சென்னை: தி தமிழ்நாடு தமிழகத்தில் ஆன்லைன் தடை விதித்து அரசு திங்கள்கிழமை அறிவித்துள்ளது சூதாட்டம் மற்றும் ஆன்லைன் கேம்ஸ் சட்டம், 2022 ஒழுங்குமுறை, ஏப்ரல் 7 அன்று ஆளுநர் ஆர்.என்.ரவியால் ஒப்புதல் அளிக்கப்பட்டது.
முதல் அமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் இந்த மசோதாவுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் அளித்துவிட்டதாக சட்டசபையில் திங்கள்கிழமை தெரிவித்தார். “அது இன்றே அரசிதழில் வெளியிடப்படும்,” என்று முதல்வர் கூறினார்.
ஏப்ரல் 7 ஆம் தேதி ஒப்புதல் அளிக்கப்பட்ட நிலையில், ராஜ்பவன் மாநில அரசுக்கு ஏப்ரல் 10 ஆம் தேதி (திங்கட்கிழமை) அறிவித்தது, சட்டமன்றம் முதல்வரால் முன்மொழியப்பட்ட தீர்மானத்தை நிறைவேற்றியது, ஜனாதிபதி திரௌபதி முர்மு மற்றும் மத்திய அரசாங்கத்தை ஒரு குறிப்பிட்ட பரிந்துரையை வலியுறுத்துகிறது. மசோதாக்களுக்கு ஒப்புதல் அளிக்க அந்தந்த ஆளுநர்களுக்கு காலக்கெடு.
ஆன்லைன் கேம்களில் பண இழப்பால் பலர் தற்கொலை செய்துகொண்டதால் மாநில அரசு சட்டம் இயற்றியது. அரசியல் சாசனத்திற்கு எதிரானது என்பதால், சைபர்ஸ்பேஸில் பந்தயம் அல்லது பந்தயம் கட்டுவதை தடை செய்த தமிழ்நாடு கேமிங் மற்றும் போலீஸ் சட்டங்கள் (திருத்தம்) சட்டம், 2021 ஐ சென்னை உயர் நீதிமன்றம் முன்பு ரத்து செய்தது.
ஆன்லைன் கேம்களில் புதிய சட்டத்தை இயற்றுவது குறித்து ஆலோசனை வழங்குவதற்காக ஓய்வுபெற்ற நீதிபதி கே.சந்துரு தலைமையில் 5 பேர் கொண்ட குழுவை திமுக அரசு அமைத்தது. கமிட்டியின் பரிந்துரைகளைத் தொடர்ந்து, பொதுக் கலந்தாய்வுக்குப் பிறகு, மாநில அரசு ஒரு அவசரச் சட்டம் பிறப்பிக்கப்பட்டு, அதைத் தொடர்ந்து மசோதாவை நிறைவேற்றியது. கவர்னர் மசோதாவை திரும்பப் பெற்றார், மசோதாவை ஏற்க மாநிலத்திற்கு சட்டமன்றத் தகுதி இல்லை என்று வலியுறுத்தினார். மார்ச் 23 அன்று எந்தத் திருத்தமும் இல்லாமல் மசோதாவை சட்டசபை மீண்டும் ஏற்றுக்கொண்டது.

Source link