வெளியிட்டது: ஆஷி சாதனா

கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப்ரல் 11, 2023, 23:37 IST

முந்தைய நாள் நடத்தப்பட்ட 3,772 சோதனைகளில் புதிய வழக்குகள் வெளிவந்தன.  (கோப்புப் படம்/PTI)

முந்தைய நாள் நடத்தப்பட்ட 3,772 சோதனைகளில் புதிய வழக்குகள் வெளிவந்தன. (கோப்புப் படம்/PTI)

கடந்த ஆகஸ்ட் 20 அன்று, டெல்லியில் 1,109 புதிய கோவிட்-19 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, 11.23 சதவீதம் அதிகரித்த நேர்மறை விகிதம் மற்றும் ஒன்பது இறப்புகள்.

தில்லி செவ்வாயன்று 980 புதிய COVID-19 வழக்குகளைப் பதிவுசெய்தது, ஆகஸ்ட் 20 முதல் அதிகபட்சமாக, 25.98 சதவீத நேர்மறை விகிதத்துடன், அதாவது பரிசோதிக்கப்பட்ட ஒவ்வொரு நான்கு பேரில் ஒருவர் நேர்மறையான முடிவைத் தந்துள்ளார் என்று நகர அரசாங்கத்தின் சுகாதாரத் துறை பகிர்ந்துள்ள தரவுகள் தெரிவிக்கின்றன.

தேசிய தலைநகரில் மேலும் இரண்டு கோவிட் இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன என்று புல்லட்டின் தெரிவித்துள்ளது. எவ்வாறாயினும், இறப்புகளில் ஒன்றின் மரணத்திற்கு கோவிட்-19 முதன்மைக் காரணம் அல்ல என்றும், மற்றொன்று மரணம் குறித்த வழக்குத் தாள் காத்திருக்கிறது என்றும் அது கூறியது.

முந்தைய நாள் நடத்தப்பட்ட 3,772 சோதனைகளில் புதிய வழக்குகள் வெளிவந்தன.

கடந்த ஆகஸ்ட் 20 அன்று, தில்லியில் 1,109 புதிய கோவிட்-19 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, 11.23 சதவிகிதம் அதிகரித்த நேர்மறை விகிதம் மற்றும் வைரஸ் நோயால் ஒன்பது இறப்புகள், நகர சுகாதாரத் துறையால் பகிரப்பட்ட தரவுகளின்படி.

புதிய வழக்குகள் கூடுதலாக, டெல்லியின் கோவிட்-19 எண்ணிக்கை 20,16,101 ஆக உயர்ந்துள்ளது. இறப்பு எண்ணிக்கை 26,545 ஆக உள்ளது என்று புல்லட்டின் கூறுகிறது.

தில்லியில் திங்களன்று 484 புதிய கோவிட்-19 வழக்குகள் 26.58 சதவீத நேர்மறை விகிதத்துடன் மூன்று இறப்புகளுடன் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. தில்லியில் ஞாயிற்றுக்கிழமை 699 கோவிட்-19 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, 21.15 சதவீத நேர்மறை விகிதத்துடன் நான்கு நோயாளிகள் இறந்துள்ளனர்.

சனிக்கிழமையன்று 23.05 சதவீத நேர்மறை விகிதத்துடன் 535 வழக்குகள் நகரத்தில் பதிவாகியுள்ளன. தேசிய தலைநகரில் வெள்ளிக்கிழமை 733 வழக்குகள் 19.93 சதவீத நேர்மறை விகிதத்துடன் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன.

வியாழன் அன்று, 606 வழக்குகள் 16.98 சதவீத நேர்மறை விகிதத்துடன் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன, மேலும் ஒரு இறப்பு. புதன்கிழமை, டெல்லியில் 26.54 சதவீத நேர்மறை விகிதத்துடன் 509 வழக்குகள் சேர்க்கப்பட்டன, இது கிட்டத்தட்ட 15 மாதங்களில் மிக அதிகம்.

கடந்த ஆண்டு ஜனவரியில், நேர்மறை விகிதம் 30 சதவீதத்தை தொட்டது. நாட்டில் H3N2 இன்ஃப்ளூயன்ஸா வழக்குகளின் கூர்மையான அதிகரிப்புக்கு மத்தியில் கடந்த பதினைந்து நாட்களில் புதிய கோவிட் நோய்த்தொற்றுகளின் எண்ணிக்கையில் டெல்லி அதிகரித்துள்ளது.

புதிய வழக்குகளின் எண்ணிக்கை ஜனவரி 16 அன்று பூஜ்ஜியமாகக் குறைந்துள்ளது, இது தொற்றுநோய் வெடித்ததில் இருந்து முதல் முறையாகும்.

நகரின் பிரத்யேக கோவிட் மருத்துவமனைகளில் உள்ள 7,945 படுக்கைகளில் 170 ஆக்கிரமிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், 1,736 நோயாளிகள் வீட்டில் தனிமைப்படுத்தப்பட்டுள்ளதாகவும் சுகாதாரத் துறை செவ்வாய்க்கிழமை தெரிவித்துள்ளது. செயலில் உள்ள வழக்குகளின் எண்ணிக்கை தற்போது 2,876 ஆக உள்ளது.

டெல்லியில் உள்ள மருத்துவமனைகளில், தேசிய தலைநகரில் வழக்குகள் அதிகரித்து வரும் நிலையில், கோவிட்-19ஐச் சமாளிப்பதற்கான அவர்களின் தயார்நிலையைக் கண்டறிய, போலி பயிற்சிகள் நடத்தப்பட்டன.

செவ்வாய்க்கிழமை நடத்தப்பட்ட இந்த மாதிரி பயிற்சியானது நாடு தழுவிய அளவில் நடத்தப்பட்ட பயிற்சியின் ஒரு பகுதியாகும்” கோவிட் வழக்குகளின் எழுச்சியை சமாளிக்க தயார்நிலை. ஏப்ரல் 10 ஆம் தேதி நடத்தப்படும் பயிற்சியில் பொது மற்றும் தனியார் நிறுவனங்கள் பங்கேற்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று அதிகாரிகள் ஏற்கனவே அறிவித்திருந்தனர். 11.

டெல்லியில் கோவிட் வழக்குகளின் எண்ணிக்கை படிப்படியாக அதிகரித்து வரும் நிலையில், மருத்துவ வல்லுநர்கள் இந்த வைரஸானது “புதிய XBB.1.16 மாறுபாடு அதிகரிப்புக்கு காரணமாக இருக்கலாம் என்று கூறியுள்ளனர். இருப்பினும், பீதி அடையத் தேவையில்லை என்றும், மக்கள் கோவிட்-க்கு ஏற்ற நடத்தையைப் பின்பற்ற வேண்டும் என்றும் அவர்கள் கூறினர். மற்றும் தடுப்பூசிகளின் பூஸ்டர் ஷாட்களைப் பெறுங்கள்.

காய்ச்சல் மற்றும் தொடர்புடைய அறிகுறிகளை உருவாக்கும் போது முன்னெச்சரிக்கையாக அதிகமான மக்கள் கோவிட் பரிசோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட்டதன் விளைவாக வழக்குகளின் எண்ணிக்கையில் இந்த அதிகரிப்பு ஏற்படலாம் என்றும் அவர்கள் கூறினர்.

இன்ஃப்ளூயன்ஸா ஏ துணை வகை H3N2 காரணமாக காய்ச்சல் பாதிப்புகள் அதிகரித்து வருவதாக இந்திய மருத்துவ ஆராய்ச்சி கவுன்சில் தெரிவித்துள்ளது. H3N2 வைரஸ் மற்ற துணை வகைகளைக் காட்டிலும் அதிக மருத்துவமனையில் சேர்க்கப்படுவதற்கு வழிவகுக்கிறது. மூக்கு ஒழுகுதல், தொடர்ந்து இருமல் மற்றும் காய்ச்சல் ஆகியவை இதன் அறிகுறிகளாகும்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய இந்திய செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் ஒரு சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்திலிருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link