கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 10, 2023, 15:52 IST

50,000 முதல் 100,000 பிறப்புகளில் 1 என மதிப்பிடப்பட்ட இந்த ஆட்டோசோமால் ரீசீசிவ் ஜெனடிக் கோளாறு ஒரு தோல் நோய் அவசரநிலை என்று பானிபட்டில் உள்ள கிளவுட்னைன் புதிதாகப் பிறந்த மையம் தெரிவித்துள்ளது.  (கடன்: ராய்ட்டர்ஸ்)

50,000 முதல் 100,000 பிறப்புகளில் 1 என மதிப்பிடப்பட்ட இந்த ஆட்டோசோமால் ரீசீசிவ் ஜெனடிக் கோளாறு ஒரு தோல் நோய் அவசரநிலை என்று பானிபட்டில் உள்ள கிளவுட்னைன் புதிதாகப் பிறந்த மையம் தெரிவித்துள்ளது. (கடன்: ராய்ட்டர்ஸ்)

பஞ்சாப் மாநிலம் ஜிராக்பூரை சேர்ந்த தம்பதிக்கு 36 வாரங்களில் ஆண் குழந்தை பிறந்துள்ளது. கொலோடியன் சிண்ட்ரோம் என அழைக்கப்படும் பிளாஸ்டிக் போன்ற இறுக்கமான, மெழுகு போன்ற பளபளப்பான சருமத்தால் வகைப்படுத்தப்படும் பிறவி தோல் நிலையால் அவர் அவதிப்பட்டார்.

அரியான மற்றும் உயிருக்கு ஆபத்தான தோல் நோயுடன் குறைப்பிரசவத்தில் பிறந்த குழந்தைக்கு, ஹரியானா மாநிலம் பானிபட்டில் மருத்துவர்கள் புதிய வாழ்வு அளித்துள்ளனர். பஞ்சாப் மாநிலம் ஜிராக்பூரை சேர்ந்த தம்பதிக்கு 36 வாரங்களில் ஆண் குழந்தை பிறந்துள்ளது. கொலோடியன் சிண்ட்ரோம் என அழைக்கப்படும் பிளாஸ்டிக் போன்ற இறுக்கமான, மெழுகு, பளபளப்பான சருமத்தால் வகைப்படுத்தப்படும் பிறவி தோல் நிலையால் அவர் அவதிப்பட்டார். 50,000 முதல் 100,000 பிறப்புகளில் 1 என மதிப்பிடப்பட்ட இந்த ஆட்டோசோமால் ரீசீசிவ் ஜெனடிக் கோளாறு ஒரு தோல் நோய் அவசரநிலை என்று பானிபட்டில் உள்ள கிளவுட்னைன் புதிதாகப் பிறந்த மையம் தெரிவித்துள்ளது.

குழந்தையின் மார்பு, மேல் மற்றும் கீழ் முனைகளில் கொலோடியன் சவ்வு எனப்படும் தடிமனான சவ்வு மூலம் மூடப்பட்ட சிவப்பு தோல் இருந்தது, கண் இமை மற்றும் உதடு தலைகீழானது மற்றும் சிதைந்த காதுகள்.

“கொலோடியன் பேபி சிண்ட்ரோம் என்பது ஒரு அரிதான மற்றும் உயிருக்கு ஆபத்தான தோல் நோயாகும். இந்த கோளாறுடன் கூடிய மிகச் சில குழந்தைகள் வாழ்க்கையின் முதல் வாரத்தில் உயிர்வாழ்வதோடு கிட்டத்தட்ட 50 சதவிகிதம் இறப்புக்கான வாய்ப்பு உள்ளது” என்று பானிபட்டில் உள்ள கிளவுட்னைன் குழும மருத்துவமனையின் ஆலோசகர் நியோனாட்டாலஜிஸ்ட் மற்றும் குழந்தை மருத்துவர் டாக்டர் ஷாலின் பரிக் ஐஏஎன்எஸ் இடம் கூறினார்.

குழந்தைக்கு ஆக்ஸிஜன் ஆதரவு தேவைப்பட்டது மற்றும் 70 சதவீத ஈரப்பதத்துடன் கூடிய காப்பகத்தில் பாலூட்டப்பட்டது. ஒரு தோல் மருத்துவ ஆலோசனை பெறப்பட்டது, மற்றும் தோல் மென்மையாக்கும் தொடங்கப்பட்டது.

குழந்தையின் தொற்றுத் திரை நேர்மறையாக இருந்தது, மேலும் உயர் தர IV நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகளின் 2 வார படிப்பு வழங்கப்பட்டது.

எடை, சீரம் எலக்ட்ரோலைட்டுகள் மற்றும் உள்ளீடு/வெளியீடு ஆகியவற்றின் தினசரி கண்காணிப்பு செய்யப்பட்டது, மேலும் நீரேற்றத்தை பராமரிக்கவும் எலக்ட்ரோலைட் ஏற்றத்தாழ்வுகளைத் தடுக்கவும் IV திரவங்கள் நிர்வகிக்கப்பட்டன.

காலப்போக்கில், கொலோடியன் தோல் சவ்வு உதிர்வதால் கண் இமை மற்றும் உதடு தலைகீழாக மாறியது என்று மருத்துவர்கள் தெரிவித்தனர்.

பெற்றோரின் மரபியல் சோதனையானது, இரத்தப் பிணைப்பு அல்லது குடும்ப வரலாறு இல்லாததைக் காட்டியது. பிறவி இக்தியோசிஸின் பெரும்பாலான நிகழ்வுகளின் ஆட்டோசோமால் ரீசீசிவ் பரம்பரை முறை குறித்து மருத்துவர்கள் பெற்றோருக்கு ஆலோசனை வழங்கினர்.

“இந்த வழக்கு சவாலானதாக இருந்தது, ஏனெனில் குழந்தைக்கு வெளியில் அனுமதிக்கப்பட்ட போது தொற்று ஏற்பட்டது, மேலும் சுவாசக் கோளாறு இருந்தது. இதற்கு தோல் மற்றும் ENT நிபுணர்களிடமிருந்து பல ஒழுங்கு மேலாண்மை தேவைப்பட்டது. சரியான நேரத்தில் தலையீடுகள் மற்றும் எங்கள் குழு மீது பெற்றோர்களின் நம்பிக்கையால், குழந்தையின் உயிரைக் காப்பாற்ற முடிந்தது,” என்று பரிக் கூறினார்.

“2.2 கிலோ எடையில் 10 நாட்கள் NICU தங்கியிருந்த பிறகு குழந்தை டிஸ்சார்ஜ் செய்யப்பட்டது. பின்தொடர்தலில், குழந்தைக்கு சிறந்த தோல் அமைப்பு மற்றும் நல்ல எடை அதிகரிப்பு இருந்தது” என்று மருத்துவர் மேலும் கூறினார்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய Buzz செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link