கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 11, 2023, 15:46 IST

எடுக்கப்பட்ட நடவடிக்கை அறிக்கையை உரிய நேரத்தில் சமர்ப்பிக்குமாறு முதல்வர் மற்றும் பள்ளி நிர்வாகத்திற்கு உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது (பிரதிநிதி படம்)

எடுக்கப்பட்ட நடவடிக்கை அறிக்கையை உரிய நேரத்தில் சமர்ப்பிக்குமாறு முதல்வர் மற்றும் பள்ளி நிர்வாகத்திற்கு உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது (பிரதிநிதி படம்)

வசிராபாத் கிராமத்தில் உள்ள எம்சிடி தொடக்கப் பள்ளியை திடீர் ஆய்வு செய்தபோது, ​​பராமரிப்பு மற்றும் தூய்மையின்மையால் பள்ளி மோசமான நிலையில் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது.

டெல்லி கல்வி திங்களன்று அமைச்சர் அதிஷி, நகரத்தில் உள்ள ஆரம்பப் பள்ளிகளின் பாழடைந்த நிலைக்கு பாஜகவைக் குற்றம் சாட்டியதோடு, மாணவர்களுக்கு ஏற்ற கற்றல் சூழலுக்கு சமமான அணுகலை வழங்க ஆம் ஆத்மி தலைமையிலான குடிமை அமைப்பு பாடுபடும் என்று வலியுறுத்தினார். அதிஷி மற்றும் டெல்லி மேயர் ஷெல்லி ஓபராய் ஆகியோர் திங்கள்கிழமை வஜிராபாத் கிராமத்தில் உள்ள எம்சிடி தொடக்கப் பள்ளியில் திடீர் ஆய்வு மேற்கொண்டனர். ஆய்வின் போது, ​​பள்ளி பராமரிப்பு மற்றும் தூய்மை இல்லாததால் மோசமான நிலையில் இருப்பதை கண்டறிந்தனர். பள்ளி முதல்வரின் அலட்சியப் போக்கைக் கண்டித்த அதிஷி, “பள்ளியின் இத்தகைய நிலை ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதது மற்றும் டெல்லி முனிசிபல் கார்ப்பரேஷனில் (எம்சிடி) பாஜகவின் 15 ஆண்டுகால பாரம்பரியத்தின் விளைவாகும். மாணவர்கள் தூய்மையான மற்றும் பாதுகாப்பான சூழலில் முறையான கல்வியைப் பெறுவதை தலைமையாசிரியரும் பள்ளி நிர்வாகமும் உறுதி செய்ய வேண்டும். பள்ளியின் மீது காட்டப்படும் புறக்கணிப்பு, எங்கள் குழந்தைகளின் எதிர்காலம் குறித்த கவனக்குறைவான அணுகுமுறையின் பிரதிபலிப்பாகும். “அதிகாரிகளின் அலட்சியத்தால் எங்கள் குழந்தைகள் சரியான கல்வியை இழக்க அனுமதிக்க முடியாது. கல்வி நிறுவனத்தை உரிய முறையில் நடத்துமாறு அதிபர் மற்றும் பள்ளி நிர்வாகத்திற்கு நான் எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளேன், தவறும் பட்சத்தில் அவர்கள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஆம் ஆத்மி ஆளும் எம்சிடி ஒரு அறிக்கையில், “பாரதிய ஜனதா கட்சி (பாஜக) குடிமை அமைப்பில் இருந்த காலத்தில் பள்ளிகளை அழிக்க மட்டுமே வேலை செய்தது. சிதிலமடைந்த வகுப்பறைகள், உடைந்த மேசைகள் மற்றும் மோசமான வசதிகள் ஆகியவற்றிலிருந்து குழந்தைகளின் எதிர்காலம் பல ஆண்டுகளாக எம்சிடியில் விளையாடப்பட்டது என்பது தெளிவாகிறது. பள்ளியின் தூய்மையின் மோசமான நிலை, அங்கு படிக்கும் மாணவர்களின் எதிர்காலம் குறித்த பள்ளி நிர்வாகத்தின் உணர்ச்சியற்ற அணுகுமுறையை பிரதிபலிக்கிறது என்று ஓபராய் கூறினார்.

“ஜூனியர் வகுப்புகளில் மாணவர்கள் தரையில் அமர்ந்து காணப்பட்டனர், அதிபர் பள்ளியில் இல்லை, பள்ளி மிகவும் சுகாதாரமற்ற நிலையில் இருந்தது. சில வகுப்புகள் பகுதியளவில் ஸ்டோர்ரூம்களாகப் பயன்படுத்தப்பட்டு வருகின்றன, மேலும் சில வகுப்பறைகளில் உள்ள மேசைகள் மற்றும் பெஞ்சுகள் நீண்ட காலமாக சுத்தம் செய்யப்படாத தடிமனான தூசியால் மூடப்பட்டிருந்தன, ”என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது. கல்வி அமைச்சரும், டெல்லி மேயரும், முதல்வர் மற்றும் பள்ளி நிர்வாகத்திடம், நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்ட அறிக்கையை தாமதமின்றி சமர்ப்பிக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டனர்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் ஒரு சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்திலிருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link