அம்ரித்பால் சிங் (வலது) மற்றும் இப்போது கைது செய்யப்பட்டுள்ள அவரது கூட்டாளி பப்பல்பிரீத் சிங்.  (கோப்பு படம்/நியூஸ்18)

அம்ரித்பால் சிங் (வலது) மற்றும் இப்போது கைது செய்யப்பட்டுள்ள அவரது கூட்டாளி பப்பல்பிரீத் சிங். (கோப்பு படம்/நியூஸ்18)

ஆதாரங்களின்படி, பாப்பல்பிரீத் தற்போது அம்ரித்பாலுடன் தொடர்பில் இல்லை என்று கூறுகிறார், அதிகாரிகள் அவர்களைப் பின்தொடர்ந்து கண்காணித்து வருவதாக ஊடக அறிக்கைகளுக்குப் பிறகு அவர்கள் பிரிந்ததாகக் கூறினார். அம்ரித்பால் பஞ்சாபில் இருப்பதாகவும் ஆனால் அந்த இடம் தெரியவில்லை என்றும் பாப்பல்ப்ரீத் கூறுகிறார்

தப்பியோடிய காலிஸ்தானி பிரிவினைவாதி அம்ரித்பால் சிங்கின் உதவியாளர் பாப்பல்பிரீத் சிங், போலீஸ் சித்திரவதையில் இருந்து தப்பிக்க அவர்கள் தப்பியோடினர் என்று சிஎன்என்-நியூஸ் 18 க்கு உயர் புலனாய்வு வட்டாரங்கள் தெரிவித்துள்ளன.

அவர்களின் கூற்றுப்படி, பாப்பல்பிரீத் தான் இப்போது அம்ரித்பாலுடன் தொடர்பில் இல்லை என்று கூறுகிறார், அதிகாரிகள் அவர்களைப் பின்தொடர்ந்து கண்காணித்து வருவதாக ஊடக அறிக்கைகளுக்குப் பிறகு அவர்கள் பிரிந்ததாகக் கூறினார்.

அவர்கள் வெளிநாட்டு கையாளுநருடனும் தொடர்பில் இருந்ததாக அந்த வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

இருவரும் பிலிபிட் சென்று பஞ்சாப் திரும்பினர், அவர்கள் மேலும் கூறினார். அவர்களின் கூற்றுப்படி, அம்ரித்பாலும் பஞ்சாபில் இருப்பதாக பாபால்பிரீத் கூறுகிறார், ஆனால் இடம் தெரியவில்லை.

தப்பியோடிய காலிஸ்தானி பிரிவினைவாதி தப்பித்ததிலிருந்து பாப்பல்பிரீத்தை முழுமையாக நம்பியிருந்ததாக அந்த வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

அம்ரித்பால் தலைமையிலான வாரிஸ் பஞ்சாப் டி அமைப்பில் பப்பல்ப்ரீத் தீவிர உறுப்பினர்.

முன்னதாக, பாப்பல்ப்ரீத் சங்ரூர் எம்பி சிம்ரஞ்சித் சிங் மானின் சீடராக இருந்தார், மேலும் அவர் சப்பா கிராமத்தில் நடைபெற்ற சர்பத் கல்சாவில் (சீக்கியர்களின் பொதுச் சபை) மிகவும் சுறுசுறுப்பான பங்கு வகித்தார் என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

பாக்கிஸ்தானின் இன்டர்-சர்வீசஸ் இன்டலிஜென்ஸுடன் (ஐஎஸ்ஐ) தொடர்பு வைத்திருந்ததாகக் கூறப்படும் இந்த சர்பத் கல்சாக்காக பாப்பல்ப்ரீத் மீது வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டது.

அவரது மாமா அம்ரித்பால் சரணடைய வேண்டும் என்று விரும்பினார், ஆனால் பப்பல்பிரீத் அவரை கட்டாயப்படுத்தவில்லை. மேலும் பாப்பல்பிரீத்தின் ஆலோசனையின் பேரில் அவர்கள் தப்பிச் சென்றதாக அந்த வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

அனைத்து மறைவிடங்களும் Papalpreet மூலம் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டது, அவர்கள் மேலும் கூறினார். அம்ரித்பாலுக்கு அடைக்கலம் கொடுத்ததாகக் கூறப்படும் பாட்டியாலாவில் உள்ள பல்பீர் கவுர், பாபல்பிரீத்துக்கும் தெரிந்தவர் என்று அந்த வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

ஹரியானாவின் ஷஹாபாத்தில் உள்ள பல்ஜித் கவுர் மற்றும் டெல்லியில் உள்ள குல்விந்தர் கவுர் ஆகியோரும் அம்ரித்பாலுக்கு அடைக்கலம் கொடுத்ததாகக் கூறப்படும் பாப்பல்பிரீத்துக்கும் தெரியும் என்று உளவுத்துறை வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

சர்வதேச உளவு நிறுவனங்களுடனான தொடர்புகள் மற்றும் அவர்களிடமிருந்து நிதியுதவி பெற்றதாக கூறப்படும் பாத்திரங்கள் மற்றும் தொடர்புகளுக்காக பாப்பல்பிரீத் மீது ஆறு எஃப்ஐஆர்கள் விசாரணையில் உள்ளன.

ஒரு எஃப்.ஐ.ஆரில் அவர் இந்திய அரசுக்கு எதிராக தேசத்துரோகம், குழுக்களிடையே பகைமையை ஊக்குவித்தல், கிரிமினல் குற்றம், இணைய பயங்கரவாதம் மற்றும் சதி செய்தல் ஆகிய குற்றங்களுக்காக பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளார்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய இந்திய செய்திகள் இங்கேSource link