில் கணிசமான எண்ணிக்கையிலான தலித் வாக்குகளைக் கருத்தில் கொண்டு, பட்டியலிடப்பட்ட சமூகத்தைச் சேர்ந்த ஒரு தலைவரான சன்னியை தேர்தலில் போட்டியிட வைக்க அக்கட்சி தீவிர முயற்சியில் ஈடுபட்டுள்ளது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கேSource link