புது தில்லி: செயற்கை நுண்ணறிவு (AI) பல்வேறு தொழில்களில் பரபரப்பை ஏற்படுத்துகிறது, மேலும் இது பணியிடத்தில் ஒரு தொடர்ச்சியான பிரச்சனையை தீர்க்க தயாராக உள்ளது: ஃபோனி உடம்பு நாட்கள். சூரத்தில் உள்ள சர்தார் வல்லபாய் நேஷனல் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் டெக்னாலஜி ஆராய்ச்சியாளர்களால் ஒருவருக்கு ஜலதோஷம் உள்ளதா என்பதை கண்டறியும் நுட்பம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது.

தி எகனாமிஸ்ட் முதன்முதலில் வெளியிட்ட இந்த ஆய்வில், 630 பேரின் குரல் நடுக்கங்களை ஆய்வு செய்தது, அவர்களில் 111 பேருக்கு சளி இருந்தது. ஜலதோஷம் இருப்பதை அடையாளம் காண, ஆராய்ச்சியாளர்கள் ஹார்மோனிக்ஸ், மனித பேச்சில் உள்ள குரல் வடிவங்களில் கவனம் செலுத்தினர். AI அல்காரிதம்கள் ஒரு நபருக்கு ஜலதோஷம் இருக்கும்போது அவரது ஹார்மோனிக்கில் அசாதாரண வடிவத்தைக் கண்டறிய முடியும். (இதையும் படியுங்கள்: இந்த ஊழியர் முழுநேர அலுவலகத்திற்குத் திரும்புவதற்குப் பதிலாக, 6 இலக்க சம்பள வேலையை விட்டு வெளியேறுகிறார்)

பரிசோதனையில், பங்கேற்பாளர்கள் 1 முதல் 40 வரை எண்ணி, அவர்களின் வார இறுதித் திட்டங்களைப் பற்றி விவாதிக்கவும், மேலும் ஈசோப் கதையான “தி நோர்த் விண்ட் அண்ட் தி சன்” வாசிக்கவும் கேட்கப்பட்டனர். இந்தப் பதிவுகளிலிருந்து சளியைக் கண்டறிவதில் AI 70 சதவீதம் துல்லியமாக இருந்தது. (இதையும் படியுங்கள்: பில் கேட்ஸ், மஸ்க், ஜுக்கர்பெர்க், பிற பில்லியனர்களின் படத்தை உலகின் மிக ஏழ்மையானவர்கள் என AI கலைஞர் உருவாக்குகிறார்- அவர்கள் எப்படி இருக்கிறார்கள் என்று பாருங்கள்)

மருத்துவரின் வருகையின்றி சளி கண்டறிதலை சாத்தியமாக்குவதே ஆராய்ச்சியாளர்களின் முக்கிய நோக்கமாகும். ஆனால் இந்த தொழில்நுட்பம் ஒரு நாள் விடுமுறையைப் பெறுவதற்காக தொழிலாளர்கள் ஒரு நோயை உருவாக்கும் நடைமுறையை நிறுத்த முயற்சிக்கும் வணிகங்களுக்கு ஒரு கேம்-சேஞ்சராக இருக்கலாம்.

இந்த குரல் அடிப்படையிலான குளிர் கண்டறிதல் தொழில்நுட்பமானது, AI வளர்ச்சியடைந்து புதிய பயன்பாடுகளைக் கண்டறியும் போது, ​​உடல்நலம் தொடர்பான முன்னேற்றங்களின் தொடக்கமாக மட்டுமே இருக்கும். இந்த தொழில்நுட்பம் எவ்வாறு பணியிடத்தில் இணைக்கப்படலாம் மற்றும் பணியாளர்கள் மற்றும் முதலாளிகளுக்கு இடையிலான உறவுகளை அது எவ்வாறு பாதிக்கலாம் என்பதை நேரம் மட்டுமே சொல்லும்.

Source link