தி நிஃப்டி சிங்கப்பூர் எக்ஸ்சேஞ்சில் வர்த்தகம் செய்யப்படும் எதிர்கால ஒப்பந்தம் உள்நாட்டு பங்குகளுக்கு சாதகமான தொடக்கத்தைக் குறிக்கிறது. ஒப்பந்தம் முந்தைய முடிவில் இருந்து 28 புள்ளிகள் அல்லது 0.16% அதிகரித்து 17,713 இல் வர்த்தகமானது.

சிப்லா: ஜனவரி 1, 2026 முதல் டைப் 2 நீரிழிவு சிகிச்சையில் பயன்படுத்தப்படும் கால்வஸ் மற்றும் கால்வஸ் கலவை பிராண்டுகளை தயாரித்து சந்தைப்படுத்துவதற்காக ஏப்ரல் 10 ஆம் தேதி நோவார்டிஸ் பார்மா ஏஜியுடன் நிரந்தர உரிம ஒப்பந்தத்தில் சிப்லா கையெழுத்திட்டுள்ளது.

பஜாஜ் ஆட்டோ: பஜாஜ் ஆட்டோ மற்றும் ட்ரையம்ப் மோட்டார்சைக்கிள்கள் ட்ரையம்பின் இந்தியாவின் விற்பனை மற்றும் சந்தைப்படுத்தல் செயல்பாடுகளை பஜாஜ் ஆட்டோவிற்கு வெற்றிகரமாக மாற்றுவதை நிறைவு செய்துள்ளன.

பாரத ஸ்டேட் வங்கி: நாட்டின் மிகப்பெரிய பொதுத்துறை கடன் வழங்கும் நிறுவனமான ஸ்டேட் பாங்க் ஆஃப் இந்தியா (SBI) மூத்த பாதுகாப்பற்ற நோட்டுகளை வெளியிடுவதன் மூலம் FY24 நிதியாண்டில் $2 பில்லியன் வரை திரட்டும் திட்டத்தை திங்களன்று அறிவித்தது. இதைப் பற்றி விவாதிக்க மற்றும் பரிசீலிக்க, கடன் வழங்குபவரின் குழு உறுப்பினர்கள் ஏப்ரல் 18 அன்று சந்திக்க உள்ளனர். மூத்த பாதுகாப்பற்ற நோட்டுகள் அமெரிக்க டாலர்கள் அல்லது வேறு ஏதேனும் மாற்றத்தக்க வெளிநாட்டு நாணயத்தில் இருக்கும். மேலும், இந்த நோட்டுகளை பொதுச் சலுகை அல்லது தனிப்பட்ட வேலை வாய்ப்பு மூலம் வெளியிடலாமா என்பதை வாரியம் பரிசீலிக்கும்.

பஜாஜ் ஃபின்சர்வ்: கடந்த மாதம் மியூச்சுவல் ஃபண்ட் செயல்பாடுகளைத் தொடங்க செபியின் அனுமதியைப் பெற்ற பஜாஜ் ஃபின்சர்வ் மியூச்சுவல் ஃபண்ட், ஈக்விட்டி, டெட் மற்றும் ஹைப்ரிட் ஸ்பேஸ்களில் ஏழு திட்டங்களைத் தொடங்குவதற்கான வரைவு ஆவணங்களை சந்தைக் கட்டுப்பாட்டாளரிடம் தாக்கல் செய்துள்ளது. புதிய வீரர் மியூச்சுவல் ஃபண்ட் திட்டங்களைத் தொடங்க ஆவணங்களை தாக்கல் செய்துள்ளார் – திரவ நிதி, பணச் சந்தை நிதி, ஓவர்நைட் ஃபண்ட், ஆர்பிட்ரேஜ் ஃபண்ட், லார்ஜ் மற்றும் மிட் கேப், பேலன்ஸ் அட்வென்ட் மற்றும் ஃப்ளெக்ஸி கேப் ஃபண்ட், இந்திய பங்குகள் மற்றும் பரிவர்த்தனை வாரியத்தில் (செபி) ஒரு புதுப்பிப்பு ) திங்கட்கிழமை காட்டியது. கட்டுப்பாட்டாளரின் ஒப்புதலைப் பெற்ற பிறகு நிறுவனம் இந்த தயாரிப்புகளை அறிமுகப்படுத்தும்.

L&T: Larsen and Toubro திங்களன்று தனது ஹைட்ரோகார்பன் வணிகமான L&T எனர்ஜி ஹைட்ரோகார்பன் அல்லது LTEH, சம்பல் உரங்கள் மற்றும் கெமிக்கல்ஸ் நிறுவனத்திடம் இருந்து ‘மேம்பட்ட மதிப்பு பொறியியல் மற்றும் தொழில்நுட்பத்தின்’ செங்குத்து கீழ் ஆர்டரைப் பெற்றுள்ளது. உரிமம் மற்றும் பொறியியல், கொள்முதல் மற்றும் தொழில்நுட்ப அமோனியம் நைட்ரேட் (TAN) ஆலை மற்றும் பலவீனமான நைட்ரிக் அமிலம் (WNA) ஆலையை ராஜஸ்தானின் கோட்டாவில் உள்ள கடப்பனில் உள்ள ஆலைக்கு சம்பல் உரங்கள் மூலம் ஆர்டர் வழங்கப்பட்டுள்ளது. கடந்த வாரம், L&Tயின் ஹைட்ரோகார்பன் வணிகமானது மத்திய கிழக்கில் உள்ள ஒரு ‘மதிப்புமிக்க’ வாடிக்கையாளரிடமிருந்து பல கடல் ஆர்டர்களைப் பெற்றது.

பஜாஜ் ஆட்டோ: ட்ரையம்ப் இந்தியாவின் விற்பனை மற்றும் சந்தைப்படுத்தல் செயல்பாடுகளின் பரிமாற்றத்தை வெற்றிகரமாக முடித்துள்ளதாக பஜாஜ் ஆட்டோ அறிவித்துள்ளது. மூன்று ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு 2020 இல் இருவரும் ஒரு மூலோபாய கூட்டாண்மையை அறிவித்தபோது இந்த அறிவிப்பு வந்துள்ளது. இன்று ஒரு ஒழுங்குமுறை ஆவணத்தில், பஜாஜ் ஆட்டோ கூறியது, “இது ஏப்ரல் 1, 2023 முதல் கூட்டாண்மையின் அடுத்த கட்டத்தை அறிமுகப்படுத்துகிறது, அங்கு தற்போதைய 15 ட்ரையம்ப் மோட்டார் சைக்கிள் டீலர்ஷிப்கள் உள்ளன. பஜாஜ் ஆட்டோ மூலம் நிர்வகிக்கப்படும்.” பஜாஜ் ஆட்டோ மற்றும் ட்ரையம்ப் இந்தியா 2020 இல் ஒரு கூட்டாண்மையில் நுழைந்தன, அங்கு அவர்கள் கூட்டாக இணைந்து புதிய நடுத்தர அளவிலான ட்ரையம்ப் மோட்டார்சைக்கிள்களை உருவாக்குவதாக அறிவித்தனர்.

Glenmark Pharmaceuticals: Glenmark Pharmaceuticals Ltd, Glenmark Life Sciences இன் பெரும்பான்மையான பங்குகளை கடனை அடைப்பதற்காக விற்பது குறித்து பரிசீலித்து வருவதாக வளர்ச்சியை நன்கு அறிந்த இருவர் தெரிவித்தனர். கோடக் மஹிந்திரா கேபிடல் கோ. லிமிடெட் விற்பனை செயல்முறையை நடத்துவதற்கு பணியமர்த்தப்பட்டுள்ளது, மேலும் முதலீட்டாளர்களின் ஆர்வத்தை அளவிடுவதற்கு நிறுவனம் வாங்குதல் நிதிகளைத் தொடர்புகொண்டதாக மக்கள் தெரிவித்தனர். நிறுவனம் 2019 இல் அதன் செயலில் உள்ள மருந்து மூலப்பொருள் (API) வணிகத்தில் பங்கு விற்பனையை ஆராய்ந்தது, ஆனால் 2021 இல் க்ளென்மார்க் லைஃப் சயின்சஸ் என்ற நிறுவனத்தை சுழற்றிய பிறகு ஒரு பட்டியலைத் தேர்ந்தெடுத்தது.

பேங்க் ஆஃப் பரோடா: பாங்க் ஆஃப் பரோடா திங்களன்று அதன் Q4 வணிகப் புதுப்பிப்பைப் பதிவு செய்துள்ளது, மார்ச் 31, 2023 இல் முடிவடைந்த காலாண்டில் வங்கியின் மொத்த வைப்புத்தொகை 15.1 சதவீதம் அதிகரித்து ரூ.12.04 லட்சம் கோடியாக உள்ளது, இது தொடர்புடைய ரூ.11.4 லட்சம் கோடியுடன் ஒப்பிடப்பட்டது. கடந்த நிதியாண்டின் காலாண்டு. “வங்கியின் மொத்த வைப்புத்தொகை ஆண்டுக்கு 15.1% மற்றும் QoQ 4.7% அதிகரித்து ரூ. மார்ச் 31, 2023 நிலவரப்படி 12.04 டிரில்லியன்.,” என்று வங்கி தனது ஒழுங்குமுறைத் தாக்கல் செய்ததில் கூறியது. உள்நாட்டு வைப்புத்தொகை ஆண்டுக்கு ஆண்டு சுமார் 13 சதவீதம் அதிகரித்து ரூ.10.47 லட்சம் கோடியாக இருந்தது, அதே காலகட்டத்தில் ரூ.10.03 லட்சம் கோடியாக இருந்தது.

JSW Steel: JSW Steel நிறுவனம், 24.15 மில்லியன் டன்கள் 24.15 மில்லியன் டன்கள் உற்பத்தியாகி, ஆண்டுக்கு ஆண்டு 24 சதவிகித வளர்ச்சியைப் பதிவுசெய்துள்ளது. 23ஆம் நிதியாண்டின் மார்ச் காலாண்டில் 6.58 மில்லியன் டன்கள் என்று நிறுவனம் தனது அதிகபட்ச காலாண்டு ஒருங்கிணைந்த கச்சா எஃகு உற்பத்தியைப் பதிவு செய்துள்ளது. ) இது இந்திய செயல்பாடுகளில் மேம்பட்ட திறன் பயன்பாட்டால் உந்தப்பட்டது, Q4 FY23 இல் 96 சதவிகிதம் மற்றும் Q3 FY23 இல் 91 சதவிகிதம் திறன் பயன்பாடு இருந்தது.

சைடஸ் லைஃப் சயின்சஸ்: மைக்செடிமா கோமாவுக்கு சிகிச்சையளிக்கப் பயன்படும் ஒரு பொதுவான தயாரிப்பை சந்தைப்படுத்த அமெரிக்க சுகாதார சீராக்கியிடம் இருந்து அனுமதி பெற்றுள்ளதாக ஜிடஸ் லைஃப் சயின்சஸ் செவ்வாயன்று தெரிவித்துள்ளது. 100 mcg/vial, 200 mcg/vial மற்றும் 500 mcg/vial வலிமையில் ஊசிக்கான Levothyroxine Sodiumக்கான இறுதி ஒப்புதலை நிறுவனம் US Food and Drug Administration (USFDA) பெற்றுள்ளது என்று Zydus Lifesciences ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது. லெவோதைராக்ஸின் சோடியம் இன்ஜெக்ஷன் (Levothyroxine Sodium Injection) மைக்செடிமா கோமாவின் சிகிச்சைக்கு குறிக்கப்படுகிறது.

மறுப்பு:பொறுப்புத் துறப்பு: இந்த News18.com அறிக்கையில் உள்ள நிபுணர்களின் பார்வைகள் மற்றும் முதலீட்டு உதவிக்குறிப்புகள் அவர்களது சொந்தமே தவிர, இணையதளம் அல்லது அதன் நிர்வாகத்தினுடையது அல்ல. எந்தவொரு முதலீட்டு முடிவுகளையும் எடுப்பதற்கு முன், பயனர்கள் சான்றளிக்கப்பட்ட நிபுணர்களுடன் சரிபார்க்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள் இங்கேSource link