என கோவிட்-19 நோயாளிகள் இந்தியாவில் தொடர்ந்து அதிகரித்து வருவதால், வைரஸ் பரவுவதைத் தடுக்க பள்ளி அதிகாரிகளும் மாணவர்களும் வகுப்பறைக்கு உள்ளேயும் வெளியேயும் கூடுதல் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை எடுக்க வேண்டியது அவசியம். பள்ளி அல்லது வகுப்பறையில் மாணவர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்களுக்கு செய்ய வேண்டியவை மற்றும் செய்யக்கூடாதவை பற்றி விவாதிப்பதே இந்தக் கட்டுரையின் நோக்கமாகும்.
குழந்தைகள் குறைவாக உள்ளதாக இணையத்தில் சில தகவல்கள் பரவி வருகின்றன COVID-19 மேலும் அவர்கள் அறிகுறிகளை உருவாக்கினாலும் அவர்கள் கடுமையாக நோய்வாய்ப்படுவதற்கான வாய்ப்புகள் குறைவு. இருப்பினும், எந்த மருத்துவரும் மற்றும் எந்த ஆய்வும் இதை உறுதிப்படுத்தவில்லை, எனவே, இது ஒரு கட்டுக்கதை என்பதால் இணையத்தில் இதுபோன்ற நம்பத்தகாத மற்றும் நம்பத்தகாத அறிக்கைகளை நம்ப வேண்டாம் என்று குறிப்பாக பெற்றோர்களுக்கு அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.
கொரோனா வைரஸ் வழக்குகள் அதிகரித்து வரும் நிலையில் பள்ளிக் குழந்தைகளுக்கு செய்ய வேண்டியவை மற்றும் செய்யக்கூடாதவை சில இங்கே உள்ளன;
செய்ய
தடுப்பூசி: நாட்டின் மக்கள்தொகையில் அதிக எண்ணிக்கையிலானவர்கள் இப்போது தடுப்பூசி போடப்பட்டிருந்தாலும், நீங்கள் இன்னும் இரண்டு ஷாட்களையும் எடுக்கவில்லை என்றால், கொரோனா வைரஸுக்கு எதிராக முழுமையாக தடுப்பூசி போடுவது முக்கியம். உங்களையும் மற்றவர்களையும் பாதுகாப்பதற்காக, பள்ளியில் உள்ள ஒவ்வொரு மாணவருக்கும் ஆசிரியருக்கும் COVID-19 தடுப்பூசி மிகவும் அவசியம்.
முகமூடி: கோவிட்-19 முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளின் முதல் மற்றும் முக்கிய பகுதி முகமூடியை அணிவதாகும். நாடு முழுவதும் வழக்குகள் அதிகரித்து வருவதால், நீங்கள் பள்ளி மற்றும் வகுப்பறைகளில் முகமூடிகளை அணியத் தொடங்க வேண்டும். வைரஸ் பரவுவதைத் தடுக்க இது அவசியம்.
உடல் விலகல்: எப்போது, ​​​​முடியும் இடங்களில் மற்றவர்களிடமிருந்து குறைந்தது ஆறு அடி தூரத்தில் இருங்கள். பள்ளி கேன்டீன் மற்றும் விளையாட்டு மைதானம் போன்ற கூட்டங்கள் அல்லது நெரிசலான இடங்களைத் தவிர்க்கவும்.
கைகளை தவறாமல் கழுவவும்: சீரான இடைவெளியில் கைகளைக் கழுவுவதை வழக்கமாக்கிக் கொள்ளுங்கள் அல்லது செயல்திறனுக்காக குறைந்தது 60% ஆல்கஹால் கொண்ட கை சுத்திகரிப்பாளரை உங்கள் பையில் எடுத்துச் செல்லுங்கள்.
செய்யக்கூடாதவை
நீங்கள் நோய்வாய்ப்பட்டிருந்தால் பள்ளிக்குச் செல்ல வேண்டாம்: நீங்கள் உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருந்தால் அல்லது COVID-19 இன் அறிகுறிகள் ஏதேனும் இருந்தால், முதலில் உங்கள் வீட்டை விட்டு வெளியேறாதீர்கள் மற்றும் பள்ளிக்குச் செல்லாதீர்கள், இதனால் நீங்கள் வைரஸை மற்றவர்களுக்குப் பரப்ப வேண்டாம். மருத்துவரின் ஆலோசனையை சீக்கிரம் பெறுங்கள்.
பீதியடைய வேண்டாம்: பள்ளி நேரங்களில் எந்த மாணவருக்கும் வைரஸ் அறிகுறி தென்பட்டாலும், அச்சப்பட வேண்டாம். நீங்கள் செய்ய வேண்டியதெல்லாம், உங்கள் முகமூடியை அணிந்து, அந்த மாணவர் அல்லது வேறு எந்த அறிகுறிகளைக் கொண்ட நபரிடமிருந்தும் உடல் ரீதியான தூரத்தை பராமரிக்கவும்.
உங்கள் உணவைப் பகிர வேண்டாம்: மாணவர்கள் உணவு பொருட்களை பகிர்ந்து கொள்ள கூடாது. இந்த நேரத்தில் குழு மதிய உணவைத் தவிர்க்கவும்.
செவ்வாயன்று மத்திய சுகாதார அமைச்சகத்தால் புதுப்பிக்கப்பட்ட தரவுகளின்படி, இந்தியாவில் 5,676 புதிய COVID-19 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, அதே நேரத்தில் செயலில் உள்ள கேசலோட் 37,093 ஆக அதிகரித்துள்ளது. 21 இறப்புகளுடன் இறப்பு எண்ணிக்கை 5,31,000 ஆக உயர்ந்துள்ளது.
தற்போதைய நிலவரப்படி, கொரோனா வைரஸ் வழக்குகள் அதிகரித்து வருவதால் பள்ளிகளை மூடுவதாக எந்த மாநில அரசும் சமீபத்தில் அறிவிக்கவில்லை என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. இருப்பினும், வழக்குகள் தொடர்ந்து அதிகரித்தால், நாங்கள் முன்பு பார்த்தது போல் அரசாங்கங்கள் பள்ளிகளை மூடக்கூடும். பள்ளிகள் மூலம் மாணவர்களுக்கும் இது குறித்து அறிவிக்கப்படும்.

Source link