ஆல் இந்தியா மஜிலிஸ்-இ-இத்தேஹாதுல் முஸ்லிமீன் (ஏஐஎம்ஐஎம்) தலைவர் அசாதுதீன் ஓவைசி, ராம நவமியின் போது நடந்த வகுப்புவாத வன்முறை நன்கு திட்டமிடப்பட்டது என்று போலீசார் கூறியதை அடுத்து, பீகார் முதல்வர் நிதிஷ் குமார் மீதான தாக்குதலை திங்களன்று முடுக்கிவிட்டார்.

பீகார் முதல்வர் நிதிஷ் குமார் மற்றும் ஏஐஎம்ஐஎம் தலைவர் அசாதுதீன் ஒவைசி.
பீகார் முதல்வர் நிதிஷ் குமார் மற்றும் ஏஐஎம்ஐஎம் தலைவர் அசாதுதீன் ஒவைசி.

“கடந்த முறை நான் இந்த சம்பவம் பற்றி பேசும்போது, ​​இது நிச்சயமாக முன்கூட்டியே திட்டமிடப்பட்டது என்று நான் அறிக்கை கொடுத்தேன். முன்கூட்டியே திட்டமிடப்பட்டபோது நீங்கள் ஏன் தூங்குகிறீர்கள்? இது மாநில அரசின் முழுமையான தோல்வி என்று ஒவைசி கூறினார்.

ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதி இந்த சம்பவம் எப்படி மீண்டும் நடந்தது என்றும் அவர் கேட்டார்.

“நீங்கள் ஊர்வலத்திற்கு அனுமதி அளித்தீர்கள், காவல்துறையின் முன்னால் ஒரு மதரஸா எரிக்கப்பட்டது, அதற்கு போலீசார் வெறும் பார்வையாளர்களாக இருந்தனர்” என்று ஓவைசி குற்றம் சாட்டினார்.

“வன்முறைக்குப் பிறகு, இழப்பீடு பற்றியோ, போலீஸ்காரர்களை சஸ்பெண்ட் செய்வதைப் பற்றியோ பேசவில்லை, அதற்கு பதிலாக, நீங்கள் இப்தார் விருந்துகளை நடத்தி வேடிக்கையாக சாப்பிடுகிறீர்கள். கஜூர் (தேதிகள்),” AIMIM MP மேலும் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை, ராம நவமியின் போது வகுப்புவாத வன்முறையைத் திட்டமிடத் தீட்டப்பட்ட சதியை அவிழ்த்துவிட்டதாகவும், இந்த வழக்கில் ஐந்து பேரை கைது செய்ததாகவும் பீகார் காவல்துறை தெரிவித்துள்ளது. கைது செய்யப்பட்ட ஐந்து குற்றவாளிகள் மணீஷ் குமார், துஷார் குமார் தந்தி, தர்மேந்திர மேத்தா, பூபேந்திர சிங் ராணா மற்றும் நிரஞ்சன் பாண்டே என அடையாளம் காணப்பட்டதாக காவல்துறை மேலும் கூறியது.

“பீகார் ஷெரீப்பின் ராம நவமி ஊர்வலத்தின் போது நடந்த வன்முறைகள் முதலில் நன்கு திட்டமிடப்பட்டது. ராம நவமிக்கு முன் 457 பேர் கொண்ட வாட்ஸ்அப் குழு செயல்பட்டது. இதில் ராம நவமி தொடர்பான செய்திகள் மூலம் சதி நடக்கிறது. தனி எப்ஐஆர் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. இதை, பொருளாதார குற்ற ஆராய்ச்சி குழு விசாரித்து வருகிறது,” என, தலைமையக ஏடிஜி, ஜிதேந்திர சிங் கவார் தெரிவித்தார்.

பொருளாதார குற்றப்பிரிவு (EOW) வழக்கு எண். பிரிவுகள் 153, 153 (A)(1)(a), 153 (A)(1)(b), 153 (A)(1)(c), 501 (1) (b) 15 நபர்களுக்கு எதிராக 07/2023 , 501 (1) (c), 297, மற்றும் 120 (B) of IPC மற்றும் பிரிவுகள் 66 மற்றும் 66 (F) IT Act, போலீஸ் கூறியது.

“சேகரிக்கப்பட்ட அனைத்து ஆதாரங்களின் அடிப்படையில், இந்த விவகாரத்தில் முறையான விசாரணை உறுதி செய்யப்படும்” என்று போலீசார் மேலும் தெரிவித்தனர்.

(ஏஜென்சிகளின் உள்ளீடுகளுடன்)
Source link