பாரதிய ஜனதா கட்சி 189 வேட்பாளர்களை அறிவித்துள்ளது அதன் முதல் பட்டியலில், மே 10-ம் தேதி நடைபெறவிருக்கும் உயர்-ஆக்டேன் தேர்தல் போட்டிக்கான களம் அமைக்கப்பட்டுள்ளது. காவி கட்சி தனது ஒரே தெற்கு கோட்டையில் அதிகாரத்தை தக்கவைக்க அனைத்து முயற்சிகளையும் மேற்கொண்டுள்ள நிலையில், பட்டியலில் 52 புதிய முகங்கள் இடம்பெற்றுள்ளன.

வேட்பாளர் பட்டியல் அறிவிக்கப்பட்டுள்ள நிலையில், கர்நாடக சட்டசபை தேர்தலில் சில முக்கிய தொகுதிகளில் பரபரப்பான போட்டி நிலவுகிறது.

கனகபுரா: பெங்களூரு (கிராமப்புற) மக்களவைத் தொகுதியின் கீழ் வரும் இந்த உயர்மட்ட தொகுதி, கர்நாடக காங்கிரஸ் தலைவர் டிகே சிவகுமாரின் கோட்டையாக கருதப்படுகிறது. காங்கிரஸ் ஹெவிவெயிட் 2008 முதல் இந்த தொகுதியை பிரதிநிதித்துவப்படுத்துகிறது, தொடர்ந்து மூன்று முறை வெற்றி பெற்றது. அவர் மாநில அமைச்சரும் பாஜக தலைவருமான ஆர் அசோகாவை எதிர்கொள்கிறார்.

மேலும் படிக்க: ஷிக்கானில் போட்டியிட்ட பொம்மை, பிஎஸ்ஒய் மகன் விஜயேந்திராவை பாஜக களமிறக்குகிறது. முழு பட்டியல்

வருண: இந்த தொகுதியில் காங்கிரஸ் சார்பில் முன்னாள் முதல்வர் சித்தராமையா போட்டியிடுகிறார். 75 வயதான அவர் 2008 மற்றும் 2013 ஆம் ஆண்டுகளில் இத்தொகுதியை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார். சித்தராமையாவுக்கு எதிராக பாஜக முன்னாள் அமைச்சர் வி சோம்மனாவை நிறுத்தியுள்ளது. சமீபத்தில் மே 10 தேர்தல் என்று அறிவித்திருந்தார் அவரது கடைசியாக இருக்கும். எனது சொந்த கிராமம் வருணா சட்டமன்றத் தொகுதியின் கீழ் வருவதால் நான் அத்தொகுதியில் போட்டியிடுகிறேன். இதுவே எனது கடைசி தேர்தலாகும். நான் தேர்தல் அரசியலில் இருந்து ஓய்வு பெறுகிறேன்” என்று அவர் ANI இடம் கூறியிருந்தார்.

சன்னபட்னா: கர்நாடகா தலைநகரில் இருந்து 60 கிலோமீட்டர் தொலைவில் உள்ள இந்த தொகுதியில் முன்னாள் முதல்வர் குமாரசாமி தேர்தல் களத்தில் உள்ளார். 2018ல் இந்த தொகுதியிலும் வெற்றி பெற்றார். முன்னாள் முதல்வருக்கு எதிராக சிபி யோகேஸ்வராவை பாஜக நிறுத்தியுள்ளது.

224 உறுப்பினர்களை கொண்ட கர்நாடக சட்டசபைக்கு மே 10ம் தேதி தேர்தல் நடக்கிறது. வாக்கு எண்ணிக்கை மே 13ம் தேதி நடக்கிறது.

(கடிகார திசையில்): டி.கே.சிவகுமார், சித்தராமையா, பசவராஜ் பொம்மை மற்றும் எச்.டி.குமாரசாமி.
(கடிகார திசையில்): டி.கே.சிவகுமார், சித்தராமையா, பசவராஜ் பொம்மை மற்றும் எச்.டி.குமாரசாமி.Source link