மைக்ரோ பிளாக்கிங் தளம் இனி ஒரு சுயாதீன நிறுவனம் அல்ல. ஆம், நீங்கள் சரியாகப் படித்தீர்கள். இது இப்போது புதிதாக உருவாக்கப்பட்ட எக்ஸ் கார்ப் நிறுவனத்துடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது.

கடந்த அக்டோபரில் 44 பில்லியன் டாலருக்கு வாங்கிய நிறுவனத்தின் எதிர்காலம் குறித்த ஊகங்களைத் தூண்டிய எலோன் மஸ்க் தனது ட்விட்டர் கணக்கில் ‘எக்ஸ்’ பதிவிட்டதை அடுத்து இந்த வெளிப்பாடு வெளிச்சத்திற்கு வந்துள்ளது. ட்விட்டர் மற்றும் அதன் முன்னாள் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ஜாக் டோர்சிக்கு எதிராக வழக்கறிஞர் ஒருவர் தாக்கல் செய்த வழக்கு தொடர்பாக ஏப்ரல் 4 ஆம் தேதி கலிபோர்னியா நீதிமன்றத்தில் சமர்ப்பிக்கப்பட்ட ஆவணத்தை ப்ளூம்பெர்க் மேற்கோள் காட்டினார்.

ட்விட்டர் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி எலோன் மஸ்க்.(ராய்ட்டர்ஸ் வழியாக)
ட்விட்டர் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி எலோன் மஸ்க்.(ராய்ட்டர்ஸ் வழியாக)

ஆனால் மைக்ரோ பிளாக்கிங் தளத்தைப் பற்றி இது ஆச்சரியமாக இல்லை, இது மஸ்க் பொறுப்பேற்றதிலிருந்து ஒரு பெரிய மாற்றத்தைக் கண்டது. சமூக ஊடக நிறுவனத்தை கையகப்படுத்துவது எக்ஸ் உருவாக்கத்திற்கு ஒரு ‘முடுக்கமாக’ இருக்கும் என்று கோடீஸ்வரர் பரிந்துரைத்திருந்தார்.

மஸ்க்கின் ‘எக்ஸ்’ இடுகை சிறிது நேரத்தில் வைரலாகியது, சமூக ஊடக தளத்தில் 11,000 ரீட்வீட்களையும் ஒரு லட்சத்திற்கும் அதிகமான விருப்பங்களையும் பெற்றது. ட்விட்டர் தலைவரின் ரகசிய வெளிப்பாட்டை மீம்ஸ் மூலம் ட்விட்டரட்டி விரைவாக வெளிப்படுத்தியது.

சீன செயலியான WeChat போன்று ‘X’ ஐ உருவாக்குவது குறித்து மஸ்க் தனது நோக்கங்களை தெளிவுபடுத்தியுள்ளதாக தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன. எவ்வாறாயினும், மின்சார கார் பெஹிமோத் டெஸ்லா மற்றும் ஸ்பேஸ்எக்ஸ் ஆகியவற்றை உள்ளடக்கிய அவரது வணிக சாம்ராஜ்யத்திற்குள் இது எவ்வாறு பொருந்தும் என்பது குறித்து அவரது நிலைப்பாடு தெளிவாக இல்லை. அவர் தொடங்கிய மற்றும் பேபால் உடன் இணைக்கப்பட்ட ஆன்லைன் கட்டண நிறுவனமான ‘X.com’ டொமைனையும் அவர் வைத்திருக்கிறார்.

கடந்த ஆண்டு ஏப்ரலில், மஸ்க் ட்விட்டரைக் கைப்பற்றுவதற்கான முயற்சியின் ஒரு பகுதியாக ‘எக்ஸ் ஹோல்டிங்ஸ்’ என்ற பெயரில் மூன்று ஹோல்டிங் நிறுவனங்களைத் தொடங்கினார். மாநிலத்தில் தாக்கல் செய்யப்பட்ட பதிவுகளின்படி, மார்ச் 15 அன்று ட்விட்டர் இன்க் உடனான இணைப்புடன் மார்ச் 9 அன்று எக்ஸ் கார்ப் நிறுவப்பட்டது. மஸ்க் அதன் தலைவராகவும் அதன் தாய் நிறுவனமான எக்ஸ் ஹோல்டிங்ஸ் கார்ப் நிறுவனமும் கடந்த மாதம் அங்கீகரிக்கப்பட்ட நிறுவனத்துடன் நிறுவப்பட்டது. $2 மில்லியன் மூலதனம்.
Source link