நியமனம் பெற விரும்புவோர் 18 முதல் 23 வயதுக்குள் இருக்க வேண்டும் (பிரதிநிதி படம்)

நியமனம் பெற விரும்புவோர் 18 முதல் 23 வயதுக்குள் இருக்க வேண்டும் (பிரதிநிதி படம்)

அமைச்சகம் வெளியிட்டுள்ள அறிவிப்பின்படி, அனுமதிக்கப்பட்ட பதவிகளில், 4,667 பெண்களுக்கான ஊதியம் ரூ.21,700 முதல் ரூ.69,100 வரை இருக்கும், மேலும் ஓய்வுபெறும் வயது 60 ஆக இருக்கும்.

மத்திய ரிசர்வ் போலீஸ் படையில், அனுமதிக்கப்பட்ட 1,29,929 பொதுக் காவலர் பணியிடங்களில், 10 சதவீத பொதுக் காவலர் பணியிடங்களை, முன்னாள் அக்னிவீரர்களுக்கு ஒதுக்க மத்திய உள்துறை அமைச்சகம் முடிவு செய்துள்ளது.

அமைச்சகம் வெளியிட்டுள்ள அறிவிப்பின்படி, அனுமதிக்கப்பட்ட பணியிடங்களில் 4,667 பெண்களுக்கான ஊதியம் ரூ.21,700 முதல் ரூ.69,100 வரை இருக்கும், மேலும் ஓய்வு பெறும் வயது 60 ஆக இருக்கும்.

கான்ஸ்டபிள் (பொதுப் பணி) பதவிக்கு ஆட்சேர்ப்பு செய்வதற்காக, முன்னாள் அக்னிவீரர்களுக்கு பத்து சதவீத காலியிடங்கள் ஒதுக்கப்படும்.

நியமனம் பெற விரும்புவோர் 18 முதல் 23 வயதுக்குள் இருக்க வேண்டும். பட்டியல் சாதியினர் அல்லது பழங்குடியினருக்கு ஐந்தாண்டுகளும், இதர பிற்படுத்தப்பட்ட வகுப்பினருக்கு மூன்று ஆண்டுகளும் வயது தளர்வு அளிக்கப்படும்.

இந்த அறிவிப்பின்படி, முன்னாள் அக்னிவீரர்களின் முதல் தொகுதி வேட்பாளர்களுக்கு அதிகபட்ச வயது வரம்பு ஐந்து ஆண்டுகள் வரை தளர்த்தப்படும், மேலும் முன்னாள் அக்னிவீரர்களின் அடுத்தடுத்த தொகுதி வேட்பாளர்களுக்கு மூன்று ஆண்டுகள் தளர்வு அளிக்கப்படும் என்று அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

தேவையான கல்வித் தகுதியானது மத்திய அல்லது மாநில அரசால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட வாரியம் அல்லது பல்கலைக்கழகத்தில் இருந்து மெட்ரிகுலேஷன் அல்லது அதற்கு சமமான கல்வி அல்லது முன்னாள் ராணுவ வீரர்களுக்கு சமமான ராணுவத் தகுதி.

CRPF-ல் கான்ஸ்டபிள் (பொதுப் பணி) பதவிக்கு ஆட்சேர்ப்பு செய்வதற்கான உடல் மற்றும் மருத்துவத் தரநிலைகள் அவ்வப்போது மையத்தால் பரிந்துரைக்கப்படும் திட்டத்தின்படி பொருந்தும்.

விண்ணப்பதாரர்கள் ஆட்சேர்ப்புக்கான விளம்பரத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள கான்ஸ்டபிள்களுக்கான உடல் திறன் தேர்வு மற்றும் எழுத்துத் தேர்வில் தகுதி பெற்றிருக்க வேண்டும். முன்னாள் அக்னிவீரர்களுக்கு உடல் திறன் தேர்வில் (PET) இருந்து விலக்கு அளிக்கப்படும்.

கடந்த மாதம், எல்லைப் பாதுகாப்புப் படை (பிஎஸ்எஃப்) மற்றும் மத்திய தொழில்துறை பாதுகாப்புப் படை (சிஐஎஸ்எஃப்) ஆகியவற்றில் பணிபுரியும் முன்னாள் அக்னிவீரர்களுக்கான வேலைகளில் 10 சதவீத இடஒதுக்கீடு மற்றும் உயர் வயது தளர்வு மற்றும் உடல் திறன் தேர்வில் இருந்து விலக்கு ஆகியவற்றை மத்திய அரசு அறிவித்தது.

ஜூன் 14, 2022 அன்று, இராணுவம், கடற்படை மற்றும் விமானப்படை ஆகியவற்றில் 17 மற்றும் 21 வயதுக்குட்பட்ட இளைஞர்களை ஆட்சேர்ப்பு செய்வதற்கான லட்சியமான அக்னிபத் திட்டத்தை அரசாங்கம் வெளியிட்டது. ஒப்பந்த அடிப்படையில். இத்திட்டத்தின் கீழ் பணியமர்த்தப்பட்டவர்கள் அக்னிவீரர்கள் என்று அழைக்கப்படுகிறார்கள்.

நான்கு ஆண்டு பதவிக்காலம் முடிந்த பிறகு, ஒவ்வொரு தொகுப்பிலிருந்தும் 25 சதவீதம் பேர் வழக்கமான சேவை வழங்கப்படும்.

அப்போது, ​​மத்திய துணை ராணுவப் படைகள் மற்றும் அசாம் ரைபிள்ஸ் ஆகியவற்றில் காலியாக உள்ள 10 சதவீத பணியிடங்கள் 75 சதவீத அக்னிவீரர்களுக்கு ஒதுக்கப்படும் என உள்துறை அமைச்சகம் அறிவித்தது.

மேலும், முன்னாள் அக்னிவீரர்களின் முதல் தொகுதிக்கு ஐந்து ஆண்டுகள் வரையிலும், அடுத்தடுத்த தொகுதிகளுக்கு மூன்று ஆண்டுகள் வரையிலும் உச்ச வயது வரம்பு தளர்த்தப்படும் என்றும் அறிவித்திருந்தது. கூடுதலாக, முன்னாள் அக்னிவீரர்களுக்கு உடல் திறன் தேர்வில் இருந்து விலக்கு அளிக்கப்படும்.

துணை ராணுவப் படைகளுக்கு ஆட்சேர்ப்பு செய்வதற்கான குறிப்பிட்ட வயது வரம்பு 18-23 ஆண்டுகள்.

அக்னிபாத் திட்டத்தின் கீழ் 21 வயதுக்கு மேற்பட்ட வயது வரம்பில் கூட ராணுவத்தில் சேருபவர்கள் ராணுவம், விமானப்படை அல்லது கடற்படையில் நான்கு ஆண்டுகள் பணியாற்றிய பிறகு 30 வயது வரை துணை ராணுவப் படையில் சேரலாம். முதல் தொகுதி மற்றும் 28 ஆண்டுகள் வரை அடுத்தடுத்த தொகுதிகளுக்கு.

முன்னாள் அக்னிவீரர்கள் ஓய்வு பெறும் வயது வரை வேலை வாய்ப்பைப் பெற உதவும் என்பதால், துணை ராணுவப் படைகளில் அக்னிவீரர்களை உள்வாங்குவதற்கான உள்துறை அமைச்சகத்தின் முடிவு குறிப்பிடத்தக்கது.

துணை ராணுவப் படைகளும் தங்கள் காலியிடங்களை நிரப்ப பயிற்சி பெற்ற பணியாளர்களைப் பெறுவதால் பயனடைவார்கள்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link